khắc phục lổi 1013 cho iphone 4 fw 4.3.3

khanhursa
14/5/2011 10:1Phản hồi: 45
Iphone 4 lổi 1013 và iphone 3gs 1015
bổ sung lổi 1013 cho iphone 4 fw 4.3.5 cách làm tương tự như fw 4.3.3 nhưng dùng bản "resnow 0.9.8b7 và tinyumbrella-5.00.10.exe" thay thế
khi bạn restore fw 4.3.3 lổi 1013 hoặc 1015 đầu tiên bạn phải xóa 74.208.gs.apple trong file host, " c:\windown\system32\driver\etc\host mở bằng notepad "
: bước tiếp bạn chạy resn0w 0.9.6rc16 chọn fw 4.3.3 chọn cài cydia , khi chạy khoảng 80% " chổ hình quả dứa " nó sẻ hiện hình quay vòng tròn , bạn nên reboot máy lại, máy sẻ đưa về chế độ DFU " treo cáp đĩa " chạy tinyumbrella-4.33.00 nhấn " exit recovery " đợi 15 giây sẽ hiện thanh chạy ngang dưới quả táo bạn đã thành công rồi đó.
vào phần active sim bạn chay resn0w 0.9.6rc16 cài cydia bình thường máy sẽ vào màn hình springboad.
* lưu ý : vào phần active sim nếu máy iphone 4 hoặc 3gs là hàng world thì dùng sim mà active " sim mình đang dùng VD: mobifone, vinaphone, viettel...... " không cần chạy resnow
vì mình thấy nhiều bạn có hỏi về chuyện iphone 4 world phần active dùng resnow để vào màn hình springboad không có sóng. cảm ơn đóng góp chân thành của các bạn bổ sung thêm các kiến thức để hoàn thiện hơn.
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vivannam
TÍCH CỰC
13 năm
làm thế lúc khởi động lại có còn treo cáp nữa không. mình lên 4.3.3 vẫn bb là 2.10 đã jb rồi nhưng vẫn bị treo cáp khi khởi động đã làm đi làm lại rồi nhưng không được mỗi lần khởi dộng là treo cáp
máy bạn là ip 4 hay 3gs, fw 4.3.3 dung resn0w 0.9.6rc16 tạo cydia không bi tetheret khi reboot bạn thử chạy lai fw 4.3.3 nha neu gặpllooiir 1013 thi làm giông mình ở trên
leepv
CAO CẤP
13 năm
Đây ko phải là lỗi mới gì vì chỉ là lỗi file host khi restore FW bằng TU thôi,và có thể xảy ra khi restore bất cứ FW nào chứ ko riêng gì iOS4.3.3. Trong hướng dẫn TU của diễn đàn có hướng dẫn cụ thể và cũng đã có nhiều người hỏi về vấn đề này rồi.
^^! ng ta mới fix lỗi đc nên mừng quá đấy mà... tìm trên 4rum là ra cách ngay thôi nhưng dù sao thì vẫn có tinh thần chia sẻ, đọng viên cho khí thế chứ ^^!
Thanks bạn đã chia sẻ cho ae cách của bạn.

Nhưng xin góp ý là bạn sửa bài cho rõ ràng là: máy j, fw gốc hay custom fw?
Chỉ cần bỏ file host gốc vào lại và chấp nhận để itunes nâng bb lên khi restore 4.3.3 là ko bị lỗi 1013 chứ có gì mà phải SÁNG KIẾN nghe vãi lúa nhè
làm như vậy để vượt lỗi 1013.Mình bỏ file gốc vào vẫn bị lỗi 1013 nên làm cách này ok luôn thanhk chủ topic nhé
nếu up bằng tiny thì xài fix recovery đc mà :-/

Các bài viết khác của mình:
1 miếng dán biến Iphone 4 thành 1 máy ảnh chuyên dụng, tại sao ko?

Code 80 nhà mạng cho sim ACTIVE....HOT
Vấn đề "TRA HỎI" BILLING ZIPCODE và Serial No. của IP4
Cách Fix lỗi Diffrent SIM Card khi dùng sim ACTIVE.

Sơ đồ FULL chi tiết tới từng con IC của bảng mạch 3GS. HOT HOT HOT
JAILBREAK iOS 4 cho 3GS vs IP 4 ko cần vào JAILBREAKME.COM (có hình)

Khắc phục lỗi 3914 khi restore về 3.1.3 3.1.2 cho 3gs.
ACTIVE iphone FREE ALL cho anh em TINH TẾ ( tất cả các nhà mạng lun)..
[BGB]:CÁCH RESTORE 3GS LÊN FW 3.1.3 NHƯNG VẪN GIỮ BB CŨ (có hình và clip hướng dẫn lun)
[BGB][TEST] Unlock IP LOCK ÚC thành WORLD = CODE....!
[BGB]: HOT, Cách lưu lại save games của IP (restore lại chép vào ok)
PICSAID-Từ nay đã có thể Chép hình đã SYS từ IPHONE vào PC....!
Hổ Trợ: Link download Firmware, ITunes, Jailbreak, Unlock Soft, WinSCP, PCSuite- ALEX DJ
Cảnh báo:Số ngừoi bị Giật Iphone và ĐT gia tăng khi cái tết cận Kề....
[Funny] UPDATE FW: Bài ca con cá ( Chế theo Tam quốc chí)
[B-TOOL]: Mediafre Tool: Auto Download mới cho MediaFire.HOT HOT HOT
[BGB][Newbie] Movie Clip: Reg Acc itunes FREE...HOT HOT HOT.
[BGB][NEWBIE]Iphone Dictionary-8000 thứ mà newbie cần đọc....!
[BGB][NEWBIE]:Cách CÀI GAMES,APP THUỐC CHO IPHONE
[BGB][NEWBIE]: iFUNBOX- CÁCH DỄ NHẤT ĐỂ CHÉP DATA CHO iPHONE....!
CÁCH làm CHỮ BÊN PHẢI STATUS BAR(như chữ boysieuchanh bên phải í)
[BGB][HOT] CÁCH VƯỢT màn HÌNH RECOVERY MODE KHI DOWNGRADE FW....!
[BGB][Newbie]: Cẩn thận khi mua IP WORLD....!
[BGB][Newbie]: Bảng tra Country để phân biệt LOCK và WORLD
[BGB][NEWBIE]: CÁCH ĐƯA VỀ RECOVERY MODE và DFU MODE.
[BTD]:[SUPER HOT]: LOGO CARRIER EXCHANGE...thay đổi LOGO mạng VN bằng winterboard....!
BGB-:-[NEWBIE] 8 Bước TẠO ACC iTunes FREE.....
[BGB]:HƯỚNG DẪN DOWNGRADE từ FW 3.0------> 2.2.1
[NEW][13/7/09-20/7/09]:[BTD]-:-YOYO SLIDER-LIMITed EDITION...HOT HOT HOT........!
Làm acc Itunes free cho anh em Tinh Tế...
[BTD]:LOGO CARRIER,SIGNAL BAR,WIFI & YO YO slider(PART 1)....
BAB-:-Jaadu_RPD:REMOTE DESKTOP PRO....HOT HOT HOT....!
Cách khắc phục lỗi NO SERVICE...HOT HOT HOT....!
BMB-:-UPDATE 11/5/09-:-Movie Box m-HD 720&1280...MEDIAFIRE LINK........!
halobet
TÍCH CỰC
13 năm
lỗi 1013 là lỗi ai mún up fw 4.3.3 mà vẫn mún giữ lại BB hiện tại .lỗi này xảy khi chạy Star TSS trong TU và restore fw gốc trong itunes, với đk máy phải có SHSH 4.3.3. Gặp lỗi 1013 này nên vui hơn là bùn ^^!
ths, đã làm thành công trên con ip4 QT của mình, sau nhìu lần restore fw gốc mà cứ bị dính cap đĩa ... ( xóa dòng đó xong,restar computer, dùng TU kích cái là vô đc màn hình SOS 😁 )
cứ sửa host đưa máy về DFU rùi RT với bản gốc . còn máy lock thì recovery hoặc ấn luôn shift +custom mà chiến . an toàn thân thiện chả thấy dính lỗi bao giờ .
bị lỗi 1013, tắt itune ===> xóa file host ===> restore lại ==> ok con bê
quadiacau
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bạn nhiều, em thành công theo cách này.
Nhân tiện cho e hỏi luôn, máy e IP4 4.3.1 đã JB, định lên luôn 4.3.3 dùng iPhone3,1_4.3.3_8J2_Restore, làm theo hướng dẫn của mấy đại ca rồi nhưng toàn dính lỗi 1604. Chán! giờ e phải làm sao........ ( e cũng đã dùng iREB-r4 rồi nhưng mà ko đc, chắc tại không bít dùng). help me. Thanks
lổi 1604 khi restore fw 4.3.3 gốc , bạn download fw custom 4.3.3 về restore thử nha
ban oi lam on cho minh hoi mot cau hoi chuoi mot chut, minh moi vao nghe thoi, chua co kinh nghiem ji ca. chay resn0w.9.6rc16 la chay o tren may tinh do ha? cai do down o dau vay? va chay lam sao? cam on ban truoc nha
cho mình hỏi chút nếu bị nâng bb thì có bị ảnh hưởng gì không nhỉ mình dùng ip4 w
Mấy hôm nay rs từ 4.2.1 lên toàn dính lỗi này. fix bằng TU đủ kiểu k đc 😆
Cuối cùng vào file host xóa hết đi là xong 😃)
nếu iphone 4 bạn là world thì vô tư , còn nếu là lock thì sài sim gevey nha bạn
100% ok...cứ làm như chủ thớt...mình ghi lại trình tự chút xíu cho dể làm
Mình làm ok trên IP4 4.3.3 restore fw gốc 4.3.3...và redsn0w rc16...
1. xóa (hay đánh dấu # )trước dòng 74.208.gs.apple trong file host, " c:\windown\system32\driver\etc\host mở bằng notepad "
2.chạy TU để kích hoạt file shsh
3.đưa ip về DFU
4.mở itune lên rồi rétore
5.báo lổi 10xx...cứ để nguyên vậy dùng redsn0w cài cydia ĐẾN PHẦN TRÊN IPHONE CÓ HÌNH QUẢ DỨA VÀ CÓ VÒNG TRÒN QUAY THÌ ẤN HOME VÀ NGUỒN TRÊN IP ĐỂ MÁY KHỞI ĐỘNG LẠI
6. lúc này máy có hình cáp và đĩa nhưng đang ở DFU chứ không phải recovery mode...khác với DFU lúc ta đưa về bằng ireb(màn hình đen thui)
7.quay lại TU ta kick vào Exit recovery mode 15 giây nít thở chờ đợi và OH YEAH hehe
Sau khi tìm cách sửa file hosts hoài mà không được và không muốn restore fw hiện tại cao nhất của Apple mình đã làm theo cách này dù lúc đầu không mấy tin tưởng lắm... ha ha cám ơn bạn khanhursa nhiều nhiều...
làm theo bác chủ thớt thì ok nhưng lần JB đầu tiên là không có face time phải JB lại có face time kích hoạt được nhưng lại không nhận được cuộc gọi video ,gọi được cuộc gọi video nhưng máy cứ connect mãi thôi không được .Có bác nào bị như vậy không ? và hướng giải quyết như nào vậy ?
mình làm theo các bước cũa bạn nhưng khi kick out tu thì màng hinh den thui và không len nữa bạn chĩ mình cáhh khác phục lỗi này với
mình làm theo cách này ok nhưng máy không6 có sóng có ai có cao kiến gì ko giúp mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019