Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Không add được máy in sau khi cài Win7

kuty
14/8/2009 15:12Phản hồi: 22
Mình cài Win7 xong thì không add được máy in, máy in của mình là HP laserjet 1160. giúp mình với các anh chị em ơi. cho đĩa driver của máy in vào cài cũng không được. trước dùng Vista thì chỉ cần cắm vào là nhận được driver của máy in ngay
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuminhchau
ĐẠI BÀNG
15 năm
Máy mình là Dell Vostro 1000, cũng kkhông cài được máy in Cannon Laser Shot 1120, không xài được micro, hiện đang xài win 7 build 7229. Cao thủ nào biết giúp giùm
theo mình thìbạn nên cài driver suond của nó không nên xài driver máy tự nhận, có thể vì vậy mà cò có micro đó. mình đã gặp trường hợp này rùi.
vuminhchau
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ai giúp giùm đi ! Chưa thấy ai trả lời vậy ?
kuty
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hình như thằng Win7 đều bị cái lỗi máy in thì phải, mấy ku em ở cơ quan cài Win7 mỗi khi in đều phải copy sang máy WinXP để in, còn cái lỗi micro của bạn có thể do driver chưa tương thích, thử tìm và cài lại xem sao. máy của mình dung micro ngon lắm. Toshiba L310
Hiện tại Win7 chưa hỗ trợ driver cho một vài loại máy in, chờ khi nào MS bán chính thức, các hãng viết Driver cho mấy dòng máy đó thì sẽ xài được.
Bạn có thể Share máy in trong mạng LAN.
Ko hiểu máy móc các bác ra sao chứ còn w7 ở máy tôi cái gì cài vào nó cũng nhận ra hết: máy in, scan, điện thoại di động, camera, card âm thanh ngoài, nếu bác để auto thì nó sẽ tự cài driver của W7 luôn. Điện thoại di động, card âm thanh tui ko muốn dùng driver của W7 nên tôi dùng driver của vista cũng chạy tốt.
Đối với máy in thì bác thử kiểm tra lại cái dây cáp xem sao vì máy in sau 1 thời gian sử dụng rất hay bị lỗi dây cáp (tôi phải mua mấy chục ngàn 1 sợi cáp USB để sử dụng 😔)
PTTK21
ĐẠI BÀNG
15 năm
các bác cài lại xem sao. cái chính không phải cài đặt máy in trên Win 7 phải đúng series ví dụ như máy in của em là - HP LaserJet 1200 khi dùng Win 7 RTM em cài add máy in là - HP LaserJet 2200 series PCL5 - vậy là in thoải mái mặc du máy in của em là HP LaserJet 1200 - các bác thử cài lại xem nhé
red_devil
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn bác, mình vừa cài Win 7 xong, đang đau đầu tìm driver cho con LaasLasserJet 1320. may mà đọc được bài của bác. mình cũng add thử HP LaserJet 2200 series PCL5. Cũng in được, may quá
@PTTK21 Cảm ơn bác rất nhiều, sau 1 hồi cài tứ tung, các thể loại, sắp tuyệt vọng thì tìm đến bài của bác và đã thành công...
Cài máy in HP 1200 for Win7

Trong Windows 7 cũng đã tích hợp gần như đầy đủ các loại máy in, với điều kiện bạn đã update phần printer, Bạn vào Start --> Devices and Printers --> Bấm phải Mouse vào nền cửa sổ --> Add a Printer --> Add a local Printer, sau đó bạn chọn update windows --> sau khi update xong thì trong danh sách đã có đầy đủ các thiết bị máy in để tiếp tục cài đặt bình thường. Chúc bạn thành công
@ntanh1971
Mình cũng đã dùng cách này mà không được bồ ơi
huyzin
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác xem thế nào chứ em cài biết bao nhiêu máy Win 7 mà vẫn add máy in ok thôi
Nhớ là trước khi add Printer the vào trong Control Panel\Hardware and Sound\Devices and Printers thì phải remove device hết tất cả máy in có trong đó đi rồi add bình thường có khi còn dễ hơn Xp 😁, add qua lan cũng vậy thôi
Chúc vui, thân
Co pac pro nao giup em voi. Em kgonf add dc may in ao trong win 7. Thanks.......
Mình cũng bị như bạn hiện cũng đang tìm kiếm driver nhưng chưa có.
Nếu máy in chưa có drivers cho win 7 thì các bạn thử dùng driver của các win cũ hơn. Click phải vào file chương trình (.exe), chọn properties, vào tab Compatibilities chọn bản win mà driver chạy ổn định nhất.
vtlam
TÍCH CỰC
14 năm
Tôi có cái laptop Vaio cài Windows 7 Home 64-bits mà ko add được máy in mạng trên máy XP, mặc dù đã cài đúng driver 64 bits cho HP 2014 rồi. Có bác nào cùng cảnh ngộ ko nhỉ....?
kuty
ĐẠI BÀNG
14 năm
sau khi tham khảo kinh nghiệm của các bậc cao niên đâu fbạc phơ kinh nghiệm đầy mình thì em tím ra được nguyên nhân rồi, do thằng UAC của WIN, em ghét cái thằng này vì làm gì nó cũng báo cáo nên tắt phéng nó đi==> không cho in, nhưng sau khi bật lên thì in được bình thường, không cần cài driver đâu nhé, các bác cứ thử xem
E cũng bị tình trạng tương tự. Win7 32bit thì in qua Lan bình thường, 64bit thì ko.
Bạn phải cho biết đang dùng bản 32 bit hay 64 bit chứ. Máy tính cài 64 bit mà máy in chi chấp nhận 32 bit thì sao nhạn được. Check lại cáp kết nối nữa. Nối bằng LAN hay Local. Phải nói rõ mới giúp dc chứ
E dùng 64bit mà, nối qua Lan. Làm sao biết máy in chỉ chấp nhận 32bit ah?
Mình cũng bị lỗi này, cài win 7 64bit, professional, lên trang web của HP download driver về, cài xong rồi vẫn báo là không có driver. Lúc trước mình dùng win 32bit vẫn in được bình thường. Bạn nào biết lỗi này xin chỉ giáo với.
truongiscool
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huongnl01 Bạn đã cài được chưa. Mình bị giống bạn. Help!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019