[Kernel] Tổng hợp & Thảo luận kernel cook cho Jelly Bean rom only

harrynghiem
26/9/2012 3:6Phản hồi: 439
439 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh dg xai omega 42 flash kernel lonas 7.0 dc k

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
dickydoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào xài phenom bị như e k? up kernel phenom cả 3 bản nhưg khi quay phim thì bị đứng máy..
longntt105
ĐẠI BÀNG
11 năm
kernel nào bech điểm tốt nhất vậy ae ?
các bác cho em hỏi.nhu cầu hàng ngày của em chỉ là lướt web nhăn tin gọi điện(k chơi game) thì ker nào mượt và pin trâu nhất ạ (uv sẵn nhé.em lười chỉnh chọt lắm :-D)
@mt2601 Speedmod

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem so với lonas và pheno ex thì thế nào bác
@mt2601 Chưa dùng 2 thằng đó nên ko rõ nữa, lâu lắm ko dùng kernel cook nữa mệt, cứ stock cho khỏe

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Bác đã chán vọc s3 rồi chăng 😃. Có định lên One hay s4 j ko ạ?

@Nobia_iu_Xuk4 Trong tầm ngắm của harrynghiem là Xperia Z, BB Z10 và HTC One😁
Ccd8008
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu dùng rom cm10.1 thì dùng kernel nào vậy các bác?
@Ccd8008 Cm10 ít kernel hơn, siyah okay

Sent from my GT-I9300
Đang chờ 14/3 xem con S4 ra sao, vẫn kiểu thiết kế như s2, s3 và chất liệu nhựa thì sẽ chọn 1 trong 2 em Z or One. Z thì ko thích lắm but vì mình có xuất mua dc giảm 25% nên xem xét thôi. Chứ con này chưa cầm trên tay but do góc cạnh quá cầm bị cấn tay giống con Lumia 920. Hiện tại thích HTC one, thiết kế đẹp, chất liệu ngon, chip mạnh, màn hình đẹp :D
@harrynghiem Vâng. XZ thì đẹp nhưng One đáng trải nghiệm hơn.

@Nobia_iu_Xuk4 Chưa dùng nên chưa test pin, but so sánh chip + màn hình + dung lượng pin của 2 con ==> Logic thì con HTC One pin tốt hơn Z.
@harrynghiem bác ơi cho e hỏi, em đang xài rom stock 4.1.2 thì xài kernel nào ổn định và tiết kiệm pin nhát. xin bác giúp đỡ.
@raymond96 Adam or speedmod

Sent from my GT-I9300
Cái cục cức... One one cái gì? Hàng HTC chỉ có đẹp, pin thì như mấy con Tàu, trung thành với Sam hoặc LG
Đang xài S2 thấy rất hài lòng! Thiết kế S3, S4 sao đẹp bằng S2 được! S2 đẹp đến nối thằng Apple kiện Sam lun!
Máy cằm vừa tay! S3, S4 bo nên xấu! Cấu hình với công nghệ thôi khỏi chê!
Có bác nào biết kenel nào dùng wifi tiết kiệm pin 1 chút k ạ. E dùng wifi cũg khá nhiều mà thời gian on màn hình đc có tầm 3h30 đến 4h là hết sạch pin. E đag dùng bản rom cook vk v13, kenel adam 2.2.1+
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang xài revolution HD bản 30.5 4.2.1
vậy em nên dùng kernel nào để tiết kiệm pin, ROM này hao pin lắm, e không biết bản rom này là samsung hay AOKP nữa, không hiểu cách phân loại, mong pro chi giúp
không hiểu sao máy mình khi up bản Room Vk mới thì sạc pin rất lâu có khi cả ngày chưa được, liệu có phải là do kernel không mọi người :oops:, chước đó mình cũng dùng bản Vk khác nhưng sạc không lâu như vậy.Hiện tại mình đang dùng bản Vk 13
mình đang dùng galaxy s2 rom 4.1.2.mình muốn tìm 1 kernel tốt để chơi game mượt ai cho mình lời khuyên với.
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@erros102 Đây top s3 mà bạn
ghe nhiều bác nói kernel Adam tốt, mà tìm trên topic ko thấy link kernel Adam ở đâu cả.
Bác nào có link cũng như changlog của kernel Adam cho xin nhé 😃

Mà đây là box của galaxy s3, xem topic của bác chủ thì các kernel có để thông tin bên cạnh là (samsung only) là sao ?để như thế có nghĩa gì ? làm mình ko hiểu gì hết,
=> để như vậy mình cứ nghĩ máy mình hình như là LG Galaxy S3 hoặc là Sony Galaxy S3. chứ ko phải Samsung.
À, xem kỹ lại thì là HTC Galaxy S3 😕 vậy ko dùng được các kernel này rồi.

==
Đùa chút thui, thực ra ngoài cái kernel đầu tiên thì tất cả các kernel còn lại đều là Samsung only.
bác chủ nên để chi tiết hơn, vì chỉ có duy nhất 1 kernel dành cho cookrom thì bác nên nhấn mạnh cái kernel đó.
còn các kernel còn lại bác chỉ cần để 1 lần "các kernel sau đây chỉ dành cho stock rom" vậy sẽ gây chú ý hơn.
@loveteddy 1. Adam lag kernel mới, dạo này busy nên chưa kịp update
2. Bạn ko nên châm chọc móc mỉa như thế & bạn cũng nên đọc kỹ phần trên để hiểu rồi hãy nói. Rom dành cho s3 có 2 nguồn rom của samsung và rom từ aokp, aosp là mã nguồn mở của google ko phải của samsung. Và không phải kernel nào cũng chạy dc 2 loại rom như thế nên tôi mới ghi samsung là ý chỉ chạy cho rom có nguồn gốc từ samsung. Clear??

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem sorry bác, chỉ mún góp ý, đã sửa bài, do bác nhanh quá nên ko đọc hết bài của em, sory bác nhiều.
hoangmaco
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mong a e lắng nghe ý kiến của mình,mình đang xài 1 con kenel,tất nhiên là của 4.1.2 rồi.đây là bản jb beta 7,mình dùng rất phê,ram gần 900,(876),không củ chuối như mấy con kia,mình dow nó ở bên cellphone,nếu a e nào muốn phang thì trả lời mình rồi mình gửi link mà nghịch
@hoangmaco Bạn gủi linh cho m đi.nghịch xem sao
kernel nào dùng tốt nhất hở mấy bác
KERNEL-LGT-E210LKLUGMK5.tar
anh em nào cho ý kiến ! http ://up.4share.vn/f/5467666267626262/KERNEL-LGT-E210LKLUGMK5-1384709800.tar
xbuomx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hoi kernel nào tốt nhất pin ngon chạy trên omega 4.3 cho s3 với đc không. mình dùng ttì chỉ quan trọng pin đc lâu thôi, chủ top chỉ giáo với.
Mình mới sài android
Có ai up bản Kernel mới keng của Aus Padfone Infinity chưa nhỉ
Không bít có nạp theo cách trên được không
và tổ hợp phím nào để chạy Downloading?
Cảm ơn trước, coffee sau nhé
Email: pauloquyen@hotmail.com
Anh Harry ơi, em đang xài S3 quốc tế chạy Stock Rom 4.3, m flash cái kernel của Siyah ở trên nhưng sau khi reboot thì nó chỉ lên mỗi icon của Siyah rùi cái màn hình đen thui, bấm 4 lần nút home thì nó chuyển sang màn hình trắng, bấm 4 lần nữa thì chuyển sang màn hình đen rùi cứ thế, ko cho khởi động là sao zậy anh ????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019