Khắc phục lỗi treo táo, restore, update không mất dữ liệu cho iPhone/iPad iOS 8 có iCloud ẩn

29/9/2014 5:25Phản hồi: 557
Khắc phục lỗi treo táo, restore, update không mất dữ liệu cho iPhone/iPad iOS 8 có iCloud ẩn
Chào các bạn!

Làm sao để update, restore cho tất cả những iPhone/iPad đang bị treo táo do xung đột chương trình hay máy muốn update lên mà lại ngại về vấn đề iCloud bị quên pass và iCloud ẩn.

Hôm nay mình xin chia sẻ và hướng dẫn giải pháp khắc phục cho những máy iPhone/iPad bị treo táo, muốn update mà không chắc có iCloud và không bị mất dữ liệu quan trọng của mình trên iOS 8.0.2

Bước 1: Các bạn tải chương trình tại đây. Sau đó copy bỏ vào chung thư mục chứa firmware.

Bước 2: Nắm kéo thả firmware iOS 8.0.2 vào trực tiếp chương trình đó để tạo firmware không mất dữ liệu

Bước 3: Chờ tool hoạt động tạo ra firmware trong vòng tầm 3p - 5p

Bước 4: Sau khi tạo firmware xong sẽ nằm trong thư mục firmware của chúng ta.

Bước 5:

- Với máy tính Mac (OS X): Nhấn tổ hợp phím Option + Restore iPhone.
- Với máy tính Windows: Nhấn tổ hợp phím Shift + Restore iPhone.

Sau đó chọn tới file *.ipsw vừa tạo ra ở bước 4. iTunes sẽ tự động restore + nâng cấp lên và sẽ không bị mất dữ liệu.

Quảng cáo

Mình đã test thành công trên iPhone 5 từ 7.0.4 bị treo táo lên iOS 8.0.2 không mất dữ liệu và iCloud còn trong máy không bị bắt active.

Chúc các bạn thành công!
557 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai test chưa nhỉ?
@tienthanhyhb

Minh đã test ok trên iPhone 5 rồi nhé bạn.
Bác nào icloud ẩn test chơi 😃 thử cảm jac mạnh
BLOODRANYE
ĐẠI BÀNG
10 năm
  • MINH DA THOAT ICLOUD , DA RESTORE LAI 8.0.2, NHUNG NO BAO PHAI KICK HOAT IPHON 5S , MINH NHAP DUNG TK DO , NO BAO TK K THE KICK HOAT IPHONE LA SAO VAY MOI NGUOI
hoa_nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BLOODRANYE Hết sức cẩn thận. Mình mới bị hack icloud vào tối 01/12 . bị đổi pass icloud luôn. 2 máy 5s và 4s. dùng chung một id. Mất 3củ mới kích hoạt được. Hacker Viet Nam hay thật
bác nào test thử đang hóng icloud ẩn
gerrard41
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng bị dính Icloud ẩn . của thằng bạn bên Nước ngoài mà giờ nó không nhớ . mún lên 8.0.2 mà chưa dám . haizzz
khocviem
TÍCH CỰC
10 năm
máy bị icloud có dùng cách này được không bác
hanghonda
TÍCH CỰC
10 năm
Đánh dấu

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
lasatvuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng, thế IP5s bị dính pass ngoài restore bằng cách này có còn pass ko ta ?
khocviem
TÍCH CỰC
10 năm
@lasatvuong xác nhận tool này chỉ dùng cho ai bị icloud ẩn thôi ,còn đang bị ở màn active thì vẫn ở màn active nhé không bypass được
@lasatvuong Đã thử theo như bạn . kết quả cũng k dc . chỉ restore khi đang có icluod trong giao diện !
Cách này của mình có thể áp dụng cho những máy đang sử dụng bình thường mà bị iCLoud ẩn, những máy bị treo táo mà vẫn giữ nguyên được toàn bộ dữ liệu trong máy.

Thân chào bạn!
chippr0
ĐẠI BÀNG
9 năm
@benhviendienthoai24h Còn tuỳ trường hợp bác nhé. Nếu ok sẽ qua còn bị treo báo lỗi thì sẽ phải restore sạch nên phải cẩn thận trước khi làm.
BLOODRANYE
ĐẠI BÀNG
10 năm
truong hop minh lam duoc khong ban
BLOODRANYE
ĐẠI BÀNG
10 năm
DA KTRA VA KET QUA
BLOODRANYE
ĐẠI BÀNG
10 năm
DA LAM VA KET QUA VAN K DUOC
@BLOODRANYE Nếu như máy bạn bị treo mà không biết imei có iCloud hay không hoặc máy của bạn nếu như dang bị nằm ngoài chế độ active thì không áp dụng cách này được nhé
gerrard41
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy là Icloud ẩn chơi cái này được phải ko bạn . đang tính lên . mà máy đang bị Icloud ẩn nên chưa dám làm gì
gerrard41
ĐẠI BÀNG
10 năm
mà đang có Cydia làm cái này dc ko ta
@gerrard41 Hi bạn @gerrard41

Máy đang bị iCloud ẩn hay bị treo táo bởi Cydia có iCLoud ẩn có thể dùng cách này chạy để bảo toàn dữ liệu và cứu máy nhé bạn.
@benhviendienthoai24h máy em ipad ari 1 hiện đang bị tình trạng như bác nói. em restasrt lại máy giờ bị treo táo ah. bác giúp đc em cho em xin tin nhắn vào số đt này với ah em 0963.828.680 emm cảm ơn ah
Cách này hay quá cho các bác dính lỗi treo táo mà không muốn mất dữ liệu
@namcollins bạn thử chưa có ok ko vậy???
@thietketuonglai đọc cmt từ trên xuống đi bạn, biết bao nhiêu người được rồi
datmast
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác cho hỏi nếu máy vừa bị passcode & icloud ẩn thì sau khi restore kiẻu này có thoát đc passcode để vào máy như cũ ko?
BLOODRANYE
ĐẠI BÀNG
10 năm
@datmast Khong ban oi.
@datmast Cách này của bạn hiện ko thức hiện được cho máy trạng thái này nhé bạn. Không biết máy bạn đang ở version bao nhiêu vậy nhỉ? @datmast Vì hiện giờ mình có thể remove passcode cho all iPhone từ iOS 7.1.1 và 7.1.2 mà không sợ mất dữ liệu.
gerrard41
ĐẠI BÀNG
10 năm
Từ 7.1.1 mún lên 8.0.2 . Bị Icloud ẩn , và có Cydia . có làm Được ko bạn
@gerrard41 Hi bạn! cách này làm được nhé bạn.
mình iphone 4s bị icloud quên pass đang ở 8.0.2 bg muốn xuống 7.1.2 cho ngon hơn thì làm theo cách này đc không nhỉ trả lời giúp mình với
@Trung Bướng Bỉnk xuống đc có tiền
@Trung Bướng Bỉnk Hi bạn! hiện không xuống được nhé bạn vì Apple đã khóa Sign 7.1.2 rồi nhé bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019