Khám phá bên trong Samsung Galaxy S6

vuhai6
19/3/2015 17:6Phản hồi: 331
Khám phá bên trong Samsung Galaxy S6
Galaxy S6 là chiếc điện thoại khá lạ của Samsung với nắp lưng không tháo rời và pin gần như không thể thay bởi người dùng bình thường. Mời các bạn xem những hình ảnh từng bước khám phá bên trong Galaxy S6 để có cái hình rõ hơn về sản phẩm mới nhất của Samsung.[prebreak][/prebreak]

Trước tiên cần chuẩn bị đồ nghề: 1 tools với 3 đầu vít khác nhau. Trong hình còn liệt kê thiếu máy khò.

Bước 1 là bạn phải khò nóng để bung keo nắp lưng ra, vì Galaxy S6 thiết kế nguyên khối và nắp lưng được cố định bằng keo chứ không phải ngàm như bình thường

Sau khi tháo được nắp lưng thì vẫn chưa thấy viên pin đâu

Nắp lưng này bằng kính, nên nếu không cẩn thận bạn sẽ làm nó ròn và dễ bể. Phần mầu đen cũng chính là tấm giải nhiệt.

Tiếp tục mở hết các ốc xung quanh để tháo khung nhựa bảo vệ. Như vậy là có đến 2 lớp bảo vệ cho main board bên trong, tuy vậy Galaxy S6 vẫn có thân hình rất mỏng manh và sexy

Toàn cảnh khung nhựa, thường người ta gọi nó là middle frame

Gắn liền với khung nhựa là tấm NFC

Tháo xong khung nhựa thì bạn đã có thể nhìn thấy mainboard chính cũng như viên pin của S6

Quảng cáo

Tháo tiếp mainboard ra nhé, khá to và chiếm nhiều diện tích

Viên pin của S6 có dung lượng 2550 mAh, chưa có thử nghiệm thực tế nào cho thời lượng hoạt động. Tinhte sẽ làm báo cáo này sớm khi máy chính hãng được chính thức bán ra.

Cụm camera trước và camera sau

Chi tiết các con chip trên mainboard của S6: CPU exynos 7420, ram 3GB

Quảng cáo

Chip exynos 7420 do chính Samsung phát triển

Đèn flash đơn, và cụm cảm biến nhịp tim
Toàn bộ các linh kiện sau khi đã được tháo ra.

331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hoàn thiện khá chắc chắn
Mên tàu hay mên xịn thế
@thinhb1 Thằng nào cuồng bạn có thể chửi nó nhưng mình chưa chửi ai cả nhé 😃 suy nghĩ lại cách nói chuyện của mình đi bạn 😁 lớn cả rồi . Mặt mình có 2 mắt 1 mũi 2 tai bạn ạ ! bạn chỉ xem có điểm gì khác bạn không
@ViệtNamChampions Mên Việt Nam đấy =))

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Thang_legend
ĐẠI BÀNG
9 năm
@silverbretx Có liên quan đến câu hỏi ko? Thằng tàu nhái giỏi cũng là do nước nó dc các hãng đặt nhà máy ở đấy nhiều nhé. Nó lắm tài nguyên để sx linh kiện điện tử. Đông dân, nhân lực rẻ nữa nên dc chọn làm nơi sx. Chưa ra iphone 6 nó đã nhái ra rồi 😆 nó chả có cái gì gọi là đón đầu cả ( à mà cũng có chút chút )
thinhb1
TÍCH CỰC
9 năm
@Đạt11031996 mình cũng chửi ai đâu, nhưng mà b kia nói đến ip thì sao đâu, mình chỉ nhắc b là chuyện đó quá bt ở cái tinh tế này thui. mình ko nhìn thấy đủ mặt b nên đoán vậy :v
Hoan hô Samsung!
Nguyên khối nhưng dễ sửa chữa và thay linh kiện
@breakdarulez Cũng khó thay pin nhỉ.
@HOANGANH MOLUX Quan trọng là SS có care chính hãng ở VN thì ko phải lo vụ pin, có sẵn pin linh kiện chính hãng.
@breakdarulez giới sửa chữa bảo nó khó sửa nha bạn . lanh quá à =]]
@nobita_forever_vt đâu, nguồn? dẫn chứng đi.
Nội quả pin chỉ cần gỡ miếng nhựa dưới ốc ra là thay đc thì khó kiểu gì.
Nc điệu bộ đàn bà quá
@breakdarulez http://genk.vn/mobile/ra-may-sieu-pham-galaxy-s6-kho-sua-chua-vien-pin-khong-the-thao-roi-20150320150857714.chn
https://www.tinhte.vn/threads/video-thao-tung-samsung-galaxy-s6-co-ve-kho-khan.2439682/
ngồi đấy mà phán =]]] . dân không phải trong nghành ngồi chém như gió . hàn khò linh kiện dán bao giờ chưa =]] .
Phần cứng samsung thì đỉnh nhất rồi 😁
Giờ chỉ quan tâm quả pin 2k6 dư lào thôi
thaitrieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@neomilanista Pin chắc ko tệ đâu bạn, h ss tối ưu hệ thống tốt hơn trước nhiều rồi, như note 4 hay E5 đó..!
longmlpipi
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp qá
huydcc
TÍCH CỰC
9 năm
Dán keo thì có vẻ khó sửa chữa nhỉ.nhưng tin này hình như mình đọc bên genk từ hôm qua rồi thì phải 😁
0988846477
TÍCH CỰC
9 năm
vẫn có thể mỏng nhiều nữa !s7 sẽ chống nước và mỏng hơn!
Samsung giữ lại để dành s7 đó!
@0988846477 Mỏng hơn nữa để Cam thành ống tele ah.
namblanc
TÍCH CỰC
9 năm
@0988846477 sx thời này mà còn để dành là lên đường sớm
xe360.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Đắt
Đang chờ 1 bài đánh giá pin S6 😁
0988846477
TÍCH CỰC
9 năm
@Armerial hình như geemark có người chấm duyệt web dckhoang 8tiếng thì phải còn em m9 2.5 tiếng
@Armerial như hạch :D
@FarmerStyle lại là thánh cuoingf sony lượn đi cưng ...

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@tinhcmnte Vicelone anh thải ra bãi nào là tuất đệ cũng nhảy vào cạp cho đc =)) thính mũi quá đi 😁
trông chuyên nghiệp và chắc chắn quá .... ko đùa tí nào
Nhìn khá chắc chắn đó chứ.
klq nhưng Dự là có nhiều thánh sẽ vào so sánh với nội thất của iPhone
@Runglathap008 Như nào là đẹp hả thánh?
@#JK Đẹp xấu là quan điểm cá nhân từng người, đừng dùng quan điểm cá nhân của bạn mà bắt ng khác tuân theo nhé. Bỏ cái giọng điệu đó đi, nc cho có tý vh nghen
@Runglathap008 Tôi nói gì mà bảo ko có văn hóa? Không thích thì lượn đi đừng vào đọc rồi xỉa xói. Thấy bài nào ra cũng nhảy vào anti bới móc. Mình cũng chẳng có tí văn hóa nào đâu. Về lo giặc đồ cho vợ đi lên đây chém gió làm khỉ mốc gì? Lên mạng xạo xạo nó vác cây đập bây giờ.
@#JK BẠN ĐANG CHỨNG MINH VĂN HÓA LÙN ĐẤY
Cũng đơn giản quá, mà giá quá cao :p
huyhoang29
TÍCH CỰC
9 năm
@potaydotcom Có giá rồi à . Xin link giá cao
@potaydotcom công nghệ nhét trong đó người không am hiểu khó lãnh hội được :rolleyes::rolleyes:
Vậy S6 khung nhựa chứ ko phải khung kim loại à,nổi ám ảnh về bong tróc vẫn còn sao ?
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@nhuankhom sao tinhte bayh lắm thành phần ko biêt j mà vẫn cmt thế nhỉo_O:mad:
@nhuankhom Khung nhựa chứ khoing phải vỏ nhựa bác nhé.
@nguyenlinh712 khung cũng là kim loại nhé. chỉ có phần đặt thiết bị thu phát sóng làm nhựa để thu phát tín hiệu tránh bị nhiễu thôi
Thangvu1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhuankhom Xin thưa với bạn là khung hợp kim nhôm nhé! Samsung có găn 1 số chi tiết nhựa để đảm bảo vấn đề bắt sóng tốt hơn.
shakaro
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này có chống nước phải, sao cũng dễ tháo lắp nhỉ. Mình hay lo nhất là pin chai
@shakaro đem về đi bơi phát là biết ngay

gửi từ vỉa hè Việt Nam
quocphu67
TÍCH CỰC
9 năm
Cho e hỏi cái NFC vs sạc không dây là 1 ạ?
TranAnz
TÍCH CỰC
9 năm
cái màn hình đâu 😆
@ngocanaaa Cái màn hình đã đem đi sửa cái chức năng "không có cảm ứng để tránh vô tình chạm phải" một samfan cho biết.
Đúng là bản gốc(ảnh dưới) nhìn em nó vẫn tinh tế và đẹp hơn 😁 Không hổ danh em nó đẹp từ ngoài vào trong. Còn Samsung S6...ôi thôi...
@Hiep Quang Hiep So sánh thế thì chịu! Một thằng có cảm biến nhịp tim, NFC, sạc không dây, hồng ngoại đi so sánh với một thằng chả có cái vẹo gì! :D
Juventino
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chuquannet nói cái này là chuồng lợn. quá là bạn bảo các fan sàm là con lợn bị nhốt trong đấy hả
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luonghoanghuy thế sao không phải là main nokia nhể 😁
@Hiep Quang Hiep chuẩn cơm mẹ nấu =))
hl80
TÍCH CỰC
9 năm
Bên trong vẫn là khung frame nhựa để gắn các linh kiện. SS muôn đời cũng ko thể học cách thiết kế sp 1 cách hoàn thiện cả trong và ngoài như Apple và Sony.
thinhb1
TÍCH CỰC
9 năm
@hl80 Học làm j. Ngta quan trọng cái bên ngoài. B có thấy ng thân trong gia đình b mặc quần áo mà vẫn cố để hở bên trong ra ko
@hl80 Bình thường vào tinh tế chỉ đọc tin chứ chẳng muốn comment làm gì, toàn các thánh kém hiểu biết thùng rỗng kêu to.
Hôm nay thì phải nói để mấy thằng lão mịn mở mắt ra :v
Samsung từ đời s1 đến nay lúc nào cũng dùng hợp kim nhôm magie để làm khung máy. Cái phần đen xì xì dưới mainboard và quả pin ấy chính là khung nhôm chứ không phải là cái lắp nhựa kia.
Chính vì cái khung hợp kim nhôm magie (chế tạo vỏ máy bay) nên mấy con máy samsung mới bền được.
Các thánh nghĩ samsung làm máy bằng nhựa mà bền hơn mấy con iphone được làm bằng nhôm thường. Thiển cận.
Còn phần viền máy các đời trước làm bằng nhựa thì mình cũng chẳng hiểu tại sao nữa, làm cái khung máy bằng hợp kim hết rồi không cố làm cái viền để rồi các thánh chê máy không có nhôm =))
@tientk8x "Lão mịn"!!! Bạn đang chơi chữ hay viết nhầm vậy?
luna.us
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngắm thôi chứ k có tiền mua :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019