Không lưu được ảnh sau khi chụp :(

tuanath
22/4/2011 2:54Phản hồi: 14
Sau khi chụp thì chỉ thấy hiện lên, nhưng sau khi mình vào xem ảnh thì chẳng thấy đâu, mặc dù đã remove bless n900 đi rồi. khởi động lại rồi vẫn bị thê? có bro nào giúp mình cái được không ? tìm trên diễn đàn nhưng ko thấy ai chỉ rõ ràng lắm
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rồi rồi. Hỏi luôn 1câu sau khi quay video rồi play = media player có bị playback error ko?

Đọc cái topic mà mình post, có bạn chỉ cách rồi đó.

http://www.tinhte.vn/meego-hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-408/n900-khong-chay-duoc-video-clip-vua-quay-cuu-voi-cac-bac-oi-t_t-659122/

Nếu sửa được cả 2 lỗi thì nhớ nói nha. nhớ đó ^^
tuanath
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã khắc phục đc, đầu tiên mình remove cái bless n900 đi, sau đó khởi động lại máy, kết nối với máy tính , và vào thư mục DCIM xóa toàn bộ file .tmp và file ẩn đi, Bây giờ bạn chụp và thử quay video lại xem nhé, giờ khi chụp hoặc quay xong nó sẽ xác nhận lại video hoặc ảnh ở media mất 35s , đợi tí, rùi cắm lại vào usb máy tính. bạn vào dcim sẽ thấy ảnh vừa chụp. 😁. ko biết cách này chuẩn ko, nhưng của mình là chạy ok roài :D... 😔 ko dám cài bless n900 nữa k biết xung đột với anh nào :(
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
Buồn thật, thứ 1 là mình ko hề cài Bless N900, thứ 2 là chả có file ẩn nào trong DCIM của mình.

Sao có mình tui vậy ông trời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii............
tuanath
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế bạn có cài FCam ko ? 😃 , còn file ẩn tmp trong DCIM bạn nhớ phải chọn view --> show hidden trong windows nhé, xóa sạch nó đi gửi lại xem,
Hình như có mỗi tôi và bạn bị 😔, còn lại chả có ai bị cả
2, à quên , bạn thử format cái thẻ đi nhé, backup xong format cái thẻ nhớ ngoài thử xem 😃
có j contact với mình , cùng nhau chia sẻ.
Có khả năng bộ nhớ bị đặt chế độ Read only
Sao dạo này nhiều người gặp vấn đề này thế nhỉ ? Mà tìm mãi vẫn ko hiểu lỗi từ đâu phát sinh ra :| ko nhẽ Maemo có xung với WIN chắc :| thử với Ubuntu ko bị nhưng lần nào bị là y như rằng vừa kết nối với WIN :|
Mình xài với win thì thấy có gì đâu.
Máy ảo thì không xài vì hỗ trợ không được tốt lắm(cái nì thanks bác zZz4everzZz nè)
Máy mình xài 1 đống apps nhưng có thấy sao đâu.Trong đó có cả blessn900 luôn mà.
Thế sao bác không flash lại xem tình hình nó có khả quan hơn không
tuanath
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này mới phát sinh, các bác thử save ảnh vào thẻ n900 luôn, đừng save vào thẻ nhớ ngoài điện thoại nữa, của mình sau khi remove bless đi và xóa cái file ẩn TMP xuất hiện ở DCIM (của thẻ nhớ ngoài ) thì lại ok . cũng chả hiểu nguyên nhân từ đâu nữa. nhưng thử lại 2 lần đều được theo cách trên. Và có 1 cái kỳ lạ nữa là khi pin của máy ở mức thấp, nếu mình chụp ảnh thì ko lưu đc 😔, lỗi kỳ quặc chưa từng thấy
anh ơi.e cũng bị lỗi camera.lần đầu chụp thì được(nhưng ko lưu vào máy được)lần 2 chụp lại bị đơ máy luôn..e có cài Fcam nhưng xóa rôi...........Lỗi thứ 2 là e dơ nhạc về cũng ko lưu được,bắn blutoot sang cũng ko lưu được..a nào biết share cho anh với..e cảm ơn nhiều......
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
@kevinvu_ha: Do máy mình trước h xài vẫn ngon, bị mỗi lỗi này thôi nên mình ko muốn flash FW lại. Vấn đề về flash mình thấy rất nhiều bạn bị lỗi bên topic đó rồi. Mình đang xài win7 64 bit ultimate, nghe nói ko flash được. H cài xp thì trong topic đó có người làm được có người ko. Nói chung flash là 1 vấn đề lớn với mình vì mình ở singapore, bạn bè ko ai dùng N900 cả. Ra tiệm thì hơn cả trăm $. Nói chung chưa về Vn thì chưa dám mạo hiểm. Ở vn còn liên lạc được với anh em tinhte.

Tức 1 cái là lỗi hình ảnh ko save được thì ko còn nữa, lỗi playback error của clip sau khi quay thì sáng nay lại hết. Chả biết lúc nào nó xảy ra. Haizzz.
Hôm nào có thời gian có khi phải bố trí làm bài hướng dẫn anh em FLASH trên Ubuntu mất :-S FLASH hỗ trợ WIN ko tốt lắm
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
N900 là 1 phone với nhiều soft đang test, nếu có được 1 bài flash hiệu quả cao, ít lỗi thì quá tốt cho mọi người rồi. Vì flash mà gặp vấn đề thì còn chết người hơn những lỗi do soft gây ra ^^
tình hình la hình như nhà mình ko ai biết cách khắc phục hay sao ý.e thử mấy cách mà vẫn ko được.bà con ai mà bị lỗi như thế rồi mà sửa được chỉ giúp cho a e với..thank nhiều
có thể do bộ nhớ cài soft 2gb bị full chăng ,mình bị vậy 1 lần uninstall vài app là hết
các bạn ơi. mình có một máy canon 600d. trước đây chụp xong thì mình rut thẻ nhớ cắm trực tiếp vào laptop để cóp hình. nhưng hôm nay. mình chụp xong thì đưa thẻ nhớ vào không có ảnh chụp ngày hôm nay. chỉ có những ảnh trước kia. các bác co thể giúp mình không ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019