Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kết quả cuộc thi "Trổ tài làm Infographic", 3 người đoạt giải

TDNC
1/8/2012 11:26Phản hồi: 212
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trangchang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản thân cũng có bài dự thi, cũng xem qua cac bài ,nhưng mình thik bài Olympic sổ tay bỏ túi này nhất
http://www.tinhte.vn/threads/1383056/
😁 ( mình cũng thik bài mình nữa, mà k đc giải, bùn ghê)
dzens
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng các bác đoạt giải, lựa ra đc. 3 bài trên 400 thì cũng là sự khó khăn lắm với BTC rồi, tất nhiên đc cái này mất cái kia, cái chính là học hỏi và mở mang kiến thức thôi, bản thân em cũng rất kì vọng vào bài "bảo vệ sự sống" của mình nhưng khi xem qua nhưng bài khác thì e rất ấn tượng ...
Hi vọng tinhte sẽ có nhiều cuộc thi như vậy để ae cùng giao lưu sáng tạo và học hỏi!
Chỉ là cuộc thi thôi, ae đừng vậy mà ném đá nhau, mất đoàn kết 😃
2 trong 3 người đạt giải trong Windowsvn.net, chúc mừng 2 bạn dvkndn
(@maquan) và minhtrimatrix :p
vời ơi ai sửa lại pài post bỏ tên em dùm đi =))))) em vs maquan đâu phải là một người mà 2 nick ++
rikirai
ĐẠI BÀNG
12 năm
chúc mừng các bạn,các bạn hoàn toàn xứng đáng với nỗ lực của mình.
dinovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
chúc mừng các bác 😁 toàn bài đẹp :D
Ý tưởng bài "Nỗi Đau Da Cam" quá độc đáo, sáng tạo và đầy ý nghĩa!
Nhìn hình ta có thể tưởng tượng tác giả đang ngồi trước một cái bàn. Trên bàn là một phong thư đã dán sẵn 2 tem thư là Tinhte.vn và HTC. Tác giả là người gửi thư còn người nhận không chỉ là BTC Tinhte, nhà tài trợ HTC mà còn là tất cả chúng ta nữa. Ý tưởng cái bì thư này quá tuyệt. Cặp mắt kiếng, vâng cặp mắt kiếng đc bỏ ra chắc là để lau nước mắt vì thương cho một hoàn cảnh da cam bất hạnh nào đó khi xem các bức ảnh. Bức thư đc viết dài 3 trang giấy kèm theo một loạt các bức ảnh minh họa chân thực đã truyền tải một thông điệp thật nhân văn gửi đến ko chỉ BTC Tinhte mà còn cho tất cả mọi người nữa. Cuối thư, tác giả ngưng viết, cây bút đc đặt xuống bàn cũng là lúc tác giả cầm máy điện thoại lên nhắn tin ủng hộ nạn nhân chất độc màu da cam.
Hay ! hay lắm !
maquan
CAO CẤP
12 năm
@Dr.Love Ak ak bác này đi guốc trong bụng em 😁 ý nghĩa của 2 cái tem còn là: nhờ có 2 đơn vị đó mà em mới có thể gửi đc bức thư này cho tất cả các bạn 😃

Theo quan điểm cá nhân em thì infographic ko chỉ là những bản thống kê khô khan và cũng ko muốn giới hạn nó theo dạng như vậy. Vì thế em đã cố tình thay đổi lại hình thức của nó một chút (theo kiểu lá thư hay bao thuốc lá hay cái hộp đựng giấy tái chế) vừa khiến cho bản thiết kế có tính cách riêng lại vừa giúp truyền tải được những nội dung đa chiều và sâu sắc hơn. Mỗi người khi xem info sẽ có những cảm nhận và suy luận của riêng mình một cách tổng quát chứ không phải chỉ đơn giản là đọc từ trên xuống và chỉ hiểu theo từng chi tiết của nội dung
hardeeboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
chúc mừng các bác thắng giải, có j chia cho mình vs nhóe :p
Mình đọc cả 7 trang tính đến thời điểm này thì thấy các ý kiến đều có mặt "tích cực". Nhưng theo mình thấy quan trọng nhất ở đây là trọng tài. Chính là các chuyên gia có tiếng trong lĩnh vực đồ họa hoặc những người trong ngành thì tất nhiên k phải bàn. Không thấy BQT nói gì về đội ngũ chấm điểm này hoặc nếu có thì tất nhiên là nên công khai.
Đây chỉ là ý kiến cá nhân khách quan thôi ạ.
Các bác cũng nên hiểu cho BGK, dù sao Tinh Tế cũng không phải là 1 forum về graphic design nên khi chấm về mặt thẩm mỹ họ có những tiêu chí riêng khi ở trong vị trí người ngoài nghành. Đây là điều không tránh khỏi. Họ cũng như là các client vậy, tuy mình khó chịu khi làm việc cùng nhưng cũng phải chịu thôi vì họ là người cầm đằng chuôi 😁
Về phía mình thì chỉ thấy bài giải 3 xứng đáng vì có chất liệu đồ họa khá độc đáo và chuyên nghiệp nhưng mọi sự đã rồi, thôi thì chúc mừng 3 bác đoạt giải 😃
Ngon wá. Có HTC one S dùng. Chúc mừng các bác may mắn
zadbui
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin chúc mừng các bạn đoạt giải nhé. 😃

Sent from my ??? using Tinhte.vn
mừng ngày công phu cho các bạn làm ra,
mừng ngày các bạn đăng quan trong tinhte.vn,
mừng ngày các bạn nhận giải thưởng,
mừng ngày các bạn hân hoan vui vẻ khen ngợi với công các bạn làm.
Theo mình thì ban tổ chức nên đưa ra 1 tiêu chí chung.
Lý do cụ thể như thế nào là đạt, chưa đạt. Cũng để mọi người biết và hiểu rõ thêm về thể loại IG. Việc nêu chung chung làm cho người khác mơ hồ. Tầm 400 bài thi, 3 giải thưởng, mình ko nghĩ bài thi nào cũng đề cao việc giành giải thưởng (vì sức cạnh tranh của nó). Làm là để hiểu thêm, để biết thêm, thử sức mình. Vì vậy khi cuộc thi kết thúc, người dự thi (trong đó có mình) cũng cần biết được mình đc gì, rút ra được điều gì. Mình chỉ có vài điều như vậy, thân!
theo e thì sau này nếu có tổ chức 1 cuộc thi thiết kế j j đó nữa thì nên phân loại ng tham gia ra là chuyên và k chuyên về thiết kế :d chứ những ng không chuyên về đồ họa như e mà chỉ biết tự vọc mọi thứ thì làm sao thắng nổi mấy chuyên gia thiết kế chứ 😔
e cũng tham ja nhưng chỉ biết ngậm ngùi :( http://www.tinhte.vn/threads/1382843/
Chúc mừng các bác!
Ha ha, chúc mừng các bạn đạt giải ^^
Mình hok có dính giải nào, hic hic :p
karado90
ĐẠI BÀNG
12 năm
hơi buồn nhưng chúc mừng cả ba bác đoạt giải! bài thi được giải rất xứng đáng ^^!! lần sau nhất định em lại tham gia hihi
nhc1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh hk đạt giải rồi 😆
Em đang muốn down về tất cả các infograpic để đọc,ai có thể cho em link down các bài đã đạt,hoặc app j đó về infographic trên adnroid,website... được ko ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019