Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khách hàng tại Hoa Kỳ có thể đặt hàng iPAD ngay hôm nay

niky
12/3/2010 3:20Phản hồi: 40
Khách hàng tại Hoa Kỳ có thể đặt hàng iPAD ngay hôm nay

Apple đã chính thức xác nhận với các trang tin công nghệ cũng như đã công bố trên trang bán hàng rằng: mọi người có thể đặt hàng iPAD kể từ 8h30, ngày 12 tháng 3 này (giờ Hoa Kỳ, tức tầm khuya nay nếu tính theo giờ Việt Nam).

Apple không công bố chi tiết khả năng tiếp nhận bao nhiêu đơn hàng cũng như việc đặt hàng nói trên chỉ có hiệu lực đối với các khách hàng tại Hoa Kỳ. Các đơn hàng được tiếp nhận trong ngày đặt hàng đầu tiên này và về sau đều sẽ được giao hàng như đã hẹn vào ngày 3 tháng 4 - cũng là thời điểm Apple chính thức bán lẻ iPAD. Thời điểm tất cả các phiên bản của iPad (có thêm 3G, dung lượng bộ nhớ cao hơn) bán ra tại Hoa Kỳ và được phân phối tại Anh, Úc, Nhật, Ý, Đức, Pháp, Canada... được dự kiến là vào cuối tháng 4.

Nguồn: Apple Store/IPAD
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Sắp sửa sách tay về đến VN rồi 😁
Dù biết không thể có iPad sớm nhưng cứ thấy thông tin nào về nó là không bỏ qua được
về VN khoảng 50 chai ko ta. @@
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
50 chai theo tỷ giá bi giờ vẫn là 1tr thì mua được khoảng 3,4 em phiên bản thấp nhất
mà cái vụ Viettel Vina Mobi phân phối Iphone thế nào rùi ha, sao im thin thít và lặn mất tăm rùi vậy, có bác nào biết thông tin gì ko?
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Vụ này vẫn đang trong giai đoạn đàm phán với Táo, các điều khoản về lợi nhuận, cách thức công bố sản phẩm, cách kinh doanh... đều phải chờ Táo phán quyết, trong khi các nhà mạng thì có ý định bán Iphone phần nhiều nghiêng về uy tín và muốn khẳng định đẳng cấp của mình, tuy nhiên theo thông tin hiện nay chúng ta đã biết thì cả 3 nhà mạng đã ít nhiều thừa nhận có quyền phân phối Iphone và không có ai là độc quyền cả, vì thế nên các nhà mạng bị hẫng và nói thẳng là mất hứng thú với thương vụ này, Apple thì muốn lợi nhuận còn các nhà mạng đang loay hoay với gói cước của mình, Viettel chắc hẳn không muốn vấp 1 lần nữa như với Blackberry, Vinaphone cũng đang nóng lòng với Iphone và vụ 3G đi kèm liệu có khẳng định lại uy tín?, Mobi có lẽ là kín tiếng nhất. Thế nên ACE chắc phải đợi đến khi táo quyết định cho phép bóc hộp đen ra thôi. " Mình đi bán hàng cho họ mà cứ như đi ăn xin, thế mới đau" 1 quan chức cấp cao của 1 nhà mạng đã nói như vậy. Thân
Có lẻ Apple nói "hãy bán theo cách của chúng tôi ".Mà chúng ta ai cũng biết cách bán hàng của Mỹ là có trách nhiệm như thế nào rồi...cho nên với iphone và ipad ..... "hãy chờ theo cách của bạn" .
đúng rùi, ko đâu có cái kiểu như ở VN, đi mua hàng mà như đi ăn xin bọn bán vậy. Vậy mới biết, thượng đế bây h mất giá roài. hô hô
oop119
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hy vọng là 50 chai vodka Hà Nội thôi! :eek: :eek: :eek:
giá thấp nhất cho dung lượng nhỏ nhất là 499$ chắc xách tay về khoảng 600-700$
đg mong chờ đc xem review iPad từng phút giây
lại có kiến cho các thương gia rồi đây :laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb:
Mỹ có là Việt Nam mình có ngay, VN mình chỉ chậm hơn Mỹ thôi chứ không chậm hơn mấy nước khác đâu, VN mình xài con này là ngon rồi ipad 16GB + WiFi 499USD về VN chắc thêm khoảng 150USD nữa quá:biggrin9gp: múc tốt
Buồn nhất cái vụ microsim, dùng iPad mà không có 3g thì mất phần tư máy
Automator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Gọt SIM cho nhỏ lại dùng được mà bác. Cái này Engadget kiểm nghiệm rồi. Ở VN thì cứ mua SIM rác về gọt rồi dùng thôi.

Đây bác ạ : Micro SIMs can probably be fashioned from shaved down traditional SIMs

Nếu được vậy thì chắc chắn sẽ có những sim gọt sẵn cho mình. Vụ này VN là nhất
Có 3g thì cũng hay mà ko có 3g thì cũng thế, ở nhà ở cơ quan hay ngồi quán cafe chổ nào cũng có wifi cả với lại xài wifi nhanh hơn 3g nhiều, có 3g đi nữa ra ngoài đường dám đem ra chọt ko? mấy thằng giựt đồ nhìn thấy thì khỏi thoát trừ khi ngồi trong xế hộp, tui nè bao dịch vụ 3g trọn gói mà có khi nào xài đâu chỉ để video call thôi chứ toàn xài wifi vì nhanh hơn gấp đôi, thằng Hoa Kỳ nó tính phủ sóng wifi toàn quốc cũng bởi thế
nhok151
ĐẠI BÀNG
14 năm
hjz hjz
j` ghê za chời
hok lẽ cắt mạg, chuyển wa xài 3g ta 😁
em xài nhiù lắm, mà 3G mobi, vietel bỏ gói unlimited rùi
có nứớc chết em 😔(

p/s: mới đi 1 zòg check info, có lẽ xài vina gói unlimited là good nhất :D
hic, bác này chắc chưa xài 3g ở Việt Nam bao giờ roài, 3g upload download thì mạnh thiệt mạnh hơn nhiều cáp ADSL nhiều, down phim vô địch, nhưng mà Ping rất cao từ 150 đến 500 không à, thành ra lướt web chán lắm, bác không tin thì thử so 3g với wifi đi trừ khi máy của bác củ chuối quá nên cái nào cũng thấy chậm như nhau test thử con N1 xem láo thua gì em cũng chịu. Ở nội thành mà phải chạy tới chạy lui "hứng" sóng 3g muốn chết đây nè mà bác bảo đi vùng sâu vùng xa.. để em leo tít lên ngọn cây bắt sóng cho bác nhá, đi công trường bác vác theo em này chi thế để giựt le với mấy em thợ hồ hay để lót đít ngồi http://www.tinhte.com/images/smilies/square/eek4wd.gif
tui xài đủ 3 mạng luôn rồi ông nội . mặc dù ping hơi cao tí xíu 100-200 . nhưng lướt web vẫn cực tốt . hiện giờ sóng 3G của mấy mạng ổn định lại rồi . bác có xài 3G viettel chưa . thằng này bây giờ sóng thì vô địch . hầu như chỗ nào cũng có . lúc bác đi công tác , cần gửi mail hay lướt web chẳng hạn . chẳng lẽ mỗi lần cần sử dụng , lại chạy ra tiêm nét hay quán cf nào có wifi mà xài à . khi cần down game , app cho iphone , ipad , nếu tốc độ 400kb/s thì còn gì bằng .
hỏi thiệt lần cuối cùng bác xài 3G là khi nào thế , xài mạng nào ,
hiện tại ở nhà tui đang xài adsl viettel chủ yếu để lướt web , nhưng vẫn xài thêm cái usb 3G để khi nào cần download , hay đi công tác xa thì xách theo xài .
trùi hổng hiểu ý tui roài, tui nói là có 3g thì vẫn là tốt nhât, nhưng tui muốn nói là lướt web bằng wifi nó nhanh hơn vì ping thấp còn 3g vẫn lướt web tốt nhưng ping cao mỗi lần mở trang mới nó ko nhanh bằng... nói đến thế mà ko hiểu nổi sao, em đây xài từ cái hồi GPRS đến giò rồi nè bác, bác nói vùng sâu vùng xa mà em phải hiểu là cái xứ khỉ ho cò gáy thôi, mà mấy xứ đó 3g đâu ra, chứ còn tỉnh thành nào mà ko có 3g tùy vùng thôi
Đổi ra AUD hơi mắc chút nhưng thôi, cố gắng làm 1 cái!
avenk
TÍCH CỰC
14 năm
apple đang update store để xem có gì mới nào
kenyhuy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vài bữa nữa sẽ có bài " Trên tay Apple Ipad" 😁
mún có 1 em quá, haizzz, ai choa em 1 con dí. 😁:D
Đã súc xong 1 em heizzzz. Thế là lại phải cày tiếp. Mua luôn cho em nó cái case giá $39 còn cái keyboard dock mac qua $69 lận. Mà đặt hàng bây giờ thì 5/4 mới có còn muốn sớm vào 3/4 phải tới chỗ apple retail store để lấy nhưng sẽ khui hộp ngay cho anh em khi có. Đợi mãi đặt được vui quá chứ không có ý khoe khoang j` đâu :eek:
vplam
ĐẠI BÀNG
14 năm
ipad này có gps k các bác nhờ
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ối zdời ơi! Ghiền quá! Mún chọt iPad ngay lập tức!
THôi làm tạm con 16GB Wifi thôi ! chứ 3G có ĐT rồi ko cần nữa 😁 ở nhà Online = Wifi là ok rồi
Mua thêm cái USB 3G mấy trăm bạc hợp lý hơn nhiều so với trả thêm tiền cho bản 3G :D
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019