Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kết nối iPhone qua WinSCP không cần Wifi...

vietanhle
5/8/2008 3:34Phản hồi: 539
539 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã vào Cydia check thử
-Acf2add mình đã cài rồi
-OpenSSH cũng đã cài rồi
FIrewall máy tính cũng đã tắt
Ko hiểu sao vẫn ko kết nối dc với WinSCP 😔
Up lên nhờ mọi người giúp đỡ!
Em dùng Win7 64bit, các Bác chỉ em cách cài Winscp cho em này với!
Em đang dùng 3gs World!
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ai chưa làm được thì theo cách này nè:
Nhưng bổ sung thêm là tắt luôn chương trình diệt virus trên PC nữa mới được.
thaivg
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tắt hết rồi vẫn không được các bác ạ........
bác ơi ipod touch gen 3 32gb cũng xài dc phải ko
Được bạn à - iPod Touch hay iPhone xài được hết 😃
vậy ipod touch vẫn phải cái cái iPhone Tunnel Suite này hả bạn
Ở trên bạn ý hỏi là dùng được ko chứ ko nhất thiết phải dùng 😃
sao mình cài ssh rồi mà vẫn ko truy cập vào phần root của máy dc zậy ,thử qua ifun, diskaid nhưng vẫn bị báo lỗi" Network error: Connection refused "tắt hết firewall và trình diệt virus mà cũng bị báo vậy hà .làm sao giờ .mình vẫn có thế kết nối wifi để vào file root thông qua laptop nhưng ko thể dùng qua cable của destop
Bạn dùng ifunbox thì vào Cydia search afc2add cài & reboot lại máy roài kết nối lại xem 😃
mod cho hỏi cài afc2add làm gì vậy? trước giờ xài ifunbox mà thấy có cần đâu cũng xài bình thường mà?
Đấy là cái plugin nhỏ để giúp ifunbox đọc được iPhone & nhìn thấy các thư mục ẩn trên iPhone như private/system thôi bạn à 😃
vậy tại sao ko cài vẫn xài ifunbox bình thường ............?
sẵn tiện cho e hỏi luôn. e bị lỗi kết nối WinSCP, làm theo hướng dẫn cài mobile terminal mà sao lúc chạy chỉ thấy có cái bàn phím ảo với cái màn hình đen như cmd trong window chứ có thấy chỗ nào để nhập lệnh nhập pass đâu?
Jb bằng blackra1n và spirit thì sẽ bị.
Còn nó ra màn hình đen thì bác bấm login, sau đó gõ id là root và pass vào ( chỗ gõ pass nó sẽ không hiện ra nhưng có gõ đúng là được ) sau đó là nhập lệnh vào.
Mình JB bằng Spirit, giờ ko vào Cydia được, giờ muốn JB bằng Redsn0w được ko các bác.
Bạn dùng máy j đấy bạn, JB 2 cái sợ bị lỗi đó bạn à 😃
chương trình này tiện lợi nhưng thật sự là một cơn ác mộng, có vẽ chẵng ai chữa được bệnh Network error hay connection refused. Tôi cũng đã dùng/cài với hay máy tính giống nhau nhưng 1 máy ko thể dùng được, nay cài lại itunes thì máy kia cũng đi luôn. Mò mãi và làm đủ các thứ như các bro hướng dẫn nhưng ko thể vào được. Tôi vừa mới chuyển qua Iphone PC Suite của Tàu khựa dùng rất tuyệt vời!. Các bro nào muốn dùng thì vào link này.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?31932-IPHONE-PC-SUITE-TỔNG-HỢP-CÁC-PHIÊN-BẢN
có thể bạn chưa làm đúng ở bước nào đó chứ mình vẫn xài tốt mà (không chỉ ở 1,2 máy mà mình đã thử ở rất nhiều máy khác) + iPhone PC Suite cũng là một phần mềm sử dụng rẩt tốt
Lỗi từ chối kết nối: Network error: Connection Refused
- SSH chưa Enable -> Cài BossPrefs hoặc cài SBSettings để Enable SSH
- Nếu SSH đã Enable mà vẫn lỗi như trên thì bạn thử tắt Firewall trên máy tính (Firewall rules to "Allow All" services)
- Nếu vẫn chưa được thì thử gỡ bỏ OpenSSH rồi cài lại

Pác này chắc có võ đoán rùi! Máy tui vừa đang xài scp ok thì cài lại itunes và ko kết nối được, hổng lẽ ssh đang dùng được lại tiêu, cài bản scp mới nhất cũng tiêu luôn.
mình cũng vậy nè,bước cúi cùng là mở itune lên nhưng nó bắc nhập một số thông tin,mình nhập vào,............cuối cùng cũng chả dược,.?ah2 cái link dowload iphone tunel bi làm sao mà mình load không được.mình chỉ load được iphone Tunel 2.7 thoi dung lượng 2.76 mb. mình chạy Nó thì thấy không giống như trong hình của bác.
hi,hồi năm ngoái mình có down đầy đủ và làm theo i chang các bước.và các bước cũng i chang như bài viết và mình ko nhớ mình làm những gì nữa mà cuối cùng kết nối được PC với iphone, và xài 1 thời gian, và sau đó chán rùi, để đó, rồi hồi tết mình có cài lại máy PC của mình mà quên mất vào my document để copy lại mấy file đó, thế là mất hết. Rắc rối bắt đầu từ đây, mình cũng ko lo lắng gì vì trong tinh tế vần còn link down lại mấy hồi, thế là vào trang này down lại, thì cái link "iPhone Tunnel Suite" die mia nó rùi, mình mò hết tất cả các trang mà ko thấy nói gì về link mới, thía là lại vào google search ra 1 đống nào là iPhone Tunnel Suite 2.7 rồi 3.0 ..., mừng quá vì thấy phiên bản mới và down về, vài cài đặt, nhưng ko giống như các bước của bài viết, nhưng mà mình nghĩ chắc phiên bản mới giao diện mới nên hơi khác miễn sao dùng là được rùi, thế là mò mẫm cũng cài được, nhưng mà khi kết nối thì toàn mắc những lỗi của mấy bạn trước post, mà mình thấy là là chẳng ai trả lời toàn là đi lạc đề nào là chưa mở SSH, và mình cũng tham khảo hết, làm tất cả mọi bước cuối cùng vẫn ko được,ức chế quá, thui ko thèm làm nữa, tốn thời gian quá, và tới giờ, minh đang rất cần thì mình lại thử cài lại xem sao,và cuối cùn cũng i chang,mình mới lên mạng kiếm lại phiên bản đầu tiên mà bài viết đã đang để làm theo i chang các bước là "iPhone Tunnel Suite" chứ ko có chấm 2, 3 vì hết, thì toàn bộ link die,bó tay rùi.
vậy chủ topic cho mình xin link "iPhone Tunnel Suite" như hồi đầu nhé, mình cũng đã down iPhone Tunnel Suite 3.0 của ai đó làm sẵn hết rùi, chỉ cần chạy và lết nối thui cũng ko xong, rùi gì "..no..wifi" cũng ko được, rùi dùng WinSCP3 kết nối bằng wifi cũng ko được, chắc là vì cái routor của mình có 2 cổng RJ45 1 cái mình nối với access point phát wifi và 1 cái nối với PC, nên khi kết nối PC báo gì trùng ip gì đó, chán woa,
túm lại là các bạn trước khi hỏi ít nhất cũng phải biết mình muốn cái gì.
sao e cai winSCP de ket noi iphone voi may tinh lam theo cach tren ma ko dc mong cac a chi giup e voi ,va vao dau de open SSH VAY CAC A
E da vao cydia tim roi ma ko thay dc soft BossPrefsvay cac a
link hỏng rồi..ai vui lòng up lại giùm mình vơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Thiếu j thì vào đây down này bạn 😃
http://www.tinhte.vn/threads/399433-Download-All-iPhone-iPod-Firmwares-Custom-Firmwares-iTunes-All-jb
http://www.tinhte.vn/threads/255225-Ho-Tro-Link-download-Firmware-ITunes-Jailbreak-Unlock-Soft-WinSCP-PCSuite...
e da setup wic scp roi ma ko dc ,co cach nao ket noi iphone qua úb ko can wi-fi ko j cac a ,neu a nao biet chi dum e nhe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019