Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Không Sync Ứng dụng và Game được vào Iphone 4

husky
19/7/2011 11:35Phản hồi: 42
Cho mình hỏi, máy mình kết nối với Iphone 4 với Itune, khi kết nối thì Itune có nhận , và khi mình Sync nhạc thì ok, nhưng Ứng dụng và game thì không vào , chỉ thấy báo Sync complete. Ok. nhưng vô thì không thấy gì. Trong khi mình sync Iphone cũ 2G thì mọi cái vào đc hết, ko sao cả. Vậy cho mình hỏi nguyên do vì đâu và khắc phục như thế nào vậy. Các bạn giúp mình
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác thử xoá hết những gì đã sync ( music, video, photos,... ) rồi bắt đầu sync lại từ đầu xem sao.
thử sài ifunbox xem
Mình cũng đã thử rồi, xóa hết những gì sync lúc trước, rồi sync lại từ đầu, kết quả là ko sync được gì vào iphone luôn, mặc dù hiện thông báo Sync ok.

---------- Post added at 06:45 PM ---------- Previous post was at 06:44 PM ----------

ifunbox là chép file mà, nhưng mình muốn sync mấy ứng dụng từ app store của apple đó
ơ ifunbox cài đc ipa mà
cần thì teamview
6v coi cho
Nhưng mà ifunbox của mình chạy nó hiện cái lỗi "Apple Mobile Device Driver is not installed. Please install iTunes (R) from Apple.com." Đó, nên mình cũng ko kết nối được.
cài lại itunes cho nhanh Apple Mobile Device Driver is die rùi sao nhận thiết bị
mình nghĩ là 1 trong 2 lý do này
TH1: app của bạn là app mua bằng tiền thì bạn thử backup rồi chạy lại OS rồi sync app là được ( theo kn của mình thì khi đã sync app ở một máy tính với user iTUnes thì không sync app từ máy tính khác với user iTUnes khác được )
TH2: app của bạn là ..... thì bạn phải jailbreak máy và cài appsync 4.0+ để cài games .....!
thân iLem0n
Nhưng mà ifunbox của mình chạy nó hiện cái lỗi "Apple Mobile Device Driver is not installed. Please install iTunes (R) from Apple.com."
mình đã làm như vậy rồi mà sao ứng dụng mình tải từ itunes về máy tính cài vô máy thì sử dụng không được, chừng 1s thì bay ra ngoài rồi! làm theo cách của bạn thì cũng y chang....! không sur dụng được luôn.... hic..... giúp mình với
Ứng dụng mà bạn tải từ iTunes rồi cài qua cách này ko được đâu vì là bản quyền nó khác, còn bạn cài từ iTunes mà vào vẫn bị out thì thường do lỗi FW máy bạn thôi 😔
nhưng mà cũng là ứng dụng đó nhưng mình tải bằng appstore vn thì lại cài được
Cái này mình bị rồi, k còn cách nào khác ngoài restore firmware đâu bạn, chắc chắn sẽ sync đc!
bac down PC suite ve` ma` sync 😃
Minh đã down về rồi, nhưng cài xong nó hiện tiếng tàu tiếng trung gì tùm lum sao biết mà dùng đây?
....Nhưng mà ifunbox của mình chạy nó hiện cái lỗi "Apple Mobile Device Driver is not installed. Please install iTunes (R) from Apple.com."...

Mình cũng bị y như zậy😔
nếu itunes vẫn nhận ip
move itunes vô C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support
nếu ko đc cài lại itunes thui
mình cũng bị như bạn vậy. app mới thì itunes nó syn OK nhưng với app cũ thì ko đc, máy báo syn xong rồi nhưng ip thì lại chẳng có gì. mình thử mọi cách như xóa app ko syn đc đi (vì sợ app hư), cài lại itunes... vẫn vô vọng...😕
@henjo dùng itools mà cài
Sao ko cài = ifunbox
mình dùng ifunbox cài game được rồi. nhưng sao cài nhạc hình đây bạn?dùng pcsuite ko được. help me
sài itools đi
tất cả các loại luôn
cần thì Y!
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
Cái bịnh này hình như nhiều người gặp, tui cũng zay nhưng không biết làm sao để khắc phục...đã cài lại cả Itune luôn nhưng cũng chẳng ăn thua, giờ ngồi potay luôn....! tiếc cả đống app và game đã dow về Itune mà không làm sao đưa vào Iphone được....! Và đến giờ vẫn chưa có cao thủ nào đưa ra được một kết luận cụ thể để giải quyết vấn đề này...ax..ax.......!
em cungx gặp tình trạng như các bác...... chán cả máy không có nổi 1 game nào . chỉ có nhạc và video thoi
Nếu máy bạn có JB thì bạn cài kiểu này cho mình 😃
1. Vào Cydia cài iAp .....er & install0us
2. Vô iTunes down Game free
3. Dùng ifunbox chép mấy cái free vừa down vào đường dẫn private/var/mobile/Document/install0us/Downloads
4. Vào install0us/Downloads cài
5. Mở Wifi
6. Vào Game chơi, nhấn Buy hay Unlock, Upgrade - 90% Game sẽ được cr4ck thành độ xịn, nhất là các game của Big Fish thì bụp cái thành Full

Chúc vui 😁
nếu bác rảnh bác có thể cài hộ em được mấy game hay hay ko ạ...
Game hay hay là do mỗi ng thích 1 kiểu bạn à :p
cái này dễ mà . Vào store kick vào Authorize Computer rồi đăng nhập tài khoản itunes la ok
@lakov3rnight vẫn k được bạn ơi mình làm hoài k được
@ngochienkt Nếu máy có JB thì bạn cứ down App (kể cả loại App down trong iTunes bản quyền)
1. Cài install0us 4
2. Vào thư mục iTunes/iTunes Media/Mobile Application chứa App down về qua iTunes roài chép vào private/var/mobile/Document/install0us/Downloads
3. Vào install0us 4/Downloads chọn cài xem sao bạn
@LIENHUONG máy mình 4s mới restore lên 5.1 được 5 ngày nên chưa JB được vậy nên lên itune store để sài đồ miễn phí nhưng khổ nỗi down về thì k sync được
- tiện đây bạn hướng dẫn mình mua cái Gird card gì gì đó để mua ứng dụng bản quyền được không ? rất cảm ơn
@LIENHUONG Chị LH, e cũng bị như bác chủ, không chép games và app từ PC vào iP được, e đã làm theo hướng dẫn của chị, chép vào rồi nhưng khi install thì nó vẫn báo là failed (App của e là App ..... down trên web về). Help me :|
minh cũng k snyc đc chán quá
(°_°)
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình hôm trước cũng bị như các bạn,nhưng hôm nay mình sync được rồi,hôm bữa mình sync qua rất nhiều game,mà có game được game không.nếu các bạn làm không được thì thử ra cái nick trong itunes đi,sau đó cái lại mấy cái game mà không sync vào được đó,khi cài mấy cái game đó nó đòi lại nick trong itunes thì mình điền vào và sync lại thôi.
(°_°)
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin nói tiếp nữa là,mấy cái game mà mình sync không được là mấy cái game free lúc trước mình chưa Jailbreak nhen.nhưng mình chơi 1 chút rồi biến free thành full đó.Nhưng hôm qua mới cài lại máy vi tính,thì khi cấm vào itunes sync lại thì mấy cái game đó mất hết,vì vậy mình tìm lại mấy cái file ipa để sync lại vào apps trong itunes,nhưng khi cài mấy cái game đó thì nó vào apps trong itunes,nhưng sync qua máy iphone với ipad thì không vào,sau 1 lúc tìm hiểu cách trên đây thì mình làm đủ cách hết.Thì mình lại sync lại được,như bày viết ở trên mình đã nói đó,nếu các bạn không làm được thì mình chịu rồi.Không thể giúp được nhiều hơn nữa.Nếu bạn nào làm được thì trả lời cho mình biết nhen.
mình làm như thế nhưng k đc.chán quá
meodenhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng bị như thế
h mò ra rồi
các bác bỏ tick tất cả các app đi rồi sync
sau đó tick lại vài app 1 sync từ từ sẽ đc
Cắm iPhone vào máy tính khác thì cần vào Menu Stores>Authorize This Computer. Nhập Password Apple ID của bạn vào là Sync được thôi. Chúc bạn thành công!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019