Không hiểu sao Itune lại báo là không đọc được nôi dung của iphone(có kèm hình ae xem chỉ dùm).

Liemiphone1993
20/6/2013 12:34Phản hồi: 13
Không hiểu sao Itune lại báo là không đọc được nôi dung của iphone(có kèm hình ae xem chỉ dùm).
mới đầu cấm dây vào iphone thì itune bật lên báo cái dòng Warning! sau đó thì e bấm nút OK thì nó vào hình thứ 2
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hỏi han đàng hoàng, rỏ ràng thế này có phải tốt ko.
tình hình có vẻ như phải thử nhiều món mới khắc phục được cái tình trạng trên: rút cáp và khởi động lại cả ip lẫn máy tính, đổi cổng usb và đổi luôn cọng cáp zin càng tốt.
có thể thử thứ tự từng món trên hoặc chơi hội đồng nếu muốn.
cuối cùng vẫn ko được thì đổi luôn máy tính hoặc thử ip khác (dùng cùng cổng usb và cáp trên con ip của bạn bị lỗi) coi có ổn ko, nếu ổn thì ip bạn có vấn đề, nếu cũng lỗi thì máy tính có vấn đề.
chắc máy bị lỗi phần mềm gì đó !
nó báo lỗi phải restore lại !
ùm e cảm ơn các a
/private/var/mobile/Media/
xóa folder iTunes_Control trước khi xóa backup ...
done reboot
898759
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn làm theo như này nhé, mình vừa bị và khắc phục xong, không cần restone 😁

Cắm Iphone vào, dùng itools hoặc ifunbox truy cập vào file hệ thống tới thư mục Itune_Control ---> Itunes sẽ thấy file iTunesCDB. Click chuột phải rename thêm chữ "X" và sau nữa (tên mới sẽ là iTunesCDBX). Xong disconnect iphone, thoát Itools hoặc Ifunbox, rồi mở Itunes lên là hết

Nguồn:

http://ismapl.wordpress.com/2013/05/20/how-to-fix-itunes-cannot-read-the-contents-of-the-iphone-ipad-or-ipod-touch/

How to Fix “iTunes cannot read the contents of the iPhone, iPad or iPod Touch”?

When running iTunes and you receive the popup message: "iTunes cannot read the contents of the iPhone. Go to the summary tab in iPhone preferences and click restore to restore this iPhone to factory settings”. DO NOT RESTORE It could be one of...
ismapl.wordpress.com
vutuanhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@898759 cách này OK nhất, tks bạn
@898759 Cách này chuẩn thì đừng hỏi, cảm ơn bác😃
DUOC rồi, tí nửa là rétore lại =]]]
@nolov2 do bác chạy itool đó mà. rename file itunesCDB thành itunesCDB.bak(m đã thử) cũng đc or thêm chữ X như bài(m chưa thử)
@truongphi1 mình thử chữ x như bài được đó =]]]
các bác cho em hỏi cái iphone của em đã jailbreak mà sao làm theo cách của bác 898759 mà iTunes vẫn báo khôi phục lại máy
các bác có cách nào giúp em với
@lykhoa096 xoá luôn file đó đi
khởi động lại ip
@vvvvvv thanks bác !
em xóa trên máy rồi vào iFile /private/var/mobile/Media/ tìm file iTunesCDB thêm chữ " X " như bác ở trên vào là xong 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019