Kết nối iPhone qua WinSCP không cần Wifi...

vietanhle
5/8/2008 3:34Phản hồi: 539
539 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong cái đống này WinSCP, WinSCP no WIFI, iPhone PC Suite, iPhone Tunnel Suite, WinAid,....., nên cài WinSCP no WIFI nếu k có wifi phải k?
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm
Có WIFI dùng WinSCP nhanh nhất, không rắc rối.
Không WIFI dùng iPhone Tunnel Suite cho FW cũ, WinSCP no WIFI cho FW mới
(iPhone Tunnel Suite giống với WinSCP no WIFI, Alex xài iPhone Tunnel Suite cho mọi phiên bản😁)
mình cài không được Microsoft .NET framework 3.5,nó cứ báo có lỗi bạn giúp mình link khác để cài đi ,link này cứ báo lỗi error hoài à,giúp mình với nhé,thank bạn trước đó
VÌ VẬY MÌNH VẪN KHÔNG KẾT NỐI ĐƯỢC,NHÀ MÌNH CÓ MẠNG INTERNET MÀ VẪN KHÔNG CÀI ĐƯỢC Microsoft .NET framework 3.5 (bUỒN QUÁ CỨ BÁO ERROR HOÀI KHÔNG CÀI VÔ PC ĐƯỢC)BẠN CHỈ MÌNH VỚI NHÉ.VÌ MÌNH THÍCH ĐỌC SÁCH ĐÃ CÀI VÔ IPHONE CHƯƠNG TRÌNH Kindle MÀ KHÔNG CÀI ĐƯỢC EBOOK THÔNG QUA WinSCP
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm

Bạn vào đây tìm và download Microsoft .NET framework nha
http://www.tinhte.com/forum/t255225/

File này download trực tiếp rồi cài, không cần phải kết nối internet để cài nữa.

P/S: lần sau đừng trích nguyên bài nữa, vừa khó nhìn, vừa tốn chổ nha 😁
[FONT=&quot]* iPhone Tunnel Suite dung lượng 2.63Mb download tại đây:
http://www.makkiaweb.net/itunnel/data/its_setup.exe
cai link nay bi die roi hay sao ay, minh tai hok duoc ban ah

[/FONT]
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm

iPhone Tunnel Suite v1 2.63 MB

iPhone Tunnel Suite 2.0 Link 2

iPhone Tunnel Suite 2.6

iPhone Tunnel Suite 2.7 beta Link 2 Link 3

Bạn chọn 1 cái để xài nha.

Tất cả chương trình ở đây.
Hơ hơ thế là đã kết nối được PC với IP mà không cần dùng wifi. Hiện nay em đang dùng IP 3Gs FW 3.0, em quá điên đầu với cái vụ dùng Winscp để kết nối với IP mà không cần wifi, chưa lần nào kết nối được. Tình cờ em đọc được bài viết chia sẻ phần mềm của bác WildCat bên HHVN, ối zời ơi, vào được luôn. Thấy đây là 1 vấn đề đang hot với anh em 3Gs (2G,3G thì em chưa dùng nên không biết có ok không, bác nào có máy test thử rồi reply cho anh em biết nha) em xin trích dẫn nguyên văn hướng dẫn của bác WildCat bên HHVN:

" Với iPhone Tunnel Suite 3.0 bạn dễ dàng truy cập iPhone thông qua WinSCP và Terminal thông qua Putty mà không cần đến Wifi và làm việc với mọi FW trên iPhone 2G, 3G, 3GS và iPod Touch. Với iPhone Tunnel Suite tất cả đều dễ dàng, không cần chạy các tunnel ngầm và sẽ không có chuyện phải khởi động lại trong trường hợp các tunnel bị sụp đổ hoặc bị đóng lại.

iPhone Tunnel Suite 3.0 chạy tốt trên Windows Vista, Windows XP và Windows 7.

Để sử dụng iPhone Tunnel Suite 3.0 bạn chỉ cần cài đặt OpenSSH trên Cydia, sau đó khởi động lại thiết bị và kết nối.

Tải phần mềm tại đây http://iphone.handheld.com.vn/toolsforiphone/iPhone.Tunnel.Suite.3.0.wildcat.rar"

Nhân đây xin gửi lời cảm ơn tới bác WildCat bên HHVN nhé ! :biggrin9gp:
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm
Trong đây Alex đã giới thiệu rồi đó, có sẵn nhiều link luôn. Bản 3.0 này mới ra là bản chính thức cho FW3.x nhưng lúc trước vẫn dùng bản 2.7 để kết nối với 3.0 bằng cách chép iTunesMobileDevice.dll
cac pac jup e voi em an nut home va powe ko reeboot dc thi may bi sao vay cac pac nao bit chi jum em voi.em thank truoc
Cám ơn hongphat1986 rất nhiều, cả tháng nay đau đầu vì kg thể dùng WinSCP để connect IP và PC, cứ báo lỗi connect hoài, download iPhone Tunnel Suite 3.0 chạy 1 cái là ok.
Hí hí, không có thì không sao, giờ có cái kết nối được thì suốt ngày ôm máy tính để chọc ngoáy con IP, kekek😁:D
Bạn ơi cho mình hỏi tí. Bạn dùng IP nào vậy 3GS,2G hay 3G. Mình đang xài IP 3G, Frimware3.0. Mình đã cài SHH vào ip, và cũng đã tải Iphone Tunel Suite 3.0 về cài đặt vào PC. Sau khi đã bật Open của SHH trong ip, và khi mở ITS3.0 ra (đã gắn cáp) thì nó hiện ra 2 khung, thể hiện dữ liệu trong PC (trái) và dữ liệu Iphone(phải). Nhưng tới đây thì mình làm thế nào nữa....? và trên ip nếu kết nối thành công thì nó có thể hiện sóng kết nối wifi trên góc của ip k không bạn.... xin bạn chỉ giúp nhé....!
chẳng có link nào down được cả, chán woa, bác nào cho link ngon ngon 1 tí nhe, à, down iphone T Suite đó, à, cho hỏi là, máy mình đã cài Mi...Net. Framwork 1. ,2., và 3. luôn, ko hiểu sao, vào remove kiểm tra thấy máy mình bào vậy, h thì mình chỉ cần dơn thằng Iphone T Suite về và cài 1 cái là xong phải hem, cai xong, rùi kết nối ip với PC , rùi chạy iphone Tun Suite phải hem, sao làm hoài mà ko được ,

mình có thử cài cái cái Iphone S T 3.0 của bác Hongphat1986 rùi,down cai được liền bật lên như hình của bác í post, rùi cam iphone vào, ấn vào buttom hình 2ca1i mặt đó, rùi , nó hiện lên bảng lỗi gì đó rùi don't send và dăng luôn, là may minh bị gì vậy, hay là Mic Net famwork của mình bị lỗi, nếu cài lại thì phải cài lại win phải hem, tại nó ko cho remove, mấy bác giúp em với, đang có 1 đống ứng dụng, mà ko sao kết nối với PC bằng Ipohne S Tuine được, chán woa đi.
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm
Các bạn download ở link trên đó.
Trang makkiaweb.net bị lỗi nên link trực tiếp die hết rồi, Alex có đính kèm link Mediafire dự phòng đó.

@ttd21487: không cho remove là không cho remove cái iPhone Tunnel Suite hay cái nào? Vấn đề không cho remove là do nó đang chạy nên không thể remove, bạn tắt trong Process (end task) rồi mới remove được, hoặc khởi động lại máy tính để thoát ứng dụng rồi remove.

@nguyenhai1987:
- Muốn reboot thì chỉ việc bấm giữ nút Sleep (Power) đến khi hiện nút Slide to power off (khoảng 5 giây), rồi trượt ngang để tắt, sau đó bấm nút Sleep đến khi hiện hình quả táo rồi thả ra.
- Tắt không được theo cách trên thì bấm giữ 2 nút Home + Sleep (Power) cho đến khi màn hình tắt hẳn rồi thả ra, bấm giữ nút Sleep (Power) đến khi hiện quả táo rồi thả ra.
Hay ... , Thank Nhiều Nha ........
Xin hỏi các cao thủ là Kết nối iPhone qua WinSCP không cần Wifi... nghĩa là sau khi kết nối giữa Iphone và PC thành công ( hiển nhiên là ip phải kết nối với pc qua cáp) thì ta vào cydia trên ip và cài các phần mềm mình ưa thích ?
Các pác nói rõ cho em hiểu với ./.
1. Cydia chỉ để dùng tải và cài phần mềm từ Internet (có nghĩa là nếu không kết nối Internet bạn không thể tải hay cài cái ji từ trên mạng về cả).

2. Còn về WinSCP, đây là phần mềm cài trên PC, nó cho phép bạn cài đặt phần mềm, copy dữ liệu từ PC vào IP hoặc copy dữ liệu từ IP ra PC (chú ý, các dữ liệu được syn qua itunes đều bị mã hóa vd:ảnh trong Photo, nhạc trong Ipod). Hiện nay WinSCP có 2 dạng (Dạng 1: Kết nối PC với IP phải thông qua wifi, không cần dùng cáp; Dạng 2: Kết nối PC với IP không cần wifi nhưng phải dùng cáp nối IP và PC. Như vậy cái WinSCP của bạn nó thuộc Dạng 2 đấy.

Tóm lại cái Winscp dù ở dạng nào cũng chỉ để cho bạn cài phần mềm, copy dữ liệu từ PC vào IP và copy dữ liệu từ IP ra PC. Nó không liên quan ji đến Cydia. :rolleyes:
Sau khi download software WinSCP kết nối cable và chạy iPhone Tunnel Suite 3.exe, máy báo lỗi: Software caused connection abort
Hay lắm! Thank bạn nhiều........................................................................!

Bạn ơi mình đã tải các chương trình và cài đặt SHH vào Iphone, Microsoft .NET framework 3.5 và iPhone Tunnel Suite3.0 vào PC. Khi mở Iphone Tunel Suite ra, thì thể hiện 2 cột dữ liệu trong PC và trong Iphone (thanh trên cùng màu xanh để là: root@127.0.0.1 - WinSCP). Và khi Mở WinSCP trên PC, trong mục Store sesions khung bên trái nó thể hiện: root@207.0.0.1 .Khi bấm vào nút login thì hiện ra hộp Password-root@127.0.0.1 và yêu cầu nhập pasword....?
Tới đây thì bó tay, bạn có biết thì xin giúp mình đoạn cuối nhé....! thanks
kimthanh99
ĐẠI BÀNG
15 năm
anh oi, cho em hoi sao luc truoc em xai itunes 8.x thi xai winscp van binh thuong ,nhung tu khi cai itunes 9.x thi ko con xai dc nua xin anh chi giup e,cam on
ducnckt
ĐẠI BÀNG
15 năm
bh đã nên up iphone 2G lên fw 3.1 chưa nhỉ. đã có cydia và dùng bt` như moịn fw khác chưa hay ntn mong các bác giúp
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm
Hiện tại 2G có thể, theo 2 cách:
- Up bằng FIRMWARE custom làm sẵn.
- Up lên 3.0, jailbreak + unlock, xong update lên 3.1

Nên tham khảo các bài hướng dẫn trước rồi làm, 2G thì ít nguy hiểm, hiện tại chỉ có 3GS là ngại nhất 😁
ducnckt
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhưg em địh mang ra ishop up. Thì bên đó bảo là bh up = mac thì 50% có cydia còn 50% là k. Chả hiểu tnào. Cho em hỏi thêm nếu 2G up lên 3.1 đã dùng đc bt` chưa hay còn khuyết gì
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm
2G thì làm theo cách Alex là OK, có đầy đủ luôn rồi, nhớ là chính xác từng bước là OK thôi 😁
Phù, hì hục cả buổi tối mới làm đc. Cảm ơn bác vietanhle.
Nhưng e thấy tốc độ copy chậm quá
Kết nối iPhone với PC bằng WinSCP No Wifi

Mình mới sài IPhone làm sao biết trong máy mình có OpenSSH nếu không có làm sao để cài vô và cài bằng cách nào xin bạn hướng dẩn chi tiết giùm cám ơn
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm
Cách nhận biết có 2 cách:
- Cài SBsettings, vào SBsettings xem có bật/tắt được SSH không?
(cách này bất tiện cho những người không muốn cài SBsettings)
- Vào Cydia tìm OpenSSH cài vào, có rồi thì nó tự cập nhật, chưa có thì nó cài.
(Nên update Cydia Complete nếu máy mới cài)
sao link iPhone Tunnel Suite die rồi hic hic em seach ra nhiều quá k biết nên dùng 2.x hay 3.x hả mấy bác
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm
Tất cả chương trình nằm trong đây

Xài 2.2.1 ổn định, hơi cũ nhưng cũng có nhiều ứng dụng.
Lên 3.0.1 thì mới nhưng nhiều trục trặc hên xui. (mới nhất là 3.1 nhưng chưa OK)
Winscp có dùng cho iPod Touch ko anh?
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm
Xài bình thường.

@kanguru_BANME: Bạn nhầm rồi, đường dẫn của bạn làm gì có. SAI rồi.
Vào trong Private/var thì làm gì có SYSTEM nữa chứ.
System nằm ngoài cùng. Ngoài cùng ký hiệu / chứ không phải ROOT nha (root là cách gọi chung thư mục gốc nhưng trong Private/var/ cũng có ROOT đó, coi chừng nhầm)

Audio nằm trong /System/Library/

@zeldabio: Lỗi gì chụp hình lên được không bạn? Tại có nhiều lỗi nên không đoán được. Đa phần do: không bật SSH, chưa kết nối iConnect, user và pass của SSH thay đổi,...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019