không xóa được ảnh vì pacasa trong Gallery

trang.luxury
7/6/2012 15:41Phản hồi: 43
Huhu..e đang tức lắm ý..tự nhiên ko hiểu sao mấy bức ảnh em chụp...dù đã xóa đi..lúc sau vào lại Bộ sưu tập thấy vẫn hiện lên..mà còn ko xóa được ý.Mấy bức ảnh ko xóa được đều có hình tròn tròn (tượng trưng của picasa) ở góc ảnh.kick vào thì chỉ có 2 phần 1 là chọn mục 2 là nhóm theo...mà chẳng thấy Xóa' ở đâu hết ah...E có vào Cài đặt > tài khoản và đồng bộ>off....mà ko đc..bh e ko biết làm tn ...giúp e với..😔( mà cứ thoát ra vào lại y như rằng có vài cái bị thêm..khó hiểu quá :((
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác vào phần cài đặt, chọn mục tài khoản và đồng bộ ý. vào cái google account của bác rồi tik bỏ cái picasa đi
Justin_
TÍCH CỰC
12 năm
@toby001 Thanks bác, sắp chết vớ được cọc =))
@Justin_ Xóa xong nó lại tự động hiện lại về,như ma ấy
@trang.luxury mình cũng bị như vậy làm như Bác là ok ngay. cam on bac nhiều.
Mình đã làm như sau: Cài đặt/tài khoản và đồng bộ/ tài khoản google của bạn/ bỏ dấu ở các mục(đồng bộ google photos; đồng bộ google +, đồng bộ picasa web albu..)
@ngongocthuong Do bác chưa tắt đồng bộ thôi
Ko đc thì tắt đồng bộ ảnh với google plus rồi vào application xóa cache của galery và google plus

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Vào tài khoản google bỏ phần đồng bộ hình ảnh đi là ok

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
em tìm mãi cũng chưa biết cách làm. Các bác chỉ bảo cụ thể hơn dc khônh ah
các cậu hướng dẫn không đến nơi đến chốn thì khối người không làm được thì đúng rồi, vào setting ( Cài Đặt)/application manager (Quản lý Ứng Dụng)-> chọn phần all ( tất cả)/ galary ( Bộ Sưu tập)/ clear data ( Xoá dữ Liệu) vậy là ok nhé, vui lòng truy cập www.vangthudo.com để tham gia sàn vàng với exness, PT millennium, Admiral, Hotforex..
@Vangthudo.com cảm ơn bạn rất nhiều! Mìng vừa xóa xong!
@Vangthudo.com Đúng đó bác. Phải nhớ tắt đồng bộ nua không thi nó lại tự đồng bộ
Oh...cám ơn anh em nhiều...mình cũng đang lăng tăng với mấy cái này....giờ làm được rồi...

Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chán quá các bác ạ. E vừa clear data xong vào kiểm tra thì mất hình picasa thật. Nhưng out ra, quay lại nó lại hiện mấy tấm hình k thể xoá đó lên nữa

@Hoàng-Long vào đồng bộ bỏ chọn đồng bộ ảnh đi là hết
Xóa cache đi thì lên market tìm có 1 đống mà.. em thích dùng cái cache clearner nhất.. có hơn 100 kb 😁 Khá là nhẹ và ngon
Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã xong. Thanks các bạn 😁
Đăng nhập tk picasa bằng máy tính,sau đó xóa những bức ảnh trên tài khoản picasa đi,khởi động lại điện thoại là hết

kiatithau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dauhungdung
Cái vụ này cũng làm em tức điên sau reset máy,vào tắt luôn cái đồng bộ, giờ ko dám bật lên, bật lên là có con ma picasa nó hiện về sợ lắm, híc, vẫn chưa khắc phục đc, em cũng làm theo các bước trên của các bác ,xóa đc, cứ bật đồng bộ là dính picasa
@Duny_Duny18 sao phải thế. vào tài khoản và đồng bộ vào tiếp cái tài khoản gmail. bỏ tck hết các phần liên quan đến hình ảnh đi là OK 😁 xóa trên picasa mà vẫn để đông bộ thì nó vẫn lên syn bình thường 😆
tìm mãi mới thấy
sau khi up lên 4.1.1 thì lại dính cái này, giờ không biết tắt đồng bộ hình ảnh chỗ nào
Làm mãi cuối cũng đã xoá được, Cảm ơn tất cả mọi người!
Cảm ơn
Xoá rồi thì khi đồng bộ nó vẫn dính, như trên S4 thì ko cho bỏ chọn từng khoản mục, mịa kíp
Các bạn vào trang này:
https://plus.google.com/?partnerid=gplp0
Đăng nhập băng tài khoản gmail của mình
rồi xóa sạch đi là hết thôi
Loay hoay mãi mình cũng mới làm dc,....cảm ơn các bác đã hướng dẫn ở trên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119