[JIAYU G3] Trao đổi kinh nghiệm, Root, CWM/Touch Recovery, FW update: JB 4.1.2 !!

L E O N
6/11/2012 7:56Phản hồi: 4.032
4.032 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Oke

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
L E O N
TÍCH CỰC
11 năm

Tôi cài MT65xx Preloader bình thường theo đường dẫn:
JYG3-recovery+ROOT xxx \ MT6575 xxx \ MTP xxx \ SP_Drivers_v1.2
Tôi e rằng máy bác dính chưởng rồi, có lẽ là nên gửi chú Dũng bảo hành sớm, chia buồn cùng bác
tình hình là em nó đã tỉnh dậy sau bao nhiêu công sức, ko uổng công mình nhịn đói tới bây giờ 😃
@72L5 Chúc mừng chúc mừng...bạn nhớ ghi lại tình trạng và cách khắc phục để cứu những người sau nha!
kencial
ĐẠI BÀNG
11 năm
@72L5 MÌNH BIẾT CÁI CẢM GIÁC ĐÓ MÀ, THẬT LÀ SUNG SƯỚNG LÀM SAO
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@72L5 Đã trị được rồi à,cách chi thế,mới đi nhậu về,nên giờ mới online được
Hồi chiều cắm usb vào,boot được vào thẻ nhớ và setting rồi chọn reset factory mà nó cứ chạy hàng chữ android+chữ khựa mà kg chịu boot vào,bạn đt giục nên phải tháo pin ra

Thế mai có alo trà 0? Cho mình tham gia với.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Alo tra với bạn bên box lenovo p700i cơ,cái root máy bên 2pic này mình hướng dẫn kĩ lắm mà nhiều bạn vẫn đòi quyền trợ giúp😁

http://www.tinhte.vn/threads/1567281/
hồi trước c down cái phần mềm gì của khựa có hình cái khiên màu xanh dương ở giữa có chữ M.ngồi ko biết làm gì, giải nén nó ra, mở lên,bật máy cắm cáp vào tự nhiên nó nhận ra máy mình rồi nó up mấy cái gì ko biết rồi máy vào được màn hình chính luôn, thế là xong,mình ko hiểu gì hết 😃, máy tình vẫn ko nhận driver 😃. mình rất cám ơn bác thienhoa3 đã rất tận tình giúp đỡ, chắc số mình còn may mắn.mà máy ko cài được driver sao up rom đc đây 😔
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@72L5 Phải chương trình này không

@thienhoa3

chương trình này nè bác 😃
hstl86
ĐẠI BÀNG
10 năm
@72L5 đó là phần mềm gì vậy share cho mình với.
Mình cũng đang gặp lỗi tương tự
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốt nhất là bạn cài thêm cái mobileuncl tool vào để cài cái recovery sau này phục hồi nó đơn giản hơn,có hướng dẫn ở trên
Máy bạn pc nó vẫn nhận ra driver khi mở máy,nhưng lại không nhận driver khi tắt máy😔

@thienhoa3 ko biết vụ này có được bảo hanh ko nhỉ 😃
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vô tư đi bạn,cài recovery mà,chứ có phải up rom đâu
Chủ yếu cài để backup lại rom stock thôi,sau này bị lỗi rom như vừa rồi vào restore cái một là xong
@thienhoa3 mình nói bảo hành vụ ko nhận driver đó + nút volume - bị đơ đơ nữa 😃
Hic. Ko hỉu sao hm wa root đc cái máy mà pin ăn kinh thế. Mấy hm trc xài ko root pin trâu.

Sent from my JY-G3 using Tinhte.vn
L E O N
TÍCH CỰC
11 năm
Chúc mừng bác nhé.
Bác cài ngay Recovery bằng M44 luôn đi

Tôi chạy recovery, backup rom nhưng thấy bọn tàu nó làm backup kỳ quái nhỉ, không nén gộp file lại mà tạo thêm 1 thư mục blobs, ở trong tạo thêm gần 3000 thư mục nữa, vãi quá, ko biết có restore được không, làm ăn kiểu này rất dễ bị lỗi file
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác Liying thử các bản recovery khác xem sao,em này có nhiều bản custum recovery

Có bác nào root máy xong rồi mà pin mau hết ko vậy

Sent from my JY-G3 using Tinhte.vn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@[K]evin[T]rinh Root máy không ảnh hưởng đến vụ pin đâu nhé

@[K]evin[T]rinh Pác cài "micro cpu monitor" free vào để kiểm tra xem có bị ctr chạy ngầm nào 0. Cái soft này ít tốn tài nguyên.
@thienhoa3 Nhưng em vẫn ko hiểu, VD: pin em đang là 61%, em reboot lại máy, nó lại lên 67%.
@[K]evin[T]rinh Pin TQ là thế! Có khi từ 100% đến 50% thì rất lâu, nhưng vèo 1 cái nó báo pin yếu 15% ngay. Những hãng như sony có hệ thống sản xuất pin rất tốt nhưng smart phone của họ cục pin bằng của máy TQ, nhưng dung lượng bằng một nửa...
Tóm lại pin TQ chỉ hoạt động khoảng 60-70% dung lượng in trên nó mà thôi.
L E O N
TÍCH CỰC
11 năm
Chính xác, theo cảm nhận của tôi pin 2750mA của G3 chỉ tương đương 1900mA thôi.
Lướt web liên tục 1h mất ~10% pin cũng chỉ ngang với Dell Streak 5" pin 1530mA.
Pin nói chung là thông số láo
Nhưng lạ là trước khi root, PIN trâu lắm, dùng thoải mái, bg root xong dùng pin cực kì nhanh hết, nếu ko nói quá thì khi dùng liên tục, 2phút xuống 1%.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốt nhất mua về sạc nhồi 8,10 tiếng trong 3 lần đầu,nhiều khi do cảm tính thôi

Con G3. Đúng là nhất dáng nhì da thứ 3 mới đến nội thất
Dáng ngon mặt bóng số to ma dở ẹc
đến mệt với con Pin G3 này, Máy đang 36%, reboot cái nó lại xuống 28%, reboot lần nữa lại lên 42%, Ảo tung chảo... chết mệt. Chưa root PIN dùng trâu vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019