Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Không chép được danh bạ từ sim sang iphone

bonbonhd
6/1/2013 15:4Phản hồi: 41
Chào cả nhà !
Như tiêu đề , mình xài con iphone 4s lock phiên bản 6.0.1 , mình vào cài đặt , chọn Mail - Danh bạ - Lịch , rồi vào phần nhập danh bạ trên sim , nó hiện chữ đang nhập danh bạ trên sim rất nhanh , mình ra Contact vào danh bạ thì kg thấy gì trong danh bạ ? Mình đã thử vài sim rồi , kg sim nào coppy ra được hết . AE ai biết bị gì thì chỉ mình với . Cám ơn AE
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lock ma doi dang ba j pa??
Luu. Tung so di +84 vao dau so moi hien ten!!
@Mr-phong311 Hỳ...bạn kg hiểu ý mình à ? Mình nói là coppy danh bạ từ sim sang iphone 4s ấy , mình vào Mail - Danh bạ - Lịch chọn phần nhập danh bạ trên sim , ra danh bạ xem thì kg có
chưa bị thế bao giờ
bạn thử reboot iphone xem đc ko hoặc cài thử
SIMamager xem sao
@nokia_1202 Máy mình đang xài phiên bản 6.0.1 mà , có cydia đâu mà cài .
Lock xai sim ghep sao ma nhan dc dang ba cha noi@@
6x vẫn jb đc mà Jailbreak Tethered dc nhé
@nokia_1202 Kg hiểu sao kg chép danh bạ từ sim sang iphone dc nữa ?
BinApple
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nokia_1202 - 4s fw 6.0.1 jb bằng cách nào vậy o_O
@nokia_1202 Nguy hiểm quá
reset all setting cho nó phát xem đc ko
ko để ý tg 4 sr
Có ai biết bị gì kg ? Giúp mình với
Hell me ! Hell me
@bonbonhd Reset all setting rồi activate lại.vào setting nhập danh bạ từ sim đảm bảo 100% là được.mình thử nhiều rồi

Sent from my LG-P925 using Tinhte.vn
@kaimobile_support Là sao bạn ? Mình chưa hiểu lắm , reset cài đặt thì mình biết , còn activate lại là sao ? Có phải activate lại rồi bỏ sim của nhà mạng Verizon vào activate kg ?
Đã reset tất cả về ban đầu , vẫn không coppy danh bạ từ sim sang iphone được , ae ai cao tay giúp hộ mình với .
Ai vào giúp với , reset máy về ban đầu rồi , vào nhập danh bạ từ sim vẫn kg được . Oải quá đi thôi
tháo sim ghép ra
cho sim vô
chép xong
lắp sim ghép
để nhận sóng
@vvvvvv Hỳ...bạn tháo sim ghép ra , rồi cho sim vào , vào trong cài đặt , nó đâu có hiện phần nhập danh bạ từ sim . Cách của bạn cũng kg được
Ai giúp mình với , oải quá đi
@bonbonhd wên
off icloud danh bạ đi
ACE ai biết bị lỗi gì kg vào giúp mình với
@bonbonhd Nên check lại xem sim ghép có bị lỗi không

ACE chuyên gia iphone đâu rồi , vào giúp mình với . Hell...hell...
@bonbonhd Thử xem sim có lưu danh bạ không.cho vào máy khác ý.nếu có thì reset all setting rồi.cắm sim nhà mạng vào activate (heicard sim thì không cần vì activate được luôn) rồi cắm sim ghép vào cho máy nhận sóng.vào setting - mail danh bạ và lịch - nhập danh bạ từ sim là ok

@kaimobile_support Mình đã reset all rồi , mình sài tp-sim , reset all xong bỏ sim vào sim ghép , vào cài đặt chọn phần nhập danh bạ từ sim , ra danh bạ kiểm tra vẫn kg có danh bạ nào trong máy , mình đã thử vài cái sim rồi , sim nào cũng có lưu số đt hết . Kh biết bị lỗi gì nữa
trongkham
TÍCH CỰC
11 năm
kiểm tra thử sim có lưu số dt nào ko,nhiều người dùng máy dt khác luu tên máy hết rồi chuyển qua ip trong sim ko có 1 danh bạ nào cả,mình đã gặp nhiều người vậy rồi.bạn thử kiểm tra lại nhé,nếu ko dc thì restore lại thử xem sao.chúc vui.
ACE cao thủ iphone giúp mình với .
@bonbonhd bạn mượn 1 máy khác( có hệ điều hành ) hoặc 1 chiếc i phone W rồi nhập danh bạ từ sim qua ... sau đó có thể back up sang outlook hoặc csv file hay vcf file sau đó sync lại vào máy ip của bạn qua itools hoặc itune mặc định ... còn có thẻ mượn 1 máy ip khác để đồng bộ qua icloud 😃
@quan221188 Mình mới chuyển qua iphone xài , chưa rành lắm . Cái outlook hay csv file và vcf file là sao ? Thực hiện trên PC hay trên đt ? Nếu được bạn có thể hướng dẫn cụ thể từng bước giúp mình . Thông cảm nhé , hơi gà tí .
@bonbonhd trên pc bạn ạh .
tốt nhất bạn mượn 1 cái ip của ng khác lắp sim của bạn vào rùi chép danh bạ từ sim ra máy ngdo sau đó export ra máy tính rùi sync vào máy bạn ( sd itool cho dẽ nhé )
Mình cùng bị như thế
Chép từng số đi bạn ơi
nkt1994hd
ĐẠI BÀNG
11 năm
mềnh cũng bị thế
Cách tốt nhất mượn cái iPhone world. Rồi login bằng tài khoản Apple của mình vào xong xuất danh bạ ra rồi đồng bộ với iCloud. Xong rồi gắn sim vào máy Lock đồng bộ lại. Mà phải sửa +84 đầu thay cho số 0 thì người gọi lại mới hiện tên. Ngu kiến mình làm thủ công là vậy. Giờ danh bạ mình lưu trên iCloud cho iOS với Google cho Android. Muốn chắc hơn xíu nữa mình lấy con Android xuất danh bạ thành file rồi quăng nó vào gmail 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019