Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Không xem được file FLV tải về từ Youtube

congtampt
27/5/2012 0:39Phản hồi: 49
Mình tải mấy file .flv trên youtube về máy tính mà không thể nào xem được. Mình dùng codec- và flv media player.. . Cũng chẳng cái nào xem được. Xin ae giúp đỡ.
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trongdat23
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác thử phần mềm KMPlayer xem được không nhé..
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank bác. Mình đang bận chưa thử đc. Cho mình hỏi bạn có hay tải từ youtube về máy để xem ko hay chỉ xem trực tuyến thôi? Liệu dùng windows media player có chơi được loại nhạc flv tải từ youtube ko nhỉ?
nhathacker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn tải cái này về có thể chạy bằng windows media player
http://files.3dnews.org/pub/soft/multimedia/codec/K-Lite_Codec_Pack_880_Full.exe
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để mình thử xem có gì mình pm lại nhé. Thank
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình bó tay rùi, chẳng có phần mềm nào chạy được cả. Dùng format factorry đổi đuôi cũng chẳng đổi được. Mình dowload video bằng IDE. Bác nào có giải pháp nào không? Cảm ơn nhiều.
vitquay84
TÍCH CỰC
12 năm
@congtampt -chọn file flv bạn down về, click phải chọn propeties, trong tab general chọn nút change, chọn biểu tượng windows media player ( nhưng máy phải cài k-lite coce pack nhé).nếu ko được thì xem nó có mất phần đuôi mở rộng không? show phần mở rộng lên và sữa lại thành file.flv nếu ko được bật teamvier lên mình giúp cho
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để mình thử xem sao. Thank bác
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mở file đó lên trong phần chơi nhạc, mình kích chuột phải vào để xem chi tiết cái file đó như thế nào thì thấy toàn - trống hết, như mấy file flv mình tải từ nhac.vui.vn thì chạy ok, đầy đủ thông số như độ phân giải, codec audio, video. . . Đủ cả. chỉ có tải youtube là ko có j và ko chạy đựơc, phải chăng dowload lỗi. Ko phải riêng máy mình mà quán nét cũng pó tay. Hj
bạn tải file (.flv) đó bị lỗi rồi. bạn dùng IDM down thử xem sao, vào youtube xem là nó hiện ngay cái nút download lên luôn, thích thid down, không thì x nó đi. mình toàn dùng nv, tải cái nào về cũng xem đc hết.
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cool_boys mình tải bằng IDM mà, ko hjểu sao lại thế. Ở tên của file đó mình chẳng thấy có .flv gì cả. Mình dowload trên nhac.vui.vn thj cái nào cũng chạy tốt. Thế cho mình hỏi 2 cái file flv trên youtube và nhac.vui.vn như nhau hay khác nhau?
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhân tiện cho mình hỏi luôn. Mình dồn ổ đĩa cứng tại sao ko thể dồn hết chúng lại với nhau mà lại có khoảng trắng ở giữa. Làm thế nào để dồn được chúng. Mình cứ cho nó dồn thì máy báo Hoàn thành rùj, chẳng hjểu.
nhathacker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congtampt Bạn có thể chụp hình cho mình xem cái khoảng trắng đó như thế nào ko
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhathacker uk. Lúc về mình uplên cho giờ mình đang làm.
smeagolvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài need4, bạn lên download.com.vn gõ tìm kiếm need4, mình đang xài nè, còn k thì download any video convert (cũng trên download.com.vn), về convert sang đuôi mp4 cho thông dụng, dùng cho mobile... rất ổn
thế khi bạn down file đó về nó có đuôi là gì vậy? mình chưa gặp th này bao giờ 😁.
còn về file .FLV nghĩa là (flash video) nó là một dạng file media, trong nhóm nhạc, hình ảnh, video.... flash video khi up lên web có chất lượng video tốt, mà dung lượng không quá nặng, ít bị lỗi... tất cả các file (.FLV) đều như nhau, dù ở trang web nào cũng có bản chất như nhau vì đều là video bạn ạh. khi down bạn chú ý các file phải có phần đuôi thì mới có thể định nghĩa được đó là loại file gì nhé.
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là phần mềm IDM mình dow bị lỗi thật, mình tải phiên bản mới chạy ok. Cảm ơn các bác nhiêù nha.
@congtampt
Máy tính của mình cũng vậy, down những file .FLV thì không có phần mềm nào chạy được. Để thử upgrade IDM coi thế nào.
hì, có gì đâu. cùng nhau học hỏi và chia sẻ mà bạn...😁

àh cái vụ này
sao rùi bạn. mà bạn dồn ổ đĩa bằng soft hay dùng các công cụ trong CD Hiren's Boot ?
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cool_boys máy của mình ko có ổ đĩa CD mới chán chứ. Mình Dồn ổ đĩa mà nó vẫn có khoảng trống ở gần cuối. Như thế này nè llllllllllllllllll lll tuy là nó màu xanh hết nhung lại có khoảng trắng gần cuôí. Pjpj
nhathacker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khoảng trắng đó dung lượng bao nhiêu vậy bạn
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng không biết là khoảng trắng đấy là bao nhiêu, để mình xem sau nhé, chắc khoảng 2G thôi. Khoảng trắng đó là chỗ trống hả pạn. Mình đang online trên điện thoại mà. Pjpj
hì, cái này "trừu tượng" nhỉ 😁. mình thì toàn dùng CD thui. bạn nên đầu tư 1 ổ DVD combo đi, vừa dễ dàng cài đặt, mà lại có rất nhiều tác dụng. để giải trí, làm phim, các phần mềm học tập, đề tài mẫu.... được ghi trên CD, DVD... nên đầu tư bạn ạh :D
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái máy của mình dùng tạm cho nên cùi lắm, chẳng muốn sắm ổ đĩa.
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi các bác chút.
Nếu như mình dùng Win xp mà muốn chạy hệ điều hành Windows 8 thì mình phải nâng cấp cái ổ cứng chạy Win 8 àk. Hay là nâng cấp cả phần cứng như Main, chip, ram... Hix hix thankyou.
nhathacker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu máy bạn đã quá cổ thì nâng cấp đồng loạt vì thiết bị cũ ko thể gắn đc trên chuẩn mới của thiết bị mới, bạn lên google xem cấu hình yêu cầu win 8 nhé, tương đối giống với win 7 đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019