Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kết quả cuộc thi "Trổ tài làm Infographic", 3 người đoạt giải

TDNC
1/8/2012 11:26Phản hồi: 212
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công sức và nổ lực đã dc bù đắp, 😁 chúc mừng 3 bạn nhé ;)
loxuanhanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng các bạn đoạt giải, thực sự mình đã học hỏi được rất nhiều. Xin cảm ơn
tugdang92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng các bác đạt giải nhóa
Xem ra CN này bác phải khao anh em rồi. 😁

Chúc mừng designer của WFV. 😃
maquan
CAO CẤP
12 năm
@Black Mamba ok man :D
3 bài siêu đẹp, các bác thật giỏi 😃
phuongkakap
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em o sg bac oi.

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
maquan
CAO CẤP
12 năm
@phuongkakap Tiếc quá. Bài thi của bác là bài em có ấn tượng và thích nhất trong tất cả các bài dự thi lần này đó
Chúc mừng 3 pác. Cheer mạnh!
fdkgenie
TÍCH CỰC
12 năm
quá xứng đáng, quá pro. Cám ơn TinhTe đã tạo ra sân chơi thú vị như vậy và hy vọng sẽ còn nhiều nữa nhưng event hay như vậy được tổ chức 😃
Chúc mừng các bạn đã đoạt giải nhé 😃

Mình xin có 1 vài ý kiến cá nhân thế này. Ngay khi tinhte công bố kết quả mình ko mấy ngạc nhiên về kết quả vì từ trước đây mình cũng đã đoán ra kết quả thế nào rồi. Về bài đoạt giải nhất (Nỗi đau DA CAM) thật sự nó mang ý nghĩa về "nhân văn" nhiều hơn chứ về kỹ thuật đồ họa thì chẳng có gì đặc biệt. Còn bài giải gì Những con số về Tinhte.vn néu tính cả về đồ họa và thông tin thì hơn hẳn bản giải nhất rất nhiều, mình cũng có thể hiểu điều khó nghĩ của BTC nếu mà đưa bài Những con số về Tinhte.vn thành giải nhất
Đúng như có 1 vài bạn nói giải nhất lần này là tranh cổ động 😃

Đấy là một vài ý kiến cá nhân của mình
Chúc mừng các bác đạt giải 😁.
thehero9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác TDNC ở đây có ý ám chỉ những bài IG copy ý tưởng y nguyên từ nguồn khác (bài dịch cũng nằm trong số này), chứ việc sử dụng thông tin để lắp vào ý tưởng của riêng mình thì không phải là copy, hầu hết bài thi của anh em đều nằm ở trường hợp 2 này.
Mặc dù em cũng cảm thấy là cuộc thi được tổ chức ra còn nhiều điểm chưa vẹn toàn, tồn tại nhiều lỗ hổng, nhưng thực tế mà nói, xét về khía cạnh nghệ thuật, không một dâu nào chiều lòng được trăm họ, cái chính là BTC có được các tiêu chí đánh giá của riêng mình (mặc dù không công khai => bất bình từ phía đối thủ cạnh tranh ^^), để đưa ra sản phẩm dành giải cuối cùng. Tuy nhiên cũng như một vài comment trước, BTC cần có những phát ngôn thuyết phục hơn cũng như đảm bảo rằng nội dung cuộc thi phải thực sự chặt chẽ thì mới nhận được sự kính phục của anh em. Em cho rằng việc lạm dụng infographic quá mức không phải lúc nào cũng đem lại hiệu quả cao nhất đâu ạ.
vincentgreen54, tuanandre2004: Em có đọc comment và xem qua bài dự thi của 2 bác thì thành thực mà nói, nếu để thể hiện quan điểm về cuộc thi thì ok, nhưng nếu để cạnh tranh với giải nhất kia (xét theo các khía cạnh mà các bác đề cập) thì chưa chắc 2 bác đã hơn. Còn rất nhiều tác phẩm đáng để ngả nón hơn nhiều ạ!
@thehero9x Bác này, những thứ nãy giờ em muốn bảo vệ không phải là cái khả năng được giải nhất của bài em, em chỉ là nói những cái gì khách quan nhất. Em chỉ muốn bảo vệ cho bài dự thi của em cũng như những người khác để cuộc thi trở thành công bằng. Góp ý để những cuộc thi sau trở nên hoàn thiện và chuyên nghiệp hơn về công tác tổ chức. Còn về bác TDNC thì thực sự là nếu bác theo dõi cách bác ấy làm việc từ lâu trên này sẽ thấy khả năng của bác ấy như thế nào.
thehero9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vincentgreen54 Đại để ý em nói ấy là bác thể hiện quan điểm về cuộc thi đó mà 😃. Dù gì thì cũng góp ý với bác là khi chỉ trích, ko nên hướng vào đối tượng, thay vì đó, hướng vào sự việc sẽ đỡ gây mất lòng nhau 😃
ken1435
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng không hiểu tại sao đến 282 bài bị loại
hì chúc mừng các bạn đoạt giải nha 😃
bao giờ có event nữa vậy để em còn tham gia với
Theo m lần sau có tổ chức thì chơi 1 chủ đề xác định sẵn, cho luôn 1 kích thước cụ thể, công bố tiu chí để duyệt là hợp lý nhất 😁 Chứ cứ thế này, nhìu ng vẫn còn thắc mắc lắm. :p
Bài nào bị loại, mod vào cm 1 cái là đc cho ae dễ nhận dạng, hehee.
Sao chép là copy hoặc dịch lại từ bài của người khác. Còn bài thống kê Tinh tế, hầu hết các con số đó đều có trên trang alexa.com, ai cũng có thể xem và lấy được 😃

Mình có điều gì làm bạn buồn? Việc chấm bài bao gồm nhiều người khác nhau chứ không phải một mình mình. Nhắc lại là cuộc thi có đến 400 bài, và chỉ chọn ra có 3 bài thắng giải nên sự chọn lựa sẽ rất sát sao. Có thể cá nhân bạn không thích 3 bài đó nhưng nó lại làm nhiều người khác thỏa mãn nhất.

Những bài bị loại đều mắc phải 1 hoặc nhiều sai lầm, đa số là về mặt hình ảnh. BTC không công bố danh sách bài bị loại vì đây là một cuộc thi tổ chức ra để mọi người có một sân chơi chung và thử thách mình, chứ không phải làm ra để "bêu xấu" từng bài một xấu chỗ nào, dở chỗ nào. Nếu làm như thế chắc chắn sẽ có không ít những cuộc cải vã không có hồi kết.

Ở đây mình cũng nói luôn tiêu chí chung nhất để đánh giá đó là nội dung hay, hình ảnh đẹp và dễ đọc, dễ hiểu. Nếu bạn tiếp tục cho rằng 3 bài thắng giải không đáp ứng đủ các tiêu chí trên thì mình cũng xin nhắc lại là việc chấm bài có rất nhiều người tham gia với nhiều quan điểm, cách nhìn khác nhau chứ không phải do một cá nhân nào nắm quyền sinh sát cả 😃
@TDNC Thế thì mình nghĩ bạn nên sửa lại cách dùng từ của bạn trong phần thông báo kết quả, 282 loại sửa thành 282 chưa đạt. Vì theo mình nghĩ thì "cách trình bày chưa đẹp" không thể là lí do bị loại được đúng không ? Vì nếu bạn thi nhảy sào, bạn không nhảy qua được mức bạn đăng kí thì chỉ là bạn chưa đạt, chứ không ai đánh đồng nó với việc dùng doping cả 😃 Lần sau bạn nên nêu tiêu chí cụ thể của cuộc thi để tránh việc bài của mọi người bị "loại" mà không rõ lý do nhé. Diễn đàn Tinhte thì tổ chức và công bố kết quả cũng nên Tinhte một chút.
maquan
CAO CẤP
12 năm
@vincentgreen54 Ý của bác ý bị loại ở đây là bị thua ở vòng loại chứ ko phải bị loại vì phạm quy bác ạ 😃
@maquan Thế thì cái pie chart của bác ý nên có 3 phần: đạt, không đạt và DOPING chứ bác, ai lại đánh đồng như thế 😃
@TDNC Bài này loại có lẽ vì nói tốt cho Samsung? 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1387366/
Mình hiểu ý các bạn, có thể có phần ấm ức vì không có giải, hoặc bất bình vì ban giám khảo nhưng xin thưa rằng hầu hết các cuộc thi không trực tiếp như thế này thì đây là chuyện bình thường, sơ sót là ở Tinh Tế không thòng thêm một câu là "các thí sinh dự thi phải hoàn toàn đồng ý với quyết định của BGK".
Nếu các bạn có tham gia nhiều cuộc thi về thiết kế, nhiếp ảnh, phim ảnh hoặc liên quan đến sáng tạo và nghệ thuật, có lẽ các bạn cũng đã thấy câu này rồi, thôi thì bỏ qua đi các bạn, cơ hội còn phía trước. 😃
Em thấy bài nào cũng đẹp cả, nếu có đủ giải em sẽ trao tất tần tật. Chúc mừng 3 bác đoạt giải của tinhte.vn nhé và cũng chúc mừng tất cả các bác gửi bài tham dự vì bài nào em cũng thích
nên tôn trong BTC các bạn, đây là 1 cuộc thi phải có kẻ thắng người thua, nên rút kinh nghiệm để sau này phấn đấu, tất cả đều có ý nghĩa và mục đích của BTc, đã là người tham gia mình nên tôn trọng quyết định cuối cùng và lấy đó làm khuyết điểm và kinh nghiệm để phấn đấu 😃
mjhungvit
TÍCH CỰC
12 năm
em biết bác maquan sẽ đậu bài này mà hic hic, 😔 đau nhất là em đang làm bài kia, mọi dữ liệu lưu ngoài desktop up từ win 8 về 7 quên copy lại mất hết nản không làm luôn :((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019