Khắc phục tình trạng cập nhật BB 10.3 bị lỗi khoá xoay màn hình

khanhkhoanguyen
25/2/2015 18:1Phản hồi: 8
Sau mấy ngày cập nhật lên BBOS ver 10.3 cho con Z30 của em, thì bị tình trạng khi bấm khoá xoay màn hình thì vào Hub hoặc đang duyệt web sẽ tự động xoay ngang dù đang để "em" nó thẳng đứng. Lên tinhte lót dép hóng tin tức mấy ngày nhưng cũng chỉ thấy nhiều anh em bị giống em nhưng chưa có giải pháp. Sống chung với nó từ bữa mùng 2 đến giờ, do em khá lười biếng hay mang "em" nó lên giường xem báo bị xoay qua xoay lại hoài cũng điên lắm. Sáng mùng 8 bay qua dauden.vn hỏi các pác kỹ thuật các pác bảo em chờ vài bữa nó update bảng vá lỗi ( sao nghe giống anh windows sp.... wa) hu hu .

Tối về thôi thì liều một phen factory reset em nó phát e bị bệnh này từ khi xài "ăn roi" các pác ạ, cứ điện thoại nhức đầu sổ mũi là em reset ngay (em cũng mới xài BB khoảng tháng nay thôi). Cũng lên anh gồ search một hồi rồi Reset, hồi hộp chờ đợi thì em nó cũng chạy xong ( lâu hơn thằng "ăn roi" tí ). Kết quả đã hết bị lỗi khoá xoay màn hình, vào hub và các app khác đều không còn tình trạng xoay tán loạn như trước nữa. Lưu ý các pác em chỉ mới làm trên thằng Z30 thôi nhé Z10 em chưa có máy nào bị lỗi để test.

Qui trình như sau:
1. Đối với các pác cao thủ BB em không chỉ (vì không dám múa rìu qua mắt thợ, e cũng mới làm wen BB thui he)

2. Các bạn mới làm lần đầu, vào setting ( cài đặt ) sercurity and ... ( bảo mật và quyền riêng tư ) --> wipe ...( xóa sạch bảo mật ) --> nhập blackberry vào rồi ok (tham khảo ở đây http://blackberryvietnam.net/threads/tie-n-ha-nh-thao-ta-c-security-wipe-xo-a-toa-n-bo-tren-blackberry-10.16520/)

Thôi thì kinh nghiệm của em lên bác gồ với bác youtube search "How to factory reset (wipe) the BlackBerry Z10 or 30" để xem kỹ hơn nhé.

Lưu ý : các pác nên cài BBLink để sao lưu dữ liệu trước khi Reset em nó nhé!

Chúc các pác thành công.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bác nhé. Nhưng mà os mới này dùng vẫn nóng với sóng sánh vẫn không bằng 10.2
@larungmuathu Uhm công nhận vẫn còn 1 số lỗi, nhưng được cái màn hình thêm được 1 dòng icon và cảm giác màn hình thông thoáng hơn, hy vọng sớm có bản update các lỗi của 10.3.
Dùng có xíu mà máy muốn cho vào ngăn đá luôn ấy. Wifi bắt kém hơn hẳn bản 10.2.
Máy ảnh không còn được linh hoạt ấn để chụp nữa.
Vẫn bị giật lag mỗi khi ấn ở trình duyệt với phím âm lượng.
Được mỗi cái icon nhỏ gọn hơn.
Vẫn thích os cũ hơn là os mới này.
Cứ háo hức đợi mãi mà chán....
Tình hình con Z30 của e thì ko bị tình trạng nóng ran như nhiều pác phản ánh.
  1. Wifi tạm được chắc tại ngay chổ làm em mấy cái wifi outdoor nên bắt khá ngon để bữa nào ra cafe test thử.
  2. Máy ảnh thì giờ lại giống mấy thằng "ăn roi" ip rồi phải bấm nút chụp (hơi buồn) nhưng thất vọng nhất là chưa cải thiện tốc độ lấy nét lấy nét còn chậm lắm (dù hình chụp đẹp.
  3. Cái vụ giật lag mỗi khi ấn ở trình duyệt với phím âm lượng là sao em chưa hiểu lắm pác.
Thôi chờ bản update mới coi có khắc phục mấy cái vụ kia rồi up luôn kaka.
Đơi tiếp thôi bác. Sống chung với lũ mấy bữa nữa đã
@larungmuathu Báo cáo là mới test BBVE xong mấy cái cảm biến ánh sáng không hoạt động hic, chắc em về 10.2 sớm quá haizzz
Xuống thôi bác. Em chuẩn bị tối nay là về với ty 10.2
Bạn ơi, cho mình hỏi muốn trở về 10.2 thì làm sao vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019