Khi nhận cuộc gọi, chuông đổ, nhưng màn hình iPhone tối thui...

huuphuong30
9/5/2009 2:3Phản hồi: 32
Mình đang sài iPhone 3G, mình làm kinh doanh nên thường xuyên nhận cuộc gọi. Mỗi ngày nhận khoảng 40 cuộc gọi, nhưng một nữa đó không thể trượt để nghe. Vì màn hình tối thui, cho dù chuông vẫn đổ, bấm nút home vẫn không có tác dụng, chỉ 1 cách duy nhất là chờ bên kia ngưng gọi thì màn hình mới sáng lên và mình phải gọi ngược lại cho người ta. Mình đang sài mạng Vinaphone và theo cảm tính của mình có thể do Sim của nhà mạng? Hay một lý do nào khác mà mình vẫn chưa Fix được lỗi này? Mong được A.E. chia sẽ!

Mình đã restore lại rồi, FW custum, tình trạng tối màn hình có giảm, nhưng vẫn còn 4 - 5 cuộc/ngày. Nói chung tình trạng có giảm nhiều, nhưng vẫn chưa "dứt bệnh". Nghe nói có phần mềm insomnia trị được bệnh:
Không biết AE có thử chưa?
File của bác Delta là copy file đính kèmvvào đường dẫn bên dưới là hết bệnh, nhưng một số AE nói rất mau hết pin. Vậy AE có fix được triệt để bệnh này chưa?
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bị như vậy bác có thể bấm nút volume up để giải quyết....
huuphuong30
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bấm nút Volume chỉ ngắt chuông thôi, nút Power thì từ chối cuộc gọi. Mọi việc chỉ có như thế thôi, không hơn được nữa.

tốt nhất restore lại đi bác ạ , có kêt quả ngay 😁
Restore lại, nếu khôg hết thì đó là bệnh sleep mode (Ngủ sâu😁), một lỗi thường gặp trên main, can thiệp bằng phần cứng sẽ hết.
Bác thử đổi theme lại xem, chắc là co kết quả 😁
theme thi có liên quan gì đến vấn đề này bác có thể hương dẫn cụ thể được kg?nghe lạnh hết cả người
huuphuong30
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái vụ theme này mình cũng chưa hiểu rõ, liên quan như thế nào với trường hợp này? --> Tối thui màn hình!
Tình hình đúng là như vậy đó bác.

Một là restore lại thôi. Máy mình vẫn thỉnh thoảng bị vậy. Nói chung iPhone về khoản nghe gọi, không "trâu bò" bằng các máy khác!
cái này thì chỉ có restore lại là ok ngay ấy mà ....! do bác dùng như thế thì máy nó treo là chuyện bình thường thui mà ....!
Bác nên restore lạ là chắc nhất!
Nhưng máy bác phiên bản quốc tế chứ nhỉ?
dohonghanh
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình sài 3G W trước đây cũng bị như bạn bây giờ thì hết bị mình có 1 kinh nghiệm cho bạn đây.

* restore FW gốc nha fix lỗi và dùng themes gốc hoặc themes đơn giảm chỉ có icon và Wallpaper thôi sẽ giải quyết tình trạng trên .
Chúc bạn vui.
Cuongredsun
ĐẠI BÀNG
15 năm
trước khi restore lại FW bác thử full reset máy lại coi , chắc mò mầm chỗ nào đó bị lỗi rồi cũng nên đó bác 😃
huuphuong30
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đã restore lại rồi, FW custum, tình trạng tối màn hình có giảm, nhưng vẫn còn 4 - 5 cuộc/ngày. Nói chung tình trạng có giảm nhiều, nhưng vẫn chưa "dứt bệnh". Nghe nói có phần mềm insomnia trị được bệnh, không biết AE đã thử chưa?
quangbobo
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái này mình vừa bị xong, bạn cứ restore là hết. thanks
huuphuong30
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tình hình là sau khi Retore lại 2.2.1, thì máy . . . vẫn bị như cũ. Nhưng sau khi đổi vứt bỏ sim Vina thay bằng sim Mobi thì không bị nữa, vậy thì bệnh này là bệnh gì? Số sim Vina của mình không thể bỏ được, mong các bạn tìm giúp cách khắc phục? Mình cũng đi hủy sim Vina hiện tại và làm mới, nhưng vẫn bị. Thật là bó tay luôn....:angry6wn:
ct insomnia mình đã cài cho máy của mình rồi bạn, bị y chang máy bạn, trang web nước ngoài họ gọi là deep sleep, mình cài và thấy ok lắm không hao pin nhiều đâu
nouvo
TÍCH CỰC
15 năm
Để mình cài file vào thử xem sao, dạo này mình cũng bị lúc họ gọi vào màn hình tối thui, nhiều khi họ gọi vào ko trượt sang để nghe được. Phải chờ họ gọi xong rồi gọi lại bất tiện quá
huuphuong30
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vậy là căn bệnh này vẫn chưa có giải pháp?
Mình cũng từng bị như thế ,nhưng đã tìm ra bệnh của nó rùi .chỉ cần khi bạn Retore lại nhưng trước khi làm nên để vào máy một cái sim của cái mạng nào bạn không cần dùng ấy ,khi retore xong lắp sim bạn cần dùng vào là ok,nhưng cũng đừng nên tải nhiều them về quá máy sẽ bị nặng đó
vậy bạn cài thêm cái foft lắc nghe cuộc gọi , ai goi tới lla81c tay nghe thôi
nam_72
TÍCH CỰC
15 năm
Hình như bác chủ topic này xài 3GS thì phải,với 3GS tôi thỉnh thoảng cũng bị nhưng nhẹ hơn là chỉ cần bấm nút home là sáng màng hình.Tôi thì tìm ra nguyên nhân là phải tắt chức năng zoom của 3GS đi bệnh dứt hẳn.Bác thử xem...
yatyao
ĐẠI BÀNG
15 năm
tui cũng bị y chang vậy, ai biết giúp dùm với! FW 3.1 Iphone 3G lock! nhiều lúc nhấn Home nó không lên màn hình mà người ta gọi tới vẫn đổ chuông! 1 ngày bị 1,2 lần! hic hic...
mình làm theo hướn g dẫn trên diễn đàn nước ngoài thì họ nói là cài chương trình insomnia vô là ok mình đã thử cách này và máy đã hoạt động ok, không bị lỗi và pin không tốn nhiều như cài cái file của bac delta. AH quên, bạn vo Cydia- search - insomnia - cài vô là xong
yatyao
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình làm như lời bạn nói nhưng máy nóng kinh khủng! thêm vấn đề nữa chắc bạn cũng biết là sụt pin nhanh ghê hồn! trong 1 tiếng mà sụt gần 20%! Thêm nữa là ở FW 2.2 thì mình không bị tình trạng này! từ khi up FW 3.1 thì mới bị! Mình đã tìm hiểu và thử mọi cách (vd như: restore bằng sim khác, rồi tắt hẳn chức năng mail bằng cách thay tên MobileMail.app thành MobileMail.xxx,..)
Máy mình không cài mcleaner, mcallshow hay lắc để nghe! chỉ khi restore xong (bản của IPHN - Sonpham) rồi cài các app: XGPS, bossPaper, Rock. Vậy thôi!
Ai biết chỉ giùm mình mình cảm ơn lắm lắm 😔
Bác có tin là máy bác chỉ cần thay con chip wifi là hết bệnh không? Đừng cố bằng phần mềm làm gì, mất công lắm.
Chip wifi có một đường cấp áp, nếu bị lỗi sẽ gây nên tình trạng ngủ sâu (Sleep mod). Kể cả wifi hoạt động bình thường mà bị sleep mod thì vẫn phải thay chip khác!
bạn đã tắt push notification chưa ? nằm phía dưới carier đó
yatyao
ĐẠI BÀNG
15 năm
không ai giúp được sao? hic hic... bây giờ cứ 1 ngày là nó bị 1,2 lần như thế! ức chế chịu khkông được! muốn lấy búa đập quá :mad:
yatyao
ĐẠI BÀNG
15 năm
chài, ở FW 2.2 đâu có tình trạng như thế bạn! wifi lướt nét vù vù, chỉ khi lên 3.1 thì nó bị như vậy á! tks bạn đã trả lời!
yatyao
ĐẠI BÀNG
15 năm
rồi bạn ạ, không những tắt mà mình còn sửa hẳn file MobileMail.app luôn để không chạy mail ngầm nữa! Mong mọi người chỉ giáo!
PS: Máy Lock 3G FW 3.1, nghe gọi rõ, sóng gió tốt, chỉ mỗi tội lâu lâu bật màn hình không lên mà gọi tới vẫn đổ chuông! Để sau 5,7 phút thì mới hiện lên lại, dĩ nhiên là không báo gọi nhỡ! Xài Sim mobifone trả sau! Rất mong được giúp đỡ!😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019