Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[K-touch W619] - Hướng dẫn Recovery và Up Rom

wookie87
20/5/2012 17:33Phản hồi: 1.862
1.862 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bibib0b0
ĐẠI BÀNG
11 năm
E root đc máy rồi ạ. Nhg lên ICS thì có vẻ lằng nhằng quá @@ có khi để 2.3 chay launcher pro cũng đc 😁
@bibib0b0 ICS có nhìu cái hay mà GB ko có
nếu 2.3 thì qua đây nè http://www.tinhte.vn/threads/1693626/
siêu chuẩn luôn.
bản dcđ.d vs xperia là siêu ngon đó
thử đi, tùy lựa chọn.
đang xài bản dcdd ngon lắm
xuanquy0102
ĐẠI BÀNG
11 năm
muốn thanh lý,máy.full box ko biết dc 1,7 tr ko nhỉ.mình mua 2,1 tr đầu tháng 9
tôi mới mua mua fpt f8, tôi driver và Recovery ngon lành, nhưng khi ấn đồng thời volume+ và nút nguồn đến màn hình màu xanh và tiếp tục giữ đến khi màu màu đỏ thì nhả tay ra. nhưng màn hình co chữ Recovery và cứ màu đỏ mãi. chủ topic có giúp gì được không, tôi cài theo hướng dẫn rất cẩn thận, nhưng đều không được
HacYLang
TÍCH CỰC
11 năm
@Hungmobile04 Có thể CWM của bạn đã bị lỗi, bạn vào tìm 1 bản CWM down về rồi vào Win cài lại CWM cho điện thoại bạn là đc.
chác bác chuae cài recovery ùi. tải cái w619 cưm english nhé. chạy recovery đó. làm đi
Các bạn cho mình xin link down ROM 2..3.6 của smart one với. Link trang 1 toàn tiếng tàu mình ko hiểu. Mình nghịch của thằng bạn hỏng nên cần file zip up qua CwM.
Nhân tiện cho mình hỏi smart one có 4.0 ko?
Cảm ơn nhiều.
avarta de thương nhể 😁
nhưng tiêc quá bản ơi. ko xài chung đc đâu. mỗi đt mỗi khác.
smart 1 chắc chưa có ùi, cứ từ từ ngồi chờ nhé :D
Đã update ROM ICS mod JB 4.1.1 mọi người sang đây nhé:
http://www.tinhte.vn/threads/1765790/
vuducnam_cs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là giờ ko bít cài và sử dụng Link2sd bác ợ. Bác chỉ em dùng link2sd với. Thẻ nhớ thì trống, còn Room thì sắp hết rồi.
SevenCD
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuducnam_cs Có nhiều post hd cách sdg link2sd msf bạn. Chịu khí tìm trc khi hỏi đi. Chỉ khi lỗi trên rom cook, trên máy F8 thì hỏi bạn à.

Nhé...

Gửi từ F8 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Ngày tận thế 31/12/2012 vì có "1 quả bom" :http://www.tinhte.vn/threads/1781059/
Thông báo khẩn! Hiện nay BOM ĐÃ NỔ đề nghị mọi người nhanh chân qua nhặt miểng về bán ve chai :http://www.tinhte.vn/threads/1781059/
SevenCD
ĐẠI BÀNG
11 năm
Siêng quảng cáo quá đi, để trưa nay mình flash và chiều kịp có ý kiến nhận xét nha...
1 vài rom cho w619 đây

Còn đây là boot screen cho w619 (logo khi khởi động)
Thay file boot.img của w619 vào rom là up rom ngon lành nhé
Link ở đây >>> Click vào
Phth411
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thủ thuật mới tiếp đây, tại đây
MOD giúp thao tác cuộn trang (danh sách..) mượt mà hơn
tonten3998
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nhờ Pác Luật up lên 4.0.4 ok rùi. Nhưng mọi hoạt động vẫn chậm lắm . Sáng nay mới tải Ex laucher về xài thì thấy cũng tạm . Nhưng bị treo máy hoài , pó tay. MÌnh đag xài W619 bảng 800mhz
moi nguời ơi.e đag tập tành root may.tới đoạn mh hiên thi xanh...gõ phim bất kì thi treo.theo hướng dẫn làm lại nhưng khi cắm cáp lại máy tinh lai ko hiện bản thông bao như bước đầu nữa.e đag cai recover.sử dụng máy tính khác cũng ko dc là sao nhỉ.mới xai android.a e giúp nhắ
@lucsibim làm đúng theo hướng dẫn lại đi. thiếu adb driver nên chửa rôt đc thôi. tự nghiên cứu 😁:D:D dễ mà. làm lại đi
@ngọc hưng spl31 nhưg cắm cáp vao may tính ko thông bao như trc nữa hjt
Anh Em help em với em đang xài em ZTE V889d đã root và cài recovery, nhưng không thể việt hóa em nó...cài cả rom 2.3.6 và 4.0.4 nhưng đều không có tiếng việt..hiccc..khổ quá vọc vach mãi cả tuần.

Em xin cảm ơn ạh
ai cho em xin link drivers media được không ạ?Em lên down ở trang 115.com/file/bem4xz7r mà mãi không được
tonten3998
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi cả nhà . Mình đang xài em W619 , phiên bản 800HMZ . Đã nhờ pác Luật up lên 4.0.4 , xài rất ok . Nhưng đôi lúc vào call log thì chậm lắm . Và máy luôn báo bộ nhớ hệ thống là còn 2% , mặc dù mình đã bỏ đi rất nhiều app.
Bác nào có kinh nghiệm cho mình vài lời nhe .

Mình định cài room theo hướng dẫn Hot nhất Topic:bản ICS hoàn chỉnh nhất cho F8/W619 đã có mặt
F8 ICS ver3 - mod by Quang Diep
của Pác vuducnam_cs .
Không biết là có nên không , máy chạy có mượt hơn không .
Mong mọi người chỉ giáo
@tonten3998 Bản này mình dùng thấy ok, chưa thấy lỗi gì cả về bạn cài Link2sd và root explorer là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019