Không thay đổi được Apple Account trong Itunes

nam_uk87
16/10/2010 16:59Phản hồi: 30
Các bạn giúp mình với , từ khi mình mua máy Ipad về không để ý , mấy hôm trước máy Ipad đòi update Ibooks lên bản mới nhất mới được dùng thì mình mới vào phần Updates và update thì máy nó đòi password của một Apple account nào đó ( maclink[MENTION=19195]Apple[/MENTION].com ) mình không hiểu tài khoản này của ai và đánh bừa password vào thì nó hiện lên " This Apple ID is disable because of security reason " . Sau đó mình mới lên mạng hỏi làm cách nào để thay đổi toàn khoản Apple trong Apple Store thì mọi người trả lời là đăng nhập tài khoản mình muốn dùng vào Itunes và sau đó Sync vào Ipad . Minh đã làm y chang 100% rồi thì kết quả là : có đổi apple account được thật nhưng chỉ trong mục Feature ở Apple Store thôi nhưng còn khi chuyển sang mục Update thì đâu lại vào đó , máy nó vẫn đòi password của cái tài khoản ( maclink[MENTION=19195]Apple[/MENTION].com ) . Mình không tài nào đổi đựoc tài khoản trong Update do đó không thể update Ibooks lên phiên bản mới nhất đựoc ( không dùng đựoc Ibooks luôn ) . Bạn nào biết thì làm ơn chỉ dùm mình với nhé . Thanks
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm ơn trả lời dùm mình với !
tkhiem
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn vào Setting, kéo xuống, tap vào Store, sao đó tap chư sign out, rồi tap vào chữ sign in lại để đăng nhập với acc khác của bạn. Sau đó, bạn cứ update iTunes như bình thường.
iBooks đó là bạn có từ đâu? Nếu sync ngoài tiệm thì bạn cứ xóa app iBooks đó đi rồi tạo tài khoản iTunes mới mà sử dụng, xem trên forum nhé, sau đó tìm app iBooks download về (hàng free mà bạn)
Thực ra mình được tặng cái Ipad ( mình đoán là Ibooks sync ngoài tiệm ) . Mình đã làm thử cách bạn Tkhiem nói rồi nhưng vào download cái gì hay update bất kể cái gì nó đều đòi passwork của cái ID maclink[MENTION=19195]Apple[/MENTION].com . Không hiểu tại sao !
Bây giờ chỉ còn có thể là bạn tạo acc mới rồi download lại, với lại Apple khắc khe bản quyền lắm, sơ sút chút về tài khoản iTunes là không sync được game ấy
tkhiem
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình nghĩ có lẽ máy bị lỗi gì đó với fần account. Chứ nếu log out rồi, log in lại tài khoảng khác mà cũng ko đc nữa thì chắc ko bình thường.

Bạn thử reset lại tấ cả những settings của máy xem sao, làm bằng cách: Setting/General/Reset/Reset all settings. Chú ý là khi reset thì tất cả password của wifi đã lưu đều bị mất hết. VPN setting vẫn còn. Còn nếu ko đc nữa, thì thử Setting/General/Reset/Erase all Contents & Settings luôn xem sao, cũng là 1 cách xoá hết mọi thứ; hoặc vào iTunes restore lại (chú ý là sẽ bị mất jailbreak nếu restore lại bằng iTunes).
binhnn
CAO CẤP
14 năm
Ngoài hàng họ dụng acc của họ để chép phần mềm cho bạn dùng, muốn sync thì phải tạo acc của mình mua rồi thoải mái sync, dùng acc khác cũng không sync dc đâu.
Cảm ơn các bạn đã trả lời mình . Nếu mà nói không đổi đựoc account thì nói hơi quá , mình đã đổi account trong phần Apple Store rồi ( account của mình là : nam_uk87 ) nhưng khi mình vào phần updates ( có tận 115 appli để updates ) nhưng khi mình click Update ( Ibooks ) thì máy nó yêu cầu mình nhập password của một cái nick Maclink[MENTION=19195]Apple[/MENTION] ( như minh đã nói ở trên ) . Nếu mình Erase all content and setting thì có mất hết nhạc và game không vậy bạn ? Thanks a lot
binhnn
CAO CẤP
13 năm
setting and contents are difference
Vẫn vấn đề như chủ topic, mình cũng mắc phải. Mà chưa có cách giải quyết.
Vì những phần mềm đó được mua bằng acc của tiêm, nên khi update tất nhiên nó đòi acc của tiệm. Nếu bạn tạo acc mới thì dùng acc này mua hoặc download các phần mềm free khác thôi. Những phần mềm nào bạn đã cài đặt bằng acc của bạn thì update free mới được. Giải pháp là: làm lại từ đầu thôi bạn ơi 😃! còn nếu không thì cứ để vậy xài, không update gì cả.
khỏi up date ... mang ra tiệm cho nó up ....
mình dùng máy nhà và tự cài ... nên app nằm trong lapy hết thích xóa update hay làm jì cũng dc ... có app ..... thì ko update thôi...
bạn tạo 1 acc itune rồi vào setting --> store --> sign out xong lặp lại và nhập acc bạn vừa dk ... mà acc toàn la email đâu có ai có mỗi cái tên như cũa bạn đâu @[MENTION=524782]sign[/MENTION] in --> nó thông báo sign in thành công rồi thì vào app store tìm 1 app free dow về = tk cũa bạn ... vậy là xong ( luu ý các app cr@ck tuyệt đối ko update... )
thế này nhé. các app được cài từ trước bằng account khác thì chỉ update được bằng account đó. do đó những app có săn trong máy của bác sẽ không update được. sau khi đã login bằng acc của bác thì sẽ update được những app mà bác đã dowload bằng nick này. thế thôi, không có vấn đề gì đâu 😃. chúc vui
Của em cũng bị thế, em đã thay acc rồi, khi download thì là tk của em, nhưng khi update vẫn đòi của người cũ, mặc dù app đó là tk em tải về chứ ko phải tk của người kia! Làm thế nào bây h chứ??/??
binhnn
CAO CẤP
12 năm
@thanhnp đâu nhỉ, update dùng TK của bạn được mà, nhưng phải trả tiền lần nữa bằng TK của bạn
binhnn
CAO CẤP
12 năm
nếu o được nữa thì xóa đi down lại bằng tk mới, đằng nào cũng mua
Em dùng hàng phờ ri, hehe!
Mình cũng bị lỗi giống như bạn Thanhnp, khi update kể cả các software mình cài mới hoặc các software mà Apple ID trước đã cài lên máy đều bị hỏi Password của Apple ID trước, vậy mình nên làm như thế nào đây, các bạn giúp mình với.
mình cũng gặp phải vấn đề y hệt, mặc dù istore đang đăng nhập tài khoản của mình. (_ _!) mấy cái update là đòi pass tài khoản cũ hết...
@uknhan Tại vì mấy cái ứng dụng của bác là id của ngoài tiệm cài đặt , giờ phải có pass id của ngoài đó mới up đc , còn khi nào tài khoản đó là của bác thì up thoải mái , mà mấy ông ngoài tiệm ngu j cho bác cái acc
@dai_vie199 Chính xác! mình đã xóa hết các apps ngoài tiệm cài đặt để cài lại từ đầu! ^^
Liệu mình xoá hết các app do ID khác cài và cài lại thì khi update nó còn hỏi pass và ID của user kia ko nhỉ? Vì cài lại toàn bộ app hơi mất công.
Mandarker
TÍCH CỰC
12 năm
Mọi ng ấn nút nào đấy ?
Update hay update all ?

Cái nào của mình thì update cái đó, còn ấn update all thì nó chạy từ trên xuống thì chả hiện id cửa hàng à
phuongqa76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không hiểu lỗi này là lỗi gì, mình cũng bị y chang, rõ ràng là app mình mua, mà khi ấn vào nút update nó cứ hiện cái acc khác.
Có ai giải khắc phục được chưa nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019