Không vào được iTunes và App Store

sau
28/11/2008 1:34Phản hồi: 82
Các bác chỉ giúp cho.
Khoảng tuần nay tôi không vào được iTunes (iTunes could not connect to the iTunes Store.) và khi vào ip máy báo Cannot connect to iTunes Store.
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KineKun
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác dùng iTune trên PC hay Mac?Xem lại kết nối internet xem sao bác, hoặc phần mềm có vấn đề???E chưa hình dung cụ thể, bác nói chính xác hơn đc chứ?Bác vẫn vào đc iTune nhg ko kết nối đc?Hay ko vào đc iTune ngay từ đầu????
Cái này là do mạng hoặc do Itunes phát sinh lỗi . bác xóa hết itunes rồi install lại xem sao
thanhbk
TÍCH CỰC
13 năm
không ai giúp giúp khắc phục cách kết nối Itunes Story từ Itunes đi ạ....?e cũng ko làm sao connect đc 😔
Mình cũng bị trường giống như bạn vậy . Từ khi mình update lên 10.5 . App store không mở được nữa . Mỗi lần mình mở itunes store ra , thanh "load " cứ dửng ngay chữ cái " A" của chữ accessing và sau đó biến mất mà ítore cũng không thèm hiện ra .Mình đã xóa đi cài lại rồi ma vẫn không được . B6ay giờ làm gì bây giờ .
Mandarker
TÍCH CỰC
12 năm
cái này là dễ chữa nhất : down bản itunes 10.4 protable về là ok, hình như bây giờ chỉ có link down tốc độ chậm, thôi cố down bạn nhé
Hix,bạn này xúi dại ,Down cái itunes bản cũ hơn về ,sau này lỡ có restore ip ,nó chập cheng là đi toong
minh cung vay help help
Mình cũng k vào apple store duoc,ca sarafi va youtube cung khong luon.vao bang opera mini thi van ok.sao lai co loi nay nhi?help me......!

---------- Post added at 02:48 PM ---------- Previous post was at 02:45 PM ----------

Mình cũng k vào apple store duoc,ca sarafi va youtube cung khong luon.vao bang opera mini thi van ok.sao lai co loi nay nhi?help me......!mình vào trực tiếp từ IP hay kết nối qua PC đều bị lỗi này
gianghoacma
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hunken108 bạn dùng wifi hay 3g. wifi mang fpt đang có vấn đề nhé. mình phải dùng vpn moi vào dc
Các bạn download bản cài đặt mới nhất của itunes và cài đặt lại, kiểm tra lại mạng internet. Bình thường thì chả cần kết nối với iphone vẫn bật được itunes. Nếu cài lại mà vẫn bị lỗi không vào được thì mình khẳng định đấy là do lỗi windows hoặc mac rồi. Cài lại hệ điều hành đi thôi.
Hình như là tại itunes 10.5 đó, mình cũng bị vậy
E cũng bị zị, bác nào biết cách khẵc phục thì chỉ giúp anh em đi!
phù cuối cùng cũng tìm ra . Các bạn vào cmd.exe nhá(nhớ bấm chuột phải chọn chạy bằng quyền Admin) ,là vào phần gõ lênh dos đó ,bạn nào ko biết thì vào find gõ cmd là ra , đánh dòng lệnh sau :
netsh <enter> winsock <enter> reset <enter>
sau đó reset máy lại là ok 100% thành công

Bạn nào làm dc thì thank phát

Sẵn ai cần làm acc free itunes thì mình làm luôn cho 😁
@chicknoob thank ban cai
@duyhieuip4s - hôm nay mình bị cái này mặc dù đã làm hướng dẩn của bác vẩn ko đượcmặc dù PC vẩn vô mạng bình thường ( trước giờ vẩn ok chỉ bị hôm nay, PC khác ở công ty vẩn vao itunes bình thường chỉ riêng máy mình )

@chicknoob -----------
ban oi b tao gium minh acc free duoc ko?
nick: nagiezable@gmail.com
Thanks b truoc nha!
@chicknoob Ban co the lam ho Minh 1 acc dc k?
Email:pokebad123@mail.ru
Please!!!
brightheart
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng giống các bạn,vào store ko dc, nhưng hình như itunes lỗi khoảng 2-3 ngày là hết ah, lúc trước mình set winsock lun cũng ko dc, phải đổi file hosts thì ok! Bạn thử set winsock nếu ko dc thì pm mình chỉ bạn cách sửa file host!
mình làm như hướng dẫn vẫn không vào được, iTunes load một tí thì ra màn hình trống trơn, bác giúp 1 tí. Cam ơn bác nhiều
ricki186
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi, đổi HOST sao vậy bạn, có thể giúp mình không ?
Nếu được thì add yahoo mình nhé
longtoan186@yahoo.com
ok roài check mail dj bạn

---------- Post added at 02:55 PM ---------- Previous post was at 02:54 PM ----------

xong rồi Đó bạn ,checkmail đj

---------- Post added at 02:58 PM ---------- Previous post was at 02:55 PM ----------

Ko bị gì đâu bạn ,nếu có thì chỉ ảnh hưởng tới vài chương trình bost đường truyền (tăng tốc mạng ) thui ,mà giờ ít ai xài mấy cái đó lắm,khỏi lo

Sẵn mình nói luôn cách tạo acc apple free :
Thật ra tạo acc thì dễ ,nhưng đa số các bạn ko tìm đươc cái nút None khi nó bắt khai báo thẻ thanh toán ( thường thì sẽ ko có nút này ) .
Vậy thì để xuất hiên nút này ,chỉ cần kéo xuống phía dưới trong trang appstore các bạn sẽ thấy cái hình tròn vẽ lá cờ ( ở VN thì có hình sao vàng 5 cánh đó ) ,bấm vào đó ,thật ra là để chon coutry thui ,nhưng bắt buộc bạn phải chọn lại thì lúc đăng kí nó mới hiện cái nút "none" ra cho mình bấm, goodluck
cesc84
TÍCH CỰC
12 năm
OK cám ơn bạn nhiều nha
@cesc84 Bạn ơi cho mình hỏi sao mà cái acc của mình trước lập sao giờ k dow được app free nhỉ? Bạn có biết vì sao không? Thank bạn trước nhé!
@cesc84 bro, may minh IOS 6.1.3 hai ngay no bi cai nay ... Cannot connect to itunes store... Minh search nhung chi co giai phap la vao date... Noi vay chac ban hieu, nhung van k duoc. Ban co cach nao k, chi minh vs cac ban voiiiii
@cesc84 bro, may minh IOS 6.1.3 hai ngay no bi cai nay ... Cannot connect to itunes store... Minh search nhung chi co giai phap la vao date... Noi vay chac ban hieu, nhung van k duoc. Ban co cach nao k, chi minh vs cac ban voiiiii
Các bạn cho mình hỏi , máy của mình không vào được itunes ngay từ đầu , máy báo lỗi " Errror 7 (windows error 193)" mình đã thử cài đi cài lại itunes rồi , đã gỡ sạch itunes cũ mà vẫn không vào được. Mình chỉ chưa cài lại win thôi nhưng máy mình chứa nhiều thứ không cài lại win được , có bạn nào biết giúp mình với.( KHông biết có phải do lỗi win không nhỉ)
Khả năng FW và iTunes không tương đồng.
Uninstall và Install iTunes 10.5.1 (hoặc 10.5.2) FW %.0 & 5.0.1.

Có cách khác nữa:

Vào Start>Search programs and files gõ: services>OK
Nhấn vào Services (hiện tab Services)
Nhấn Apple Mobile Device>chọn Stop>OK
Restart Computer

Vào lại Start>Search programs and files gõ: services>OK
Nhấn vào Services
Nhấn Apple Mobile Device>chọn Start>OK
toxiclove
TÍCH CỰC
12 năm
ngài ơi services.msc ạh.
Sorry lâu không xài Win.
Sửa lại là vào Start> Search programs and files: services
longku25
TÍCH CỰC
12 năm
phù cuối cùng cũng tìm ra . Các bạn vào cmd.exe nhá(nhớ bấm chuột phải chọn chạy bằng quyền Admin) ,là vào phần gõ lênh dos đó ,bạn nào ko biết thì vào find gõ cmd là ra , đánh dòng lệnh sau :
netsh <enter> winsock <enter> reset <enter>
sau đó reset máy lại là ok 100% thành công

Bạn nào làm dc thì thank phát

Sẵn ai cần làm acc free itunes thì mình làm luôn cho

cảm ơn bác nhé e đã thành công
@longku25 OK vào rồi
@ycalet mih da thu go cmd gi do, cung ko dc, hu hu
lúc đầu , mới cài itunes nó trắng bóc không ra, dùng winsock , ok, ra, change account qua lại giữa vietnamese store và us store...

sau đó, click bậy up itunes từ 10.5.0 lên 10.5.2 thì vào vẫn ok, nhưng hay bị đơ và chuyển account từ store này qua store kia không được ( bị freeze ... )

cài về bản 10.5.0 , thì bảo không thích hợp với file itunes mới ... haizzz.

sau mấy tiếng mài mò, đủ kiểu trên internet, quyết định không cần back up gì hêt, xóa sạch itunes bảng mới (10.5.2 : tất cả như apple software update ... bonjour ... ect ..) cài lại 10.5.0 thì lại ngon ...

--> kết luận, đừng up itunes lên bảng mới nhất nếu như bạn không có yêu cầu, đang xài bảng nào ngon thì xài... trừ khi nào up FW cho iphone hãy up bảng mới ...

😁
kyse
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vụ này mình cũng bị rồi. Cách nhanh nhất cài itune phiên bản mới nhất.
toxiclove
TÍCH CỰC
12 năm
cài itune mới cũng có cái hay nhưng nếu đang xài các tool như ifunbox hoặc itool và pcsuite thì ko nên cài.nó ko nhận ra đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019