Kết nối Android Wear với iPhone: Aerlink đã ngon!

vuhai6
22/6/2015 10:29Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lamsieuvit
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lúc đầu mình cũng bị tính trạng không hiện aerlink trong watch ( mình dùng SW3) nhé.

Trước mầy mò không biết làm thế nào? Tình cờ 1 lần Factory Reset thì watch sync lại và sync được aerlink vào trong watch luôn. Không biết của các bác có được như thế không :p Cũng đáng thử, có mất gì đâu.

Thân.
nhatnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Để đảm bảo ổn định kết nối và không bị dísconnect thì các bác nên kết nối với điện thoại android và cập nhật đồng hồ lên 5.1.1 trước. Sau đó vào android wear trên đt resync lại thì sẽ đồng bộ được thông tin vào và ổn định được kết nối. các bản trước mình bị đứt kết nối liên tục, tuy nhiên ở bản 5.1.1 đã ổn định kết nối, dùng được thường xuyên
Mình đã kết nối được Smartwatch android với iphone rồi nhé, cài App "Aerlink" ngay trên điện thoại iphone sau đó truy cập vào ứng dụng và bật kết nối bluetooth để đưa "Aerlink" vào smartwatch android của mình
Link tải app aerlink : http://vuongandy.xyz/ios/Aerlink1.0.ipa
@nhatnt Có lúc bị disconnect nhưng chỉ cần tap vào màn hình đồng hồ lúc Aerlink thông báo thì kết nối lại được, mình chưa ưng ý chỗ này, đồng hồ chạy android wear thì phải cần đt android để vọc chứ :D
@danhtin2006 Bạn jailbreak máy chưa? nếu rồi thì bạn cài thêm appsync nhé
nhatnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ĐM Hư Cấu dùng BLE với bản wear mới nhất thì kết nối nó rất bền, hầu như cả ngày ko đứt. đôi khi nó lag thông báo thôi. Chắc 1 2 bản cập nhật nữa là ok . chỉ hy vọng tích hợp sâu hơn khi ra ios 9 :v
danhtin2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhatnt Phải jaibreak rồi, cài appsync rồi mới cài app cr@ck dc chứ bạn. Cài OK nhưng mở ứng dụng lên nó hỏi ID và pass Apple (theo mình hiểu là phải nhập đúng ID của người đã mua thì mới dc)
Có thông báo tin nhắn thì có đọc đc luôn trên moto 360 o các bác? Hay chỉ hiện thông báo? Đang phân vân chỗ này 😃
nhatnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanbeck132 đọc được zalo, tin nhắn, viber, ... chỉ có ko trả lời trược tiếp được thôi bạn nhé
Laclisushi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mình tải về rồi nhưng khi cài đặt k được nó báo là cài đặt thất bại, mình xà ip6 ios8.4?đã jb và cài appsynch rồi
Mình đã update Moto360 lên 5.1.1, kết nối với Iphone 5 liên tục không bị rớt. OK.
Nhưng còn một số lỗi mong vuhai6 và anh em nào có kinh nghiệm hỗ trợ hướng dẫn giúp:
1/ Đã kết nối lại với Android để cài đặt Aerlink, và trên Moto360 chỉ cho thấy Icon Aerlink 1 lần duy nhất vào lúc vừa cài xong trên Android, tại lúc này nhấn chon iOS service để kết nối với BLE Utility trên Iphone. Sau khi kết nối xong thì vào Moto360 tìm hoài không thấy icon Aerlink đâu nữa. Bác vuhai6 và anh em giúp xem nó như thế nào ạ?
2/ Sau khi kết nối với Iphone, mọi thứ OK nhưng trên Moto luôn nổi thông báo Disconnected với Android. Lỗi này làm khó chịu vô cùng và gây hao pin do Moto360 luôn sáng. Bác vuhai6 và anh em giúp khắc phục lỗi này với ạ.
Cám ơn anh em.
7love_kute
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào đang onl k chỉ giúp e phát, e cài aelink vào điện thoại rồi mà sao nó k hiện lên moto 360 vậy? em mò cả tiếng rồi mà k đc 😔(
nhatnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@7love_kute bạn vào đồng hồ seting > factory reset > kết nối lại đồng hồ với điện thoại android để nó thiết lập kết nội lại ban đầu , lưu ý pin đồng hồ nên sạc > 80% . kết nối ok thì bạn nhớ nâng cấp lên bản cập nhật mới nhất cho đồng hồ nhé. Cùng với đó thì lúc nào cài app trên đt mà đồng hồ ko có thì bạn làm lại từ đầu chỗ reset
thanga
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhờ các bác chỉ cho cách cập nhật phiên bản mới nhất cho LG G Watch R
Vì bây giờ nó vẫn là 4.4W.2 nhấn vào chữ system updates thì nó nói là "system is up to date"
Xin cảm ơn mọi người giúp đỡ
hoa-win
ĐẠI BÀNG
9 năm
Một điều thật tuyệt là android wear kết nối cùng lúc 2 thiết bị. ( mình dùng 6+ và HTC M8 ) Moto 360 thông báo cho cả 2 thiết bị. Rất tuyệt.
hoa-win
ĐẠI BÀNG
9 năm
Một điều thật tuyệt là android wear kết nối cùng lúc 2 thiết bị. ( mình dùng 6+ và HTC M8 ) Moto 360 thông báo cho cả 2 thiết bị. Rất tuyệt.
hoa-win
ĐẠI BÀNG
9 năm
hoa-win
ĐẠI BÀNG
9 năm
hoa-win
ĐẠI BÀNG
9 năm
hoa-win
ĐẠI BÀNG
9 năm
hoa-win
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao cái moto 360 của mình o báo update fw mới các cụ nhỉ? 😔((
Voãi. Của em là android 5.1.1. Của các bác là 5.0.2 hay 5.1.1 vậy ạ? @@
hoa-win
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanbeck132 5.1.1 bạn.
@hoa-win Con của bác sạc bao lâu đầy bác? Pin trụ đc 1 ngày o?
hoa-win
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanbeck132 Thoi gian sac minh không de y. Nhung vi ket noi 2 may nen cung nhanh het pin. Thuong thi luc ngu trua minh cho no sac nen không quan tam lam 😃
Ai có aerlink k. Cho em xin với.
hoa-win
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuananh14497 Play store co sẵng mà bạn
@hoa-win K bạn à. Trên ios mất $2
nhatnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuananh14497 ios bạn cài BLE Utility nhé
@nhatnt Chủ yếu là muốn cài Aerlink cho nó đỡ rối rắm thôi chứ BLE thì mình dùng lâu nay rồi
hoa-win
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lạ vậy. Mình toàn down free.
galongvang
TÍCH CỰC
9 năm
Mình mua cái Aerlink cho iphone rồi mà kết nối vẫn không được là sao các bạn nhỉ? Đến đoạn hỏi xác nhận kết nối xong rồi mà một lúc không được. Mất 1,99$ mà không được!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019