Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khắc phục lỗi thiếu file BlackBerry.msi khi cài ROM

KoolFire
18/11/2011 6:13Phản hồi: 4
Khắc phục lỗi thiếu file BlackBerry.msi khi cài ROM
Có khi nào bạn cài ROM vào PC chuẩn bị nâng cấp cho con BB yêu quý của mình, tự dưng PC báo lỗi không tìm thấy file blackberryxxxx.msi? (xxxx = model của máy BB)
Bạn nghi ngờ PC của mình bị lỗi, và đắn đo: Cài lại Windows và cài lại tất cả ứng dụng đang có? hoặc chấp nhận an phận với bản ROM mình không thích? Là 1 "vọc sĩ" BB chân chính, mình biết câu trả lời của bạn sẽ là "Không, mình phải làm cho bằng được!". Vì thế mình xin lấy ví dụ trên 8830 và chia sẻ cách của mình theo trình tự dưới đây:

Bước 1:

Trước khi cài bản ROM vào PC, bạn vào folder Temp theo đường dẫn: C:\Documents and Settings\KoolFire\Local Settings\Temp. Bạn thay KoolFire bằng username tuỳ theo bạn đặt cho PC của mình nhé:

Bước 2:
Chạy và cài vào PC bản ROM bạn dự định nâng cấp cho con BB:

Đến đây tạm dừng, sang bước kế tiếp...

Bước 3:
Quay lại folder Temp, bạn sẽ thấy có 1file .msi và 1 folder với tên là 1 chuỗi chữ cái và số nằm trong cặp dấu {}. Bạn copy file .msi đó ra chỗ khác, đổi tên (rename) nó thành tên file bạn được yêu cầu lúc báo lỗi, hoặc vào tiếp folder như trong hình:[​IMG]

Bạn copy file Blackberry 8830.msi (tương tự tuỳ theo máy BB của bạn) ra chỗ khác.

Bước 4:
Bây giờ bạn đã có file
.msi như thông báo lỗi yêu cầu, bạn browse đến chỗ chứa nó rồi bấm OK. Việc cài ROM sẽ tiến hành cho đến khi hoàn tất (Finish). Bạn chỉ việc xoá file Vendor.xml rồi up vào con BB là xong.

Chúc bạn thành công!

Quảng cáo

P.S:
Nếu cài ROM cho 8830 mà lười, bạn có thể lấy file này về luôn nè!

Link dự phòng
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KoolFire
TÍCH CỰC
12 năm
Không có ai bị lỗi này sao ta?
thuongsmith
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks

Mình cũng bị lỗi này, thanks bạn chia sẻ. minh cũng dùng 8830, khi up lên 186 cũng có báo lỗi ấy, chán hẳn
KoolFire
TÍCH CỰC
12 năm
Lên cho những ai gặp trường hợp này!
thanks. hữu ít đó bạn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119