JXD S601 máy chơi game đáng mua

gachebg
3/5/2012 17:10Phản hồi: 68
JXD S601 máy chơi game đáng mua
Vì thấy nhiều bạn chê bai jxd s601: nào là máy mua 1 tháng là vứt xó,nào là cấu hình cùi bắp, nào là hàng trung quốc ko nên mua... bản thân mình đang dùng 1 em jxd s601 đã được 4 tháng rồi. Mình thấy máy chạy tốt đấy chứ, cấu hình máy đủ mạnh để chơi nuột nà các game android tính đến thời điểm hiện tại, pin ko kém gì psp sạc đầy chơi game đến 6h, lướt nét ổn định, phím bấm dùng tốt, xuất ra được màn hình tv, phụ kiện rẻ, và đặc biệt máy có giá cả mềm. Sao lại cứ phải chạy theo PSP hay TUOCH nhỉ, cái nào tốt , vừa túi tiền thì nên mua, như điện thoại HK phone của trung quốc chẳng hạn.Mà mình xem trên trang jxd.cc hiện hãng đang có thêm 2 chiếc máy chơi game mới khá đáng quan tâm và có nhiều điểm cải tiến hơn hẳn so với jxd s601 như: màn hình cảm ứng đa điểm( jxd s601 đơn điểm), độ lớn màn hình tới 5 inch và độ phân giải cao hơn, đặc biệt máy có kết nối HDMI và OTG. Không biết bao giờ mấy em này về việt nam đây, để mình còn xúc! he he. bạn nào muốn biết rõ hơn về jxd s601 thì xem video của mình http://www.youtube.com/results?search_query=an+tuong+jxd+s601.
đây là vài hình ảnh con jxd s601 của mình, không các bác lại bảo em nói xuông(không có máy ảnh nên scan bằng máy in nên hơi mờ các bác thông cảm):
còn đây là máy chơi game nóng hổi mới ra lò của hãng jxd. đang kết em này quá mà ko bít giá bao nhiu và bao giờ về việt nam đây:
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meotro258
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bé Jxd mới ra này nhìn khá giống PS vita,nhưng thiếu 1 analog. Thật ra là ko phải em dìm hàng Jxd. Nhưng cái này là sự khác biệt giữa đam mê và giải trí thôi mà bác. Có người quyết tâm xếp hàng để mua Ipad nhưng có người lại muốn mua kindle fire vì nó hợp túi tiền và chức năng thì na ná nhau vậy.Với những người chỉ quan trọng tính giải trí thôi thì em thấy Jxd hoàn toàn hợp lí. Còn với những người thật sự đam mê thì họ sẽ chọn PSP hoặc PSvita rồi.
@meotro258 cảm ơn bạn đã coment. điều mình muốn nói ở đây đó là sẽ có thêm sự lựa chọn về máy chơi game cho những ai muốn sở huu một chiếc máy chơi game để giải trí. Vì đâu phải ai cũng mua psp hay ipod touch vì sự đam mê, lí do nhiều người lại chọn mua psp hay ipod touch bởi họ muốn chắc chắn rằng số tiền họ bỏ ra sẽ mua được một chiếc máy tốt và bền. thế nên khi thấy sự xuất hiện của một chiếc máy chơi game giá rẻ mà cấu hình lại không thua kém gì psp hay ipoch touch như chiếc jxd s601 này, mặc dù họ rất muốn mua nhưng lại e ngại vì " jxd s601 made in hồ cẩm đào". thế nên mới có nhiều bạn lập topic xin tư vấn về việc lựa chọn mua giữa psp và jxd s601. Và theo mình thấy thì jxd s601 thực sự tốt, vậy tại sao bạn lại không chọn nó nhỉ? khi mà nó đáp ứng được nhu cầu giải tri của bạn, và nó thực sự rẻ. Mình nói vậy chắc chắn có bạn sẽ nói rằng :" nhưng nó ko có game psp". Vâng dĩ nhiên là như vậy bởi nó chạy hệ điều hành android! tuy ko có game psp nhưng với kho game android và game giả lập với nhiều game hay thì bạn tha hồ giải trí hơn nữa còn có nhiều tiện ích khác mà hdh android mang lại. còn nếu bạn chỉ muốn chơi game PSP vậy thì bạn hãy mua PSP. mình cũng đã dùng qua psp và ipod touch rồi, cả ai đều rất tuyệt, và giờ khi dùng jxd s601 thì mình thấy hoàn toàn thoải maí. điều mình thích nhất ở chiếc máy này đó là sự kết hợp : android + màn hình cảm ứng + nút bấm và đương nhiên là do giá thành rẻ nữa. có têể nói jxd s601 và các dòng máy sau này giống như những chiếc HK phone vậy, rẻ mà vẫn mạnh mẽ.
Dùg bm0rm v11 kug hag tau ma dug ngang ngua galaxy s2 me n0
ban mua o dau vay. chi dum minh cho mua uy tin voi. ma may nay choi may game 3d nhu kieu ps2012 hay fifa nuot ko ban
@b0ycut3_vip_9x mình đang bán mà bạn có chơi tất cả game năng nhất cho android nhá
@huyen111hoi Ban la ai. la gai hay la trai 😆
@b0ycut3_vip_9x máy này chạy game 3d thì rất nuột, nhưng nếu bạn điịnh mua máy để chơi pes 12 và fifa thì mình khuyên bạn nên chờ jxd v5000 hoặc jxd s5110 về việt nam rồi hãy mua vì 2 con này màn hình đa điểm nên sẽ chơi được tốt hai trò kia( tiếc là 2 game này không hỗ trợ bàn phím vật lí của jxd s601, nếu không thì chơi ngon)
Anh ơi! Em đã từng dùng loại máy kiểu này của hãng JXD là JXD 1000. Nhưng khổ nỗi chơi được mỗi game của GBA thôi.Nhưng nếu nó trở thành một chiếc Mp4 thì lại quá tuyệt vời. Nghe nhạc kích loa, xem phim thi full HD, bộ nhớ trong 8gb. Từ đó em mới rút ra một nhận xét mặc dù JXD là máy chơi game nhưng nó lại trở thành Mp4 mất rồi. Em gnhe người ta bảo JXD trở thành Mp5 thì đúng hơn vì nó có thêm chơi game GBA, NES, ......(hệ máy cổ).
@Makky_Dono Bạn nói đúng đấy ! các máy chơi game jxd trước đây thì khả năng chơi game còn khá hạn chế( cấu hình thấp), tuy nhiên với màn hình lớn và màu săc đẹp cộng với khả năng xem phim da định dạng,phim hd thì nó thực sự là một mày mp4 tốt cho những ai ghiền phim và nghe nhạc. Giờ đây với việc nâng cấp phần cứng và sử dụng HDH ANDROID thì máy của hãng jxd từ jxd s601 trở đi đã thực sự trở thành những chiếc máy chơi game - tablet thực thụ, tuy chưa thể sánh với các hãng đã có thương hiệu như apple, sonny, samsung.. nhưng với giá thành rẻ thì nó thực sự là lựa chọn mới cho nhiều người muốn sở hữu một chiếc handhel - table.
Bh jxd n0 kaj tien de chay a.ndr0jd kau hjnh laj kha nen bh e n0 kug ng0n
Hix! không bít bao giờ android mới phát triển nhiều game như ios đây, thấy ios nhiều game khủng mà thèm nhỏ rãi
Cho hỏi bạn mua JXD S601 này ở đâu vậy? Mình cũng muốn mua 1 cái cho biết. Mình đang ở TP.HCM. (nghe nhiều người nói JXD có hàng nhái và hàng loại 2 nữa nên mình không biết mua ở đâu mới tốt)
@pth83 MÌNH NGOÀI bắc nên mua máy này ở hà nội. nói chung bạn cứ tìm mua ở cửa hàng lớn ,có web sai rõ ràng, mua hàng có bảo hành, test kĩ là sẽ yên tâm thôi.
Giá thành của em nó là bao nhiu anh nhỉ ;)
@Makky_Dono Gía em nó bi giờ tầm 1triệu8 nhé
@Makky_Dono ở đẳng cấp số hà nội bán jxd s601 với giá 1tr620k
@gachebg Hihihi vay thi đúng chỗ quá rồi. Em mua em JXD 1000 cũng ở đó. Lâu rồi không lên đó, không biết có cai j mới không nhỉ. mà Jxd bây h cụ thể có thể chơi các loại game j ảnh nhỉ ;););)
@Makky_Dono JXD bây giờ chạy ANDROID vì vậy nó chơi được các game android và hầu hết các game conlso: nes, gba, ps1, mame,sega....
khuyên các bạn nên đợi jxd s5110 về việt nam rồi hãy mua, giá em này khoảng 2tr5 khi về đến việt nam. Em này màn hình 5 inch sắc nét, có hdmi,Màn hình đa điểm, đặc biệt có OTG. mình nghĩ tầm 2 đến 3 tháng nữa sẽ có hàng tại việt nam.
Thích mỗi em JXD 990 nhìn sang, đẹp.
Đợi con JXD S5110 ra là múc thôi, hy vọng giá ko cao lắm so với JXD S601. Chỉ thấy tiếc cho chiếc máy này là ko trang bị camera trước thôi, còn camera sau thì không cần thiết lắm. Cái này tuy không chơi được game PSP, nhưng lại là 1 máy tính bảng Android chính hiệu, với nhiều tiện ích từ android đem lại, công với thế giới game giả lập phong phú cùng với hệ thống phím bấm cứng thì cũng thõa mãn đươc nhu cầu của khá nhiều người. Cái quan trọng là tuổi thọ của phím cứng và pin thôi, nếu 2 thứ đó mà có thể thay thế được dễ dàng quả là thiết bị tốt
@phamqtuan2004 HJ! đồng ý với bạn. Con jxd s5110 mình xem trên trang nước ngoài giá của nó là 2tr, về việt nam chắc khoảng 2tr5.
con PSP 1k-2k bây h đắt lắm hay sao mà hợp hay k hợp túi tiền.Nhìn con máy này chán hẳn luôn.Nhái mẫu mã.Màn thì xấu kinh
@X_KySyTinhYeu_X vâng nhưng đó là máy cũ, hơn nữa thử hỏi psp 1k và 2 k có wiffi mạnh bằng jxd s601 ko, có android ko.psp chỉ được cái game hay hơn, nhưng hiện nay có nhiều người lựa chọn máy chơi game ko đơn thuần chỉ để chơi game mà còn để duyệt web ,dùng nhiều ứng dụng khác, ngay cả sony bi giờ cũng đã thấy đuọc thị hiếu ấy của người dùng và phát triển psp vita ko chỉ ở mảng game.
@gachebg psp và jxd là 2 sự lựa tốt cho nhu cầu của người dùng. tôi ko chê bai psp, mà chỉ muốn nói jxd cũng là 1 lựa chọn tốt.
tux4892
TÍCH CỰC
12 năm
hehe với mức giá trong khoảng 2tr mà với những gì các bạn nói thì mình thấy jxd phát triển đúng hướng đấy chứ :d. trc dùng 1 con mp4 của jxd quăng quật lung tung chả sao :d. h lại còn có android thì khủng rồi 😁
màn hình 5 inch cảm ứng đa điểm :D màn hình to hơn cả galaxy s3 rồi kém mối note thôi. k biết độ phân giải ra sao :D
@tux4892 hj! độ phân giải của em nó là 800x480(jxd s5110), nói chung là ko đú được mấy hàng khủng samsung hay apple, nhưng với 1 màn hình 800x480 16 triệu màu đã là quá đủ cho xem phim và chơi game rồi đấy.
noi chung la hanh tau bay h nhai rat nhieu kieu nen dung rat tot va ben nua.
để xem thế nào thà múc ios còn nhìu game hơn
@huyen111hoi HI! IOS thì vô số game khủng và hay rồi, mỗi tội nó không hỗ trợ flash và thẻ nhớ ngoài, giá thì đắt quá, muôn chơi game ios thì cứ xác định là sắm một em ipod touch gen 4 32g mua lại hàng cũ chắc tầm 4tr.
e đang dùng andoid mà toàn bắt check data qua wifi nhà thì không có dk nên đang tính chuển qua dùng ios
@huyen111hoi thì bạn cố gắng đầu tư con tenda wifi tầm 400k là dùng ngon rồi. Nói thật chứ nếu dùng ipod touch hay iphone mà ko có wifi thì chán lắm, vì mình cũng đã từng dùng rồi.Cấu hình jxd: chip 1GZ, RAM 512m, GPU 400 như vậy cũng là khủng rồi chơi game 3d thoải mái. Với lại ios chạy giả lập các game consle chưa tốt, hơn nữa ko có phím bấm thì chơi một số game sẽ bất tiện. Nói chung để chơi game tốt thì chờ mua con JXD s5110 về mà chơi: vừa có phím bấm để chơi tốt các game action, thể thao vừa có màn hình cảm ứng đa điểm để chơi tốt các game cần touch nhiều. Con JXD S601 có hạn chế là màn hình cảm ứng chỉ đơn điểm.Nếu mua ipod touch bạn sẽ mất tầm 4tr, nếu mua JXD S5110 bạn mất khoảng 2tr5 như vậy tiết kiệm được 1tr5 để mua thẻ nhớ và một cái wirell wifi, tha hồ mà vi vu trên web.
jxd cấu hình bn mà bác kêu khủng
nói thật dùng hàng của apple thì thích thật nhưng cũng lắm cái bực mình nhất là nó không tích hợp flash, ko đút được thẻ nhớ ngoài, rồi còn đồng bộ hóa dữ liệu với máy tính nữa chứ.Cũng vì những lí do này mà mình chuyển sang android
ios dùng ifùnbox là ok hết
@gachebg có nhưng mạng như cái cục ý hix anh có game khủng nào cho maili 400 thì cho em xin nha
@huyen111hoi ý bạn là sao ? maili 400 là máy gì
@gachebg anh có game nao cho cai máy của anh không em xinm
@huyen111hoi ak! ra vậy, game androind thì bạn vào trang pandaapp.com mà down đầy đủ game mà link nhanh,game giả lập thì vào coolroom.com. Giờ có JXD S5110 rồi giá có 1tr9 mà ngon hơn nhiều, mua em này về mà dùng, chạy được cả game HD và có android 4.0. Mình là gachebg đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019