Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

khắc phục lổi 1013 cho iphone 4 fw 4.3.3

khanhursa
14/5/2011 10:1Phản hồi: 45
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy iphone ban là máy iphone nào, bạn phải ghi rõ ra bạn nhé * nếu là máy iphone 3gs bạn phải cài ultralnow 1.2.3 trong CYDIA, đồng thời bb phải 6.15 " dùng resn0w 0.9.8b4 " mới có sóng. * nếu là máy iphone 4 thì dùng sim gevey mới có sóng.
hôm qua mình up từ 4.3.3 lên 4.3.5 luôn..tình trạng up về như sau: 1. mình có shsh tại pc luôn (do xài pc 91 suite nó tự lưu ra destop và mình giữ lại) và shsh trên server saurik 2. chạy tiny umbrella NHƯNG nút start tss server bị mờ đi ko bấm dc... và nó báo lỗi HOST IS NOT WRITABLE 3. chỉnh sửa file host theo hướng dẫn trên (thêm đoạn 74 gì đó) như diễn đàn mình hướng dẫn rồi nhưng khi khổi động lại pc file host đó lại trở về như ban đâu 4. mở tiny nó cứ báo lỗi file host is not writable 5. mình bật itune restore gốc 4.3.3 lổi 3194 từ qua giờ làm chục lần mà nó cứ 3194.. và tiny thì lỗi host is not writable (mình sửa file host = notepad) xin mọi người chỉ cách fix với. thanks TINHTE hôm nay đánh văn bản xuống dòng hok dc ta?
các bác giúp em với con 3GS của em không restore được cứ hiện lỗi : The iPhone " THAO NGUYEN PC" could not be restored because the firmware file was corrupt - bác nào biết chỉ giúp em với
vụ 3194 là ko có thằng gs.apple.com mà ra, mà có nó thì lại bị 1016, hai thằng này ngược nhau, ko bít các cao thủ xử lý sao nhỉ
về phần face time cho iphone 4, nếu muốn dùng được chức năng face time thì phần active sim bạn phải dùng sim active thì mới được " vd : máy bạn là hàng mỹ dùng sim active mỹ active ", nếu không có sim active dùng resnow vượt lổi thì sẽ không có chức năng face time thân chào
không phải mình làm mấy con ip4 nhung chỉ 1 con bị .Toàn bộ hàng w không phải lock tất cả các máy khác gọi face vô tư nhưng 1 con bị
Đã làm theo cách của bác, thành công. Thank bác, từ chiều qua tới giờ loay hoai mãi với cái lỗi 1013 này. Thank bác 1 lần nữa

nếu trên macbook pro thi xoá file trên host như thế nào vậy các đại ca............ xin vui lòng chỉ giúp. ip4 cũng đang dính lỗi 1013
mình đã thanh công, cảm ơn bạn rất nhiều:twins:
chạy lại fw khác thử xem bạn à, nếu bị facetime thì chạy fw 4.1 thử nha
Máy mình ip4 quốc tế hạ cấp thành công nghe và gọi được nhưng kết nối để vào mạng thì không được chỉ dùng wifi mới có mạng bạn nào có cách khắc phục không giúp mình với mình đã thử trên hai máy iphone 4 vẫn bị như vậy
fotlan16
ĐẠI BÀNG
13 năm
cách này của bạn quá tuyệt vời...các bác kia cứ nói linh tinh làm chẳng được gì hết ak
thuongmobil
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nào hạ ver 4.3.3 gặp lỗi 1013 thì alo mình hướng dẫn đơn giản lắm
0904.500900
up
bạn muốn vào mạng mà không dùng wifi thì bạn dùng 3g, bạn phải đăng ký nhà mạng 3g thì mới dùng mạng 3g nha bạn
Làm theo bạn khanhursa OK, nhưng con IP4 World của mình ko kích được sóng, hix, anh em chỉ bảo giúp. tks.
kataro92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks chủ thớt rất là nhiều. Mình thấy nhiều bạn nói là ở chỗ khác có hướng dẫn nhưng thực sự mình đã tham khảo cả hướng dẫn bên tinhte lẫn bên heavenphone mà vẫn chưa được. Quan trọng nhất là sau lỗi 1013 chỉ cần boot lên được là sẽ cài được. Góp ý, nhiều trường hợp TU ko nhận iPhone4 có thể dùng Redsn0w.
iphone 4 hàng w đến phần active sim bạn đừng dùng resnow để vào màn hinh springboad bạn dùng sim nào cũng được active sim là vào, nếu bạn dùng resnow vào thì nó sẽ mất sóng đó mình đã có ghi chú ở dưới rồi.
Máy mình là máy iphone 4 lock, đã làm giống như bạn hướng dẫn để restore FW gốc 4.3.3 khi bị dính lỗi 1013 mình dùng Redsn0w và TU để thoát ra, mọi chuyện đều tốt đẹp. Mình cũng đã dùng sim nhà mạng để active để vào spring board nhưng lại không có sóng. Bạn có thể giúp mình không?
cám ơn
lock phải sài gevey
nếu 1.59 cài ultra
4.10.08 làm ipod
Thanks all...............................................................................................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019