Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khẩn cấp! Kiểm tra màn hình S3

chillicandy
1/6/2012 14:32Phản hồi: 315
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình nhờ anh ZZ chỉ nên cũng phát hiện ra,màn hình Amoled bị khuyết điểm rồi,nói chung bạn nào hay xem phim đọc web trong tối(trên giường) là sẽ tháy 😁
dongkisotls
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của e bị 4 chấm bi như bút dạ ý
ninhmos
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác up ảnh lên e xem chút, e đang lùng s3 mà nghĩ tới vụ này mà nản quá, như cái hồi con s2 skyrocket bị màn hình xọc xọc lúc để tối màn hinh, dùng được đúng 1 hôm ức chế phải đẩy đi, vụ đó làm mình mất máy củ với chú skyrocket
@ninhmos Vớ vẩn , cái này bị nặng chứ cái của mình chỉ có độ 7-8 cái châm bi nhỏ xíu như đầu kim thôi
@Zanr Zij Anh ZZ ơi, anh làm thế nào để nó hiện lên rõ thế, cái của em phải vào google sky chui vào chỗ tối om rồi căng mắt ra nhìn mới thấy
@samsunggalaxy Cái đấy ko phải của ZZ. Cả 2 pic trên cần máy ảnh tầm bán chuyên trở lên + chân tripod thì mới lấy đc rõ như thế E ah!

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@Zanr Zij Anh hỏi giùm em xem cái ng đó test thế nào thế, em ko có tripod nên có thể đặt máy lên mặt bàn cũng đc. Còn máy ảnh thì em có con Canon D60 chắc là chụp được
ntuan1348
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đến người mẫu, hoa hậu còn có nốt ruồi hoặc sẹo nữa là.
Trước mình dùng con Asus TF, viền xung quanh màn cũng bị hở sáng, khi màn hình tối đen mới thấy ( thường là lúc reboot máy) nhưng chả sao.
Không nói cũng chẳng ai biết.
maquan
CAO CẤP
12 năm
Em bắt đền bác chủ thớt. Đang yên đang lành lại lôi vụ này ra làm cho em S3 bỗng nhiên có lỗi ;)) không biết thì ko sao, biết rồi lại hay để ý haizzzzzz
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
hic hic các bác có máy tét thử e thì vẫn đang chờ TGDD dài cổ họ hẹn đển mùng 5/6 kìa. Nản lắm rùi...
@cubi92008 Như mình hủy cọc luôn hóa lại hay
maquan
CAO CẤP
12 năm
@cubi92008 hôm 31/5 em đặt hàng ở viettel store buổi sáng buổi chiều nó gọi lại luôn, may thế hehe
thegandalf
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix , sao mình hoang mang quá, có ai post 1 bài để hướng dẫn các bước test màn hình S3 khi mua đi. Khi ra tiệm mua lấy đâu bóng tối mà test 😔
@thegandalf bạn đừng quá bận tâm, ko vấn đề j đâu, lôi ra test chơi cho vui chứ dùng bình thường có mà căng mắt ra cũng ko nhìn thấy
@thegandalf Cái này chẳng có gì là to tát để bạn phải kiem tra cả,neu bạn cảm thấy lo ngại thì có thể chờ thêm nhiều đợt hàng nữa,có nhiều máy bạn sẽ test đc hơn.Giờ đợt đầu ít máy chẳng có nhiều máy để chọn đâu chưa kể lỗi này gần như con nào cũng bị hết.
Mình dùng gsky nếu không tắt đèn đố mà thấy,máy bạn chắc hên gặp hiện tượng này nhẹ.Cái vấn đề này mình thấy chỉ khó chịu với ai xem phim xem ảnh trong bóng đêm 😁 khi vào nền đen thì nó sẽ loang lổ nặng nhẹ tùy theo máy.Máy mình bị 1 vệt khá dài nhưng chẳng có gì để ngại cả.
Bạn thích xem phim khi tắt đèn thì có thể cân nhắc khỏi mua.Nó chĩ bị khi coi trong bóng tối và cảnh tối .Mình thì không có thói quen đó hoặc ít.Nó chỉ xuất hiện hi hữu trong duy nhất trường hợp đó,còn lại đố bạn tìm ra đc trong đk bình thường.Bới lông tìm vết thì chẳng có con đt nào sống sót nổi đâu :D
HIện tượng này bị nhiều nhất là trên con Moto Razr X910. S3 bị ít không đáng kể.
khám phá là chính. Chứ dùng bthg thì khó mà thâý được các bác ạ.
Chả qua mắt e cú vọ + thêm con của e bị sao chôỉ cũng nhiêù nên nó đập vào mắt =))
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
ai đưa ý kiến này lên thì up ảnh cho mọi ng thấy cái để xem ntn cái mình thì 3 ngày nữa mới đc lấy máy nên cũng hơi bị "Lòng Sào"
maquan
CAO CẤP
12 năm
của em còn bị nhiều hơn mấy cái ảnh của bác ZZ, nhưng mà ko bận tâm lắm vì bình thường có bao giờ nhìn thấy đâu. Cố tình xăm xoi thì mới thấy lúc tắt đèn đi ngủ thôi 😁
sao siêu phẩm mới mà lại bị lỗi màn hình thế nhỉ?
giúp mình với mình mới mua galaxy s3 hôm qua nhưng không tài nào edit được màn hình lock,không có màn hình lock giọt nướcc zì đó,cứ bấm nút nguồn là nó zô ngay màn hình chính à,hôm qua tới giờ mình vào setting chỉnh hoài mà không được bực ghê >"<
maquan
CAO CẤP
12 năm
@shamanoshuke bác kiểm tra xem trong mục setting> security> screen lock chuyển thành Swipe chưa
@maquan mình bật hết rồi mà back ra ngoài thử thì nó cứ vô màn hình chính hoài lun,không hiện ra màn hình lock,không biết vấn đề là gì
maquan
CAO CẤP
12 năm
@shamanoshuke khởi động lại máy vẫn bị vậy hả bạn
maquan
CAO CẤP
12 năm
còn hiệu ứng giọt nước là tuỳ chọn ripple effect trong lock screen options
cái này thì dùng mắt thường cũng có thể thấy được rất rõ,với điều kiện bạn ở trong 1 phòng tối, càng tối càng tốt, chui vào tủ quần áo chả hạn =))
Còn e thì buổi tối trước khi đi ngủ, để màn hình hiển thị màu đen (tải 1 file ảnh màu đen hoàn toàn hoặc vô *#0*# cũng đuợc) là sẽ nhìn thấy ngay. rõ ràng lắm
cái này phải super soi trong phòng tối thui mới thấy còn bình thường mắt siêu nhân củng không thấy gì,cứ an tâm mà dùng có gì bảo hành là xong😁
đúng rồi bạn ơi,không biết sao lun,bực quá,thích là thích cái lock screen mà bây h ko mở được dễ điên ghê
@shamanoshuke Flash lại stock Rom rồi thử lại bạn nhé!
@Zanr Zij có stock rom s3 rồi hả a
@nhuankhom Có đến 4-5 cái Rom sờ tốc rồi ý chứ.
maquan
CAO CẤP
12 năm
@nhuankhom bạn vào recovery rồi factory reset thử xem
@maquan máy em không bị gì hết.em hỏi để xin stock rom về để làm hậu sự
con sámung từ 1,2 cũng bị trên thanh màn hinh task khi chuyển sang nền tối thì vết hằng rất rõ (để ý sát bên trên) đay cũng là nhược điểm của supper amoled hết hồn.
@pond1597 Sang S3 hết rồi! Rip cái vụ đó được rồi bạn.
Có gì đâu!

Buớc 1:

Bước 2:

- Bấm nút home để cho S3 trở về màn hình chính. Lấy nét theo chế độ Manual Focus vào cái mặt màn hình đó.

- Lại mở Browser ra vẫn đang ở nguyên trang about:blank toàn màu đen đó và chụp.

Chú ý muốn chụp thấy rõ, nhìn thấy rõ thì cần phải ở trong môi trường tối nhất có thể. Chui vào tủ quần áo, vào nhà vệ sinh đóng kín cửa lại.

Chân tripod: khi chụp thiếu sáng thì shutter sẽ đánh rất chậm nên cần nó để tránh rung. Lấy nét MF để khi bật màu đen lên trong môi trường tối máy ảnh ko phải lấy nét nữa vì khi đó lấy nét sẽ rất khó khăn.
@Zanr Zij
Làm thế này là làm gì vậy bạn?
bit701
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanggiabao Để kiểm tra màn hình đó bác
@bit701 Bước 1 để tự kiểm tra. Bước 2 để có thể chụp đc rõ nhất bằng máy ảnh!

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019