Không vào được iTunes và App Store

sau
28/11/2008 1:34Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình ko kết nối đc tới itunes hay app store từ cả ipad và iphone 4s, ko hiểu vì lý do j, mạng vẫn chạy ầm ầm ....?
các bạn ơi mìh cũg gặp vấn đề này😔( nhưg mìh là k phải vào App store trên máy tính mà vào trực tiếp trên iphone luôn , vào mà nó cứ hiện lên Loading.. rồi im re miết:| mìh đã kiểm tra kết nối mạng thấy vẫn bt mà.ai giúp với:(
giangfr13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị vậy,vào bằng 3G trên iphone thì đc chứ sang wifi thì không được,ai khắc phục được chưa thì chia sẻ gấp nhé
cũng đang bị lỗi này, vào hóng tí , cả game center cũng ko vào đc
các bác tải qua itools kuxng đc mà quản lý file dễ hơn
tình hình là rất tình hình, vẫn vào đc itunes trên pc. Nhưng cả ipad 2, iphone 4s (ko có cái nào jaibreak hết) đều ko kết nối đc. Khổ, đúng lúc cần app store, bác nào cao thủ tung chưởng giải quyết hộ anh em nhanh cái 😔(
tình hình là e cũng không vào được itunes store tren pc....hì hục cả ngày qua mà vẫn chưa được.... hôm nay thử xóa thư mục itunes trong C:\Documents and Settings\trantien\My Documents\My Music thế là kại vào được.... các bác thử làm theo xem thế nào
minh theo cách của bạn đã vào đc cả Ipad và PC rồi, cảm ơn bạn!
@tranconghd89 Cách Bạn quá hay ... minh đã vào được sau khi thử hết mọi cách . Sau khi tìm hiểu thì có lẽ sau 1 thời gian đồng bộ nhiều thiết bị ...hay bị lỗi này. Thank"s
@tranconghd89 Cách Bạn quá hay ... minh đã vào được sau khi thử hết mọi cách . Sau khi tìm hiểu thì có lẽ sau 1 thời gian đồng bộ nhiều thiết bị ...hay bị lỗi này. Thanks
Lọ mọ từ sáng giờ với cái iTunes, cứ remove cài lại mấy bản mà chẳng được, kết quả là đây!

Giải pháp tạm thời cho anh em không Access được iTunes Store trên PC bằng internet của VNPT nè:

1>. Tải Ultrasuft tại http://ultrasurf.us/download/u.zip
2>. Giải nén và run nó, bật iTunes lên, vào iTunes Store đi nào!

Chúc vui!
híc mình đang bị cũng nghĩ tới cách của cậu! thế là vào đc rồi thank
luis783
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks ban n nhé mình restore mãi nó k vào dc store nên k tài nào active dc máy mình lọ mọ mãi cách của bạn là vào dc luôn..
tại thằng VNPT chặn.
Thank Cậu! mình cũng lò mò từ hwa đến giở.. thank Cậu lần nữa.........
tuanthanh11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã biết được nguyên nhân tại sao không vào được app store bằng wifi của mạng VNPT. Do VNPT đang chuyển đổi băng thông đường truyền nên những ai đang dùng mạng VNPT sẽ chỉ vào đc appstore vào lúc 5h sáng đến 7h45. dự kiến đến 7/1/2012 là sẽ ổn định băng thông đường truyền mới này
Các hiện tượng có thể tổng hợp:
- Dùng DNS của mạng không truy cập được domain apple.com và một số domain khác.
- Dùng open DNS không truy cập được domain apple.com và một số domain khác. iPhone vẫn truy cập được.
- Dùng Google DNS truy cập được apple.com... nhưng facebook không truy cập được.
- Dùng VPN thì truy cập được tất cả.

Đây không phải là do bandwidth hay network routing. Nếu ai đó bên VNPT đưa thông tin như thế là vì họ không thể nói thật hoặc họ không biết gì hết về mạng Internet.

DNS không nằm trên đường truyền, nó chi là server mỗi khi browser gửi đến một URL thì nó trả lại một IP cho URL đó và nhiệm vụ củ nó chấm dứt tại đó. Nếu vài URL trong đó không có IP hoặc IP sai thì trường hợp này là poisoned DNS, thường thì đây là bước thô thiển để chặn không cho người ta truy cập một số website.

Đổi DNS khác vẫn không truy cập được trong khi dùng VPN truy cập được hoặc dùng iPhone truy cập được nhưng máy tính không truy cập được thì đây là lỗi ở Firewall. Nếu những website bị chặn có đặc điểm chung nào đó thì việc chặn có chủ trương. Nếu các website bị chặn không có thông tin gì đặc biệt nhạy cảm thì đây là lỗi của người lập bản điều kiện chặn trong Firewall. Trường hợp Firewall có DPI (deep packet inspection) mà người quản lý thiếu kinh nghiệm thì chỉ có loạn.

Tóm lại vấn đề là ở Firewall. Thực ra người quản lý Firewall không phải là người của VNPT.
Đúng là như vậy thì phải nhà mình dùng mạng vnpt kg thể nào vào được cả pc lẫn ip.ở công ty thì pc lẫn ip vào âm âm.
Thì các bác cứ đổi DNS là 8.8.8.8 là vào OK, mình đang vào bình thường
songadu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng rùi, đổi DNS sang Google là được. hàng trên:8 8 8 8, hàng dưới 8 8 4 4
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
-----> nguyên nhân --> chuẩn luôn

----->cách khắc phục như bạn này. mình đã thử và ok trên cả PC và Iphone
mrbit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác bật ultra lên. Rồi vào itunes thế là ôk.
anzure
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhà mình mạng VNPT cũng không vào được. Như vậy kết luận là do thằng VNPT nó chặn rồi. Bực quá.
sài mạng vnpt là bị thui vnpt bố láo quá 😔
Đúng vậy bị chặn rồi, giống như facebook vậy. Dùng ultrasurf là ok. VN sợ nhất là thằng Mỹ mà.
[TR]
[TD="colspan: 3"]Mình cũng từng bị vậy nhưng đã khắc phục được rùi.[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="colspan: 3"]Các pác thử làm theo cách của mình coi có được hong nhé.[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="colspan: 3"]Xóa toàn bộ itunes củ đã cài trên máy.Vào thu mục C\user\My music\itunes[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="colspan: 3"]xóa file itunes library.itl iTunes Library Extras iTunes Library Genius.[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="colspan: 3"]Sau đó cài lại bản itunes 10.4.1. cài xong update len 10.5.2 là ok[/TD]
[/TR]
ip3g
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi, vào sửa DNS google ở chỗ nào vậy, chỉ e với
daint
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bạn nhé chiêu này cũng được đấy. Mỗi tội là phải Crac lại IDM ko hiểu tại sao lại thế
em dang xai ip 3gs ban 4.3.3 zo itunes k dc no hien cai bang gi mau do.Bro nao giup voi
mình up cái thằng ituner 10.6 cũng vậy. Mạng đang ngon lành mà cứ mở ituner thì là về 0 ngay. chán thật. bị mấy ngày nay rồi mà không biết làm sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019