Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Jupiter Fi - Người bạn đời không cần nổi bật !

oRecycle
10/7/2015 6:55Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác chủ thớt chăm xe kinh

Em có con JuV 2003, chạy 80k odo. Em cứ chạy thoải mái, 3 tháng thay nhớt, ra tiệm gần nhà nó muốn thay cái gì kệ bà nó, hư gì bảo nó sữa, chỉ tổ hư cái đề cục đề là thốn mà lại hay hư, vãi

Còn lại e chả chăm sóc gì trừ rửa xe. Giờ vẫn chạy phà phà, lướt nhẹ nhàng hơn ream nhiều.

Nói thật lòng là cách chạy xe nó quan trong cho độ bền của xe lắm các bác ạ, chạy cứ để bị ghì máy, ko thường xuyên về số, sốc máy ép ga là xe nhanh xuống. Số má nhịp nhàng hợp lý theo vận tốc và tải ngừoi, là xe nó mạnh va ben lắm
oRecycle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linhngo123 Em thì em kỹ từ trong ra ngoài chứ không chỉ kỹ bên ngoài 😁 . Hiện tại xe em chỉ có cái pô nghe hơi bị yếu nên mỗi khi leo dốc cao cao là đuối rõ rệt vì bản tánh em lên ga chậm đều đều chứ không có vặn 1 cái hết nữa tay ga được còn đi đường trường thì vặn cái là lên dèo dèo như bọn ăn cướp 😕 Không biết con xe em nó có bị yếu khi leo dốc không nữa 😔 Em đang toan tính chuyện lên cái bô ex zin khắc phục việc đó ;)
@oRecycle Em có nguyên tắc leo dốc là phải có đà, có trớn.

50cc hồi nhỏ em tấn 3 leo dốc phà phà, số cao nhất lấy trớn chạy 60km/h rồi leo, lên cao sẽ bị chậm dần, từ từ nhả số cho đủ lực leo. Nhả đến số nào mà vận tốc leo dốc duy trì là ok, leo dốc nạp ga mạnh vào nha

Còn Ju 110 trở lên leo dốc thì thôi, khỏi xoắn.

Bác xem lại cách chạy xe thôi
kaka012
ĐẠI BÀNG
9 năm
@oRecycle Chắc dùng ju fi leo dốc yếu đó thôi bác, xe e leo dốc cũng yếu, và có nghe mấy bác khác cũng kêu xe leo dốc yếu... mà e leo dốc ko dám lên ga mạnh...@@.. ko biết là do ko lên ga mạnh thì nó yếu, hay là do xe yếu nữa...@@
@oRecycle Khuyên chân thành là đừng thay vì nó chẳng làm xe mạnh hơn đâu mà có khi làm không khéo còn làm mất giá trị của xe
trongtan7411
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thay nhớt như bác chủ thì kỹ thật,em tự thay như sau:tranh thủ chạy lòng vòng ngắm gái 10-20ph nhớt nóng máy nóng,về mở ốc ra,xả nhớt hết,sau đó đạp cần kd 20vòng cho ra nhớt cũ,siết lại ốc,châm nhớt mới vô. Vậy thôi chứ cs công nghiệp mà thay nhớt hết 3h thì em chịu. Em vừa mua 1 con ju fi bản gp. Đang xài nhớt motul bạc,thấy máy nhẹ,đỡ xào hơn nhớt hãng.
oRecycle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trongtan7411 Tại con xe em bèo bèo cũng 6000km mới thay nhớt 1 lần nên em phải kỹ kỹ chút 😕 . Mấy pác thay nhớt sớm với thay cùng loại thì nó có thể làm nhanh hơn , nếu khác loại em nghỉ cũng nên làm theo kiểu em . Vì xe mình mà , dù 10tr hay bao nhiêu đi nữa thì cũng là xe mình ...cũng đừng nên thấy người ta chạy xe xịn hơn , nhiều tiền hơn mà gét con xe mình . Và cũng xin nhắn mọi người 1 câu : Nuôi chó không phải chỉ muốn chó giữ nhà mà em còn muốn nó là bạn và chó thì cho dù có đánh đập nó cỡ nào đi nữa ...khi mình kêu nó nó vẫn ngoặc đuôi chạy lại mừng . Bởi dị với em con xe má pả cực khổ lắm mới sắm được nên em không dùng nó chỉ để chạy...
Thay nhông dĩa đẹp nhỉ, cũng định tháo miếng bảo vệ sên ra mà sợ mưa gió 😁
oRecycle
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tối nay em mới coi xong Ma Tốc Độ , xem xong sẵng đi công chuyện lại thấy nóng nóng do coi phim bị ảnh hưởng 😁 Em ra đường vắng đảo 1 vòng không thấy Công an nên gan dạ Demo thử phát :rolleyes: Kết quả lên 100 trong 7.47 giây !
@oRecycle
Bạn thay nhớt motul gold 300v o au vay
oRecycle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocthuan1234567288 Pạn ở đâu ? Nhớt này ở Việt Nam nghe nói là chưa có hàng giả nên pạncó thể ra mấy tiệm sửa xe hỏi thử xem , miễn là có tem nhập khẩu của Dầu nhớt Việt Nam là được . Tui thì ở Cần thơ & chổ này có nhà phân phối của Motul nên lại đó mua luôn
Khanhsave
ĐẠI BÀNG
9 năm
ở top mình có ai biết giá dàn áo jupiter fi la bao nhiêu ko??
và e muốn thay dàn áo đó cho jupiter rc đời 2012 dc ko ạ
piccolo
ĐẠI BÀNG
9 năm
chê mỗi cặp giảm xóc sau nhanh chết,thay mới thì đắt vãi.
oRecycle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@piccolo 850k thôi mà pạn . Chạy chắc cũng 4,5 năm mới có hư 😕
Có bác nào thấy đèn nó tối tối k???. Làm thế nào để chỉnh cho đèn nó gần gần lại mình tí cho sáng k nhỉ. Kiểu đèn pha toàn lên trời mất
JinDo012
TÍCH CỰC
9 năm
@maplercong có 1 con ốc ngay cái đầu đèn dùng để chỉnh đó, vặn nó là hạ đèn thấp hoặc nâng đèn cao lên.
@JinDo012 Ô cảm ơn bác nhé. Chiều e chỉnh
trước chưa mua ex thì e cũng kết e này lắm vì được cái tiết kiệm xăng nhưng mỗi tội ghét cái đầu xe thôi
thefriend
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi mua ju fi đời nào? 2014 hay 2015. Em thấy con 2014 cao giá hơn. Cám ơn nhiều
phuochantien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác ơi, quả xích trần của bác thay hết bao nhiu tiền đấy. mà muốn để xích trần là phải thay cả bộ nhông xích ạ? E tháo hộp ra để nguyên bộ xích zin của em nó có được k ạ?
@phuochantien dc nhưng đen thui thấy gớm lắm bác ah
phuochantien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@teenboybh EM thấy một số ae vẫn giữ nguyên để đen thui và lắp thêm cái chắn bân trên nhìn cũng được.
oRecycle
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuochantien Bộ Nhông sên dĩa mình là 14-39 DID trọn bộ hình như là 600k à . Còn thay bộ này thì pác phải thay thêm cùi dĩa ~70k trong hãng . Pác mua đủ bộ rồi đem vào hãng Ya nhờ thay dùm rồi họ sẽ nói rõ cho pác piết !
phuochantien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Còn cái như trong ảnh nữa (Em không biết gọi nó là cái gì 😁). Có ai gặp ở đâu lắp chưa ạ?
Chu top cho hoi jupiter f1 do xang 92 hay 95 vay?

Chu top cho hoi jupiter f1 do xang 92 hay 95 vay?
Jupiter touch hop dang a92 hay a95 cya acc ban
góp ý với bác thế này NSD bác nên lên nhông 14 thôi dĩa giữ nguyên 41, chứ bác lên nhông xuống dĩa thế kia thì xe nó yếu lắm, e lên nhông 14 thôi mà h hối hận muốn xuống lại 13 mà cái định mệnh lúc thay nhông thay mịa nó cái khóa nhông vì khóa nhông 13 nhỏ hơn nên giờ đi tìm mua cái khóa nhông 13 đếch có, hãng tơn 3s củng đếch có.
Xe đẹp
@LÃng Tử Phiêu Du Xin loi may A em tinh te nhe,hoi toi qua say qua nhan tum lum,minh dang chay xe jupiter f1 2014,minh thuong do xang a95 nhung vua roi co bai bao tren Vn noi xang A95 khong tot cho xe jupiter vi khi nen 9.3 nen do xang A92 xin moi nguoi tu van cho minh voi
@Trương lộc 294 Đổ Ron 92 là đc rùi.mình đy ex cũng toàn đổ A92.lần trc có đọc bài báo nói xe 135cc trở xuống đổ A92 là ok rùi.mà nhiều lúc muốn đổ A95 nhưng ít cây xăng có lắm
phuochantien
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác có biết chỗ nào Hà Nội họ uốn hoặc bán cái cán gương như này không ạ?
oRecycle
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trương lộc 294 Chênh lệch không đáng là bao , theo ý mình thì đổ 95 đi bạn . Vì thời buổi này chắc gì xăng đã đúng chất lượng của nó , chẳng hạn như bán thì xăng A92 nhưng chất lượng là A83 hồi đó cũng nên :oops:
oRecycle
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuochantien Xe mình gương cũ còn dùng được nên chưa đổi qua Elise , về cảm quan thì pác cứ google gõ Kiếng elise xem sẽ thích thôi...còn gắng lên con Ju hẳn là đẹp rồi vì người đẹp thì ngồi xe nào cũng đẹp mà 😁 !
phuochantien
ĐẠI BÀNG
8 năm
@oRecycle Em kết cái câu cuối của bác á :D:D:D
trongtan7411
ĐẠI BÀNG
8 năm
@oRecycle Đổ 95 đi. 4l thì thêm 2k thôi. Làm gì phải nghĩ cho nó mệt đầu ra khi mỗi lần đổ xăng ta thêm có 2000d.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019