Khắc phục lỗi 3rd trên Blackerry

Smowtion
7/5/2011 5:48Phản hồi: 344
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nào dùng OS6 thì ở Options có chức năng Search (bar trên cùng). Đánh từ khóa Update xem sao... nếu có chắc chắn ra, còn nếu do rom đó kg có thì kg dùng được cách này rồi ... cố "sống chung với lũ" chút thời gian. Sắp có thêm cách nữa giải quyết vấn đề này mà kg phải reset máy ! Thanks all
search cũng ko ra bác ạ.chắc tại do bản rom
Đây là ảnh chụp màn hình máy e
longccf
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy em cũng giống bác này, hoàn toàn ko tìm thấy phần software update
Phải cảm ơn a vì cái mẹo này nhưng đã thử và nó ko khả quan với máy của em vì nó bị tịt ngay khi dùng đc vài giờ. Tóm lại là lại đợi a nào có biện pháp mạnh hơn hoặc chờ khi 1 trong số các anh trong tinhte.vn lên làm CHóp Bu của Viettel thì anh em đc nhờ... hic
nghiemdung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chính xác là đại đa số đều ko có software update.
Bác eman cho e biết là b dùng con gì của nhà mạng nào? Rom gì nữa nhé.
E dùng 9650-verizon vọc vạch cũng ko ít mà chưa thấy bao h luôn, cả os 5 lẫn 6
chemi1209
TÍCH CỰC
13 năm
Cách này không ăn thua đâu các bạn ah, chỉ cần 1,2 lần tắt sóng là lại dính ngay
Right.... Bệnh này chưa có thuốc chữa triệt để đâu (như đã nói từ đầu), cách dùng chạy qua update là mẹo để máy khởi động lại các kết nối đã mất. Cách này thay cho cách phải khởi động lại máy ... đỡ mất thời gian...tốn pin...

Máy của mình
OS version 6.0.0.534
Platform Version 6.6.0.200

Mạng Viettel
Bold 9700 (AT&T)
Khi nào mới hết bệnh này đây...............:-ss
radeon1950
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này cũng nói nhiều rồi. Ko hiểu sao máy mình ít khi bị, vì bjo mình ko chuyển qua lại giữa 2G 3G nữa. Giờ toàn để 3G chẳng mấy khi thấy mất. Thỉnh thoảng bị thì reset tạm cũng dc, sống chung thôi.
Còn cái software update thì đúng là ko có thật, chắc phần lớn a e dùng Rom tối ưu tinh giảm =))
Hiboykute
ĐẠI BÀNG
12 năm
@radeon1950 chính xác rom tối ưu 9780 706 dùng bj 3rd liên tục , cài lại rom gốc ca tháng nay chẳng bj lần nào
nguoisomot
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình dùng bold 9700 os6 đã lâu rồi mà có thấy lỗi j đâu, lần đầu nghe lỗi này, ko biết là lỗi j vậy
dieptit
ĐẠI BÀNG
13 năm
He. Cảm ơn bạn, mình đã sửa được lỗi không vào được mạng của các phần mềm cho con 89 của mình
hoabinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy hôm nay con 9700 của tôi bị liên tục, nảm quá. Ko có mail thì BB hết ưu việt, quay về dùng Win Mobile thôi. Viêt tel bán gói Bis, bes quá đắt.
Bác chủ ơi em làm theo cách này với em 9780 chỉ được tầm 5 tiếng là lại trở về nguyên dạng

Không biết có cách nào nữa không chứ hồi mới mua về vivu suốt , anh em tinh tế kêu mà mình chả thấy

Giờ thì ngấm rồi ah , hức hức , mất hết SM , Opera , ...

Và có restart máy thế này thật không ổn chút nào
hê chúc mừng bác đã thấm thía xài 9650 đi cho đở tức 😆
trước tưởng chỉ 9650 mới hay bị ai dè 97 giờ cũng dính liên tục 😔
thôi bác ah . em thà dùng 9780 browser còn hơn tại đang yêu em í

Nếu mà quay sang dòng khác thì vô tình quá , em chịu thôi

Hức , tìm cách khắc phục 1 thời gian nữa mà vẫn thế này em làm con Bis luôn cho đỡ bõ
Đối với các bạn nào mà nhu cầu check mail, net ... kg phải ở mức độ liên tục (push mail), mà chỉ cần check lúc nào cần (manual checking). Thì có thể thử dùng cách sau nhé (mình vẫn làm thế và khá lâu rồi - khoảng hơn 3 tuần và kg còn nhận được dòng thông báo chết chóc của lỗi 3rd này).

+ Lúc nhu cầu bình thường, máy chỉ để nghe gọi, tin nhắn SMS.
Ở mục Mobile Network Options, Mục Data Services : OFF

+ Lúc nào cần check mail, vào net, Map...
Ở mục Mobile Network Options, Bật Mục Data Services : ON
(Làm việc cần thiết xong thì OFF đi)

Note lại: Chỉ ON/OFF Data Servise.

Các tham số khác trong phần này để nguyên như:
Network Selection Mode: Automatic
Network Mode: 2G&3G

(Các bạn đừng hi vọng dùng BIS là giải quyết được dứt điểm đâu nhé, bạn mình ở nước ngoài dùng theo mạng chuẩn mà vẫn bị như thường - Tất nhiên là thỉnh thoảng thôi chứ kg dính chưởng liên tục).

Goodluck!
Em cũng đang dùng như bác eman và chấp nhận được. Chỉ khác cái network selection mode: em để manual
sẽ thử lên lại os 6 và thử cách của bác oman , chứ làm như chủ thớt, máy mình vẫn lỗi hoài, 😆
Hiện tại chưa thể khắc phục được, các cách đều chỉ mang tính chất tạm thời, sống chung với lũ 😔
strongerb52
ĐẠI BÀNG
13 năm
minh cai os6 ban 5.0.0.546, thay on vo cung, ko con bi loi 3rd nua. co ai muon thu khong?
awp1323
TÍCH CỰC
13 năm
thử rồi bác ạ.... vẫn tạch như thường thôi
Chuẩn ... Bác nào không bị có nghĩa là "chưa bị" thôi... Mình có bạn làm cho hãng ARM và QNX (vừa sát nhập vào RIM) ở nước ngoài đã xác nhận lỗi này. Do tính chất phức tạp và bảo mật cao của RIM nên nó thế. Hãng thứ 3 muốn viết app thật chuẩn để chạy good trên BB không đơn giản đâu.
hitch28
ĐẠI BÀNG
13 năm
9000 bi loi vào net, k hiểu sủa dc k? mình tìm mãi k dc muc device trong 9000 os5
Trong OS5 thi la Wireless update (trong Option - Advance Option)
Theo em, câu trả lời cho việc này là TẤT CẢ DO VIETTEL.
Hiện tại, do Viettel đang muốn đẩy mạnh người sử dụng 3G cho nên khóa 3rd trên toàn mạng 2G rồi. Theo mình các bước của Viettel là:

B1: Hạn chế các tính năng trên mang 2G ( ví dụ khóa hỗ trợ 3rd)

B2: Tung ra khuyến mại miễn phí 3G cho các máy có hỗ trợ ( miễn phí 30k/thangs đầu tiên cho 3G, sử dụng MobileTV và Imusik trong một tháng)

B3: Tiếp tục khóa 3rd của 2G, tìm kiếm khách hàng đã thích 3G (thường thì dùng 3G thích rồi chuyển xuống 2G sẽ chán hoặc thấy 3rd lỗi tùm lum -> chán phải dùng 3G thôi 😆

KL: máy móc chúng ta không hỏng hóc gì cả chẳng qua do Viettel đang có một số tác động nhất định thôi (không thế thì sao mà 3rd trên 3G chạy được mà 2G đang chạy tốt thì lại tậm tịt ). Thế nên các bác cứ chơi tạm miễn phí 3G trong 1 tháng rồi tính tiếp vậy.

HaizZZzzzzzzZZzzzzz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019