Không Vào Được CH-Play

LangNgheNuocMat
2/11/2012 12:32Phản hồi: 80
Tình Hình Là 2 Ngày nay máy em không vào được Ch- play , nó cứ bảo là không " Không Có Kết Nối Nào " ,Mặc Dù Đã Test Bằng Wifi + 3g . Nó Vẫn Cứ Báo Lỗi . Có Ai bị giống em không ?? , có thì chỉ cho em cách khắc phục nhé . Em Cảm Ơn !!!
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Clear data thử xem....
@Trần Phương 1990 Tình Hình Là Em không biết cách làm mới , bác chỉ giúp em với 😁
do mạng việt nam đấy ko p do gôgle đâu, mình cũng bị thế, sang mạng khác thì vô tư, hình như fpt thì bị, mấy hôm nay viet nam đang bảo trì cáp quang mà
@hanoiman83 Tình Hình Là E vào Bằng Điện Thoại cơ 😔 , còn máy tính thì vẫn vào ngon
@LangNgheNuocMat thì bảo là đang bào trì cáp quang mà, ko hiểu tiếng việt à, có mạng được có mạng ko, lúc được lúc ko hiểu chửa
Vào Setting => Applycation => manager applycation => chọn CH play => Clear data. Nếu ko đc nữa thì cài bản khác vào xem sao.

Gửi từ 1100i của tôi bằng Thiên Lý Truyền Âm
@vuanhtuan3000 Tình hình là em không tìm thấy phần applycation trong phần setting đâu 😔
mikan293
TÍCH CỰC
11 năm
Vào ầm ầm,chắc tuỳ từng mạng thôi.
@mikan293 Em Dùng Viettel mà , mày thằng bạn em dùng được mà em lại không dùng đươcj 😔
@LangNgheNuocMat Clear data chplay và cần cài đặt thời gian chuẩn của múi giờ quốc gia bạn

Gửi từ GT i9100 Đồ chơi của bé
@Privet_vn tks bác !!! em vao đc rồi , do em đặt sai ngày ý mà 😁 .Tks nhìu nhìu
thangtq321
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thì vào đc, nhưng thỉnh thoảng bị báo lỗi ko tải về đc...ai bít tn giúp mình với 😃
Juskent
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng bị lỗi này cả 3G và wifi đều bị, nhưng clear data và chỉnh lại giờ những vẫn ko vào đc CHplay trong khi vẫn lướt web đc.

ngoài ra ko hiểu sao mình ko nghe nhạc từ app của zing, ko thể tải đc nhạc.

lỗi này bắt đầu bị từ 1/11, vì tối hôm 31/10 mình vẫn vào bt.
ai biết các sửa thì giúp m với.
hung160990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Juskent không vào được ch chỉ là do sai ngày giờ thôi
còn zing thì chỉ thu tiền những album mới thôi
vào phần store ý
@Juskent Nạp thẻ điện thoại vào tài khoản zing đó bác 😁
@Juskent cài lại room là hết!lâu lâu google Play store bị vậy đó!xóa cached hay data cũng thế!lần trước bị 1 lần teo lun!làm cài lại app từ đầu!lỗi này do 1 phần mình xài bị đụng app hay do tắt ứng dụng của google bị lỗi ấy!
@hung160990 Up lại rom

Sent from my LG-E400 pro của ta
sửa ngày giờ thế nào cho đúng hả các bác.
coi trong máy ngày giờ vẫn chuẩn mà vẫn ko vô dc CH play là sao?
Juskent
ĐẠI BÀNG
11 năm
lỗi này do máy ko kết nối đc với máy chủ của google, app gmail cũng ko vào đc
tindecken
ĐẠI BÀNG
11 năm
CH-Play là gì vậy các bạn?
@tindecken CH Play = Cửa Hàng Play = Play Store 😁
Juskent
ĐẠI BÀNG
11 năm
CH play chính là market đấy 😔
cái này liên quan đến mạng chứ liên quan gì ngày giờ
nữa mấy bác đây là do cập nhập sai ngày đấy chỉnh sửa lại ngày và giờ đi tin tôi đi tôi bị 1 lần rồi (có wifi nhưng vào thì không được)
múi giờ + ngày giờ, tất cả đều đúng hết nhưng vẫn không vào được
sao máy em vào bằng wifi thì đc mà vào bằng 3G thì không đc trong khi 3G em vào trình duyệt vèo vèo luôn 😔, Pro nào giúp với??
co4lakute
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu bạn Disable hoặc gỡ gtalk , phần mềm quản lý tài khoản gg thì không vào đc, lần tr m cũng bị thế, xóa hết data , cài bản khác cũng kh đc, làm giờ CH play của m không còn là pmềm quản trị nữa
tminhdn
TÍCH CỰC
11 năm
@co4lakute Xóa gtalk vẫn xài dc play store nhé bác. Nó là thứ đầu tiên mình xóa sau khi cài rom 😆

Sent from my LG GT540 using Tapatalk 2
mình không root máy cũng không Disable cái nào cả @@! nhưng mà mình thấy cái CHPlay của mình là bản cũ nhưng bản cũ thì nó phải tự up lên đc chứ sao lại dừng ở "Đang tải..." riết là sao??? @@!
9 xác là up rom lại là hết, mình cũng mới bị xong, chập chờn quá, lúc dc lúc ko, up rom lại là vào bình thường àh
http://gsm.vn/f628/fix-ch-play-laimanh-100-ne-ba-con-oi-305672/
ai lỗi không vào được CH Play thì qua đây nhé...thấy hay thì Thnks động viên mình nha.... 😁
khoald92vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
có thể do cài freedom xong xoá nên gây ra lỗi vs CH Play.Khắc phục: Cài lại freedom,sau đó bật freedom lên chọn Stop,Sau đó remove freedom đi là hết 😃.Loay hoay 1 lúc 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019