[Kernel] Tổng hợp & Thảo luận kernel cook cho Jelly Bean rom only

harrynghiem
26/9/2012 3:6Phản hồi: 439
439 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

makatanoshi
ĐẠI BÀNG
12 năm
kernel 1.7 beta 1 đã hỗ trợ dual-boot, chạy được cả hai rom mà không cần phải flash hay restore lại. Rất hay. Mình đã làm được và chạy ngon dù hơi phức tạp một tí...
@makatanoshi Hương dẫn e với bác

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@kute_boy_199x_hn1 Làm sao vậy bác??!!

@makatanoshi Hướng dãn đi bác

Hàng đã về! Các bác chiến luôn nhé! galaxsih JB 1.0 Final này!
https://www.dropbox.com/sh/i3cgt7nchmu1qvu/RzrIAb-Wg6/GalaxSih-JB-v1.0.zip
Chỉnh như bác e đánh asphat 7 lên đến 52°C cơ. Haizzzz

@hoangmovies mình test thử mấy bản Siyah thấy có vẻ không hài lòng ... Siyah cho ICS thì mượt mà, UV hiệu quả. Nhưng khi lên Jb thì mất điểm quá, nên chuyển qua galaxsih cho mát, nhanh, mượt..
@tuansiro Từ 1.6.8 trở lên là mượt r k lag nữa.nhưng vẫn dag nóng máy.sử lý fk cái này thì good.nik thấy pheno ex là mát nhất chơi game lâu mà lên có 40°

Chốt lại là giờ chỉ Phenom và galaxsih thôi!!! :-bd
rx3715
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào các bác!hiện tại con S3 (Hàng SS VN) của e đang chạy Rom Stock 4.1.1 thì dùng Kernel nào là ổn định nhất.E thì ít game nặng mà chủ yêu cần sóng sánh 3g ổn định, pin tốt là được.
@Tiện đây e xin mạn phép được hỏi ngoài lể chút là bản rom 4.1.1 trên máy hiện tại không có ngôn ngữ TV thì có cách nào e có thể chỉ up riêng gói ngôn ngữ TV tích hợp thêm vào bản rom này không hay muốn có TV e phải quay về Rom Stock nguyên bản đi theo máy?
Tks...
@rx3715 bác úp rom cook 4.1 í có TV luôn..nếu muốn ổn định thì úp rom omega 27.1 rồi dùng kernel stock của rom đó luôn k cần thay kernel gì cả
kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình chơi nhạc + lướt web với chát thì 45 độ C, như vậy có bình thường không ạ?
nttungtq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khiếp galaxSih 1.0 chưa test xong đã ra 1.1 beta1 roài 😕
GalaxSih-JB-v1.1-beta1.zip
makatanoshi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tạo chủ đề ở ngoài rồi bác 😁
badhitman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xài Galaxsih 1.0 mấy ngày nay vẫn chưa cải thiện nhiều về thời gian dùng pin
Mình là lính mới và đang dùng stock JB 4.1.1, Kernel kèm stock luôn. Bạn nào có kinh nghiệm share mình xem dùng kernel nào để pin được tối ưu hóa nhất 😁
@ducphamminh Tối ưu hoá thì: siyah + Stweast.
Nếu không muốn rắc rối thì dùng kernel đã uv sẵn như Phenom hoặc Speedmod.
Tất cả các kernel này bạn có thể search diễn đàn.
Mình vừa xem qua Phenom có 3 cái uv sẵn, nhưng thấy nhiều ý kiến trái chiều quá 😔
@ducphamminh Mình đang dùng rom vk của bác Hòa với kernel galasih v1.1, cũng ok, hoặc bạn dùng thử phenom 4.0 medium cũng đc, mình khá hài lòng, time screen on đc 5h

Các bạn ơi,mình xài rom vk 7.3,mình vừa cài kernel galasih 3.9 thì reboot lại máy ko lên nữa,nó chỉ sáng 2 phím cảm ứng là sao vậy
@Tony.prince 3.9 dành cho ics ko phải jelly bean. Jelly bean là bản 1.1 beta 2

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem hic...nhưng bây h mình mở nó ko lên nữa thì làm sao mà chép cái bản đó vào máy để cài lại bây h
@Tony.prince Có thể bạn tải Speedmod về PC, rồi up qua Odin tạm.
@thaikhang91 MÌnh chỉ thấy toàn bản Zip thôi,mình ko biết down file .tar ở đâu nữa bạn ơi
@Tony.prince Bạn vào đây lấy kernel up qua Odin nhé:
http://touristinparadise.blogspot.sg/2012/10/samsung-galaxy-s3-jelly-bean-download.html
Có ai test wanam 3.7 vs phenom hay galasih cho em cái cảm nhận
@ducchanh315 Mượt nhưng pin không thích lắm 😃
test wanam 3.7 vs phenom extreme rất mượt, pin ít tốn hơn kernel kèm theo rom, chơi game khá mát máy
@ducchanh315 Test vk v1.1 + phenom v4.0 medium sau 43' screen on lướt web, FB, chụp ảnh pin tuột 10%, khá nuột và pin cũng trâu 😁:D
Room aosp có up dk mấy kener này k nhỉ

@kute_boy_199x_hn1 Trang 1 mình có note kernel nào có support cho AOKP & AOSP
hoacuabien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Jb 4.1 dung tốn pin quá.thử tất các kernel nhưng thấy không cái nào ổn .đã quay về 4.04 dùng rum miui+abyss2.01 thấy pin quá ngon so voi 4.1. Anh em nao mà dùng 4.1 +kernel nào đó pin tốt thì shar anh em với nhé.
@hoacuabien Omega v27.2 + phenom 4.0 medium, lướt web vọc vạch screen on đc 5h 😃

hoacuabien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nobia_iu_Xuk4 Mình cũng dùng thử của nợ này ròi nhưng k an thua bạn ah.cậu dùng thử miui2.7.6 va abyss2.01 rùi so sánh xem.hơn hẳn đó.
@hoacuabien Để mình dow zìa dùng thử, nào giờ chưa đụng tới 2 thằng này. Mấy bản 4.1 này pin kém hẳn 4.0, hy vọng bản chính thức của Vn mình ngon hơn 😃

Đã có ai test galaxsih v1.1 beta 3 chưa? ko biết có cải thiện pin tốt như mục đích ko?
@ducphamminh Pin chế độ chờ ổn, qua đêm 2%

Sent from my GT-I9300
@ducphamminh Bạn ơi cái này là cho JB phải ko bạn,nó có khác gì vs v1.1 beta 2 ko...Bạn cho mình link down di
ai đáng sài rom omega v 27.2 thì cho mình hỏi sài rom galaxsih hay phenom là tốt cho rom ???
@quockhanh2511 Galaxsih 1.1 beta3

Sent from my GT-I9300
hoacuabien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem Pin dc lâu không vậy bạn harry.bữa trước mình dùng cùng galaxsih 1.0 tụt pin nhanh lắm.

@quockhanh2511 kernel stoch rom omega chơi game k lag k nóng. nếu chơi game thì bác cứ để nguyên . k cài dùng kernel nào hết. dùng stock máy mình chơi game ít nóng lắm
@YGfamiy_GD là để nguyên kernnel của rom omega lun hả bác !! minh vừa úp kenrnel galaxsih 1.1 beta 3 thấy cúng mau nóng máy gê . vaz jo mún ve lại kernel gốc của rom là phai flash lại rom omega 1 lần nứa hả bác !!
@YGfamiy_GD Phenom chơi game cũng ko nóng, pin cũng kha khá

Khi mình up kernel thì mình có cần wipe j ko bạn
@Bold Béo 9000 Up kernel có cần wipe gì k bạn
@Tony.prince Wipe cach thôi bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095