Khung sườn của Sony Xperia Z4 lộ diện?

vuhai6
7/3/2015 7:9Phản hồi: 146
Khung sườn của Sony Xperia Z4 lộ diện?
Trang Future Supplier vừa mới cho đăng tải một loạt hình ảnh so sánh khung sườn của hai chiếc điện thoại, và họ ghi rõ ràng đây là Xperia Z4 chưa ra mắt và Xperia Z3. Nếu những hình ảnh này là đúng thì Xperia Z4 tuy vẫn giữ thiết kế OmniBalance nhưng có rất nhiều khác biệt so với đời trước. Có thể kể đến đó là không còn hỗ trợ đế sạc và đặc biệt là sự xuất hiện của cổng microUSB chống nước không cần nắp như trên M4 Aqua hay Z4 Tablet mới được ra mắt gần đây. Xperia Z4 sẽ mỏng hơn Z3 một chút, tuy nhiên có vẻ như kích thước cũng tương đương.

Còn một điểm khác biệt khá quan trọng nữa đó chính là sự biến mất của khe microUSB ở cạnh trái giống Z3 (tất nhiên, vì nó đã được đưa xuống cạnh dưới), và thay vào vị trí đó là khu vực để sim và thẻ nhớ (không rõ Z4 còn hỗ trợ microSD nữa không, nhưng với kích thước nắp che thì khả năng là còn).

Future Supplie cũng chính là trang tin trước đây đã đăng tải hình ảnh tấm nền cảm ứng của Xperia Z4: Rò rỉ tấm nền cảm ứng của Xperia Z4: camera trước và cảm biến đảo ngược so với Z3, loa như Z2?.

Kích thước của Xperia Z4 khá tương đương với Z3? Chưa có con số cụ thể nhưng nhìn hình dưới đây thì bạn sẽ không thấy sai lệch nhiều
Khung bên trong bố trí khác nhau khá nhiều
Xperia Z4 mỏng hơn Z3 khoảng 1mm. Đây là cạnh dưới của máy và bạn có thể thấy sự xuất hiện của cổng microUSB trên Z4, đặc biệt là nó chống nước không cần dùng nắp che.

Ở cạnh trên không có nhiều thay đổi, xuất hiện thêm 1 micro phụ ở cạnh trên của Z4
Cạnh trái hai máy khác nhau khá nhiều: Loa ngoài trên Z3 đã không thấy xuất hiện tại vị trí tương tự ở Z4 (có vẻ như loa ngoài được đưa xuống cạnh dưới Z4). Cổng sạc nam châm đã biến mất. Khe cắm sim và thẻ nhớ được đưa qua cạnh trái.
Cạnh phải của Z4 khá liền lạc và chỉ có các nút bấm, còn Z3 có cả khe thẻ nhớ
Nguồn: Future Supplier
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thêm 1 cú đấm đau nữa cho Samsung !
Z4 có thể chưa đủ để đánh bại, nhưng mỗi hãng cứ ngoạm 1 miếng to to là đủ để SS lảo đảo rồi ^^
@dualshock kinh ghê!!!
@dualshock Buồn cho sony. Hồi con z1 ra gần như đi đầu về camera android rồi thế mà giờ để samsung bật ngược ở chính điểm mà đáng ra sony phải là người đi đầu. Chưa kể đến máy nhanh nóng từ thời z1 đến z3 còn chưa sửa được 😔
laobo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dualshock Bạn lo cho Sony đi. Chưa cần lo cho sâm đầu @@@
M9 và Z4 đồng cảnh ngộ. Còn đội LG nghe nói sắp đột phá vs kim loại, vân tay và UX mới, lại còn 1 dòng cao cấp hơn cả G ~900$ nữa.
Kiểu này chắc 15 là năm của Sung rồi.

P/s: Chờ thêm rò rỉ mới cho đến 5/15.
@AmbitiousMan năm của Sung...........rụng hả bác ? ^^
climax
TÍCH CỰC
9 năm
@AmbitiousMan Chưa hẳn, Sony chịu sửa Cam, giảm giá, thêm tiện ích thì có thể cân được ... 😁
@climax sony cần sửa mỗi cái cam là ok luôn. chụp cực kì bực mình.
Nói chung là còn 3 phím trong màn hình là ko ưa nổi. Nếu vẫn không có gì thay đổi thì năm sau sẽ ko còn thấy z5, Năm nay mảng Android thì S6/S6 edge không có đối thủ rồi.
KuTom1
CAO CẤP
9 năm
@ctthou Bạn chưa đọc kỹ à? Mình nói ko cần root, cũng ko cần cài rom cook. Bạn dùng thử GMD immersive xem. Lúc nào thích ẩn là ẩn. Ko nên ẩn mọi lúc. Chỉ nên ẩn khi lướt web, vào facebook.
@KuTom1 Mình dùng nhiều điện thoại cũng hay root hay jaibreak. nhưng cuối cùng nhận ra để nguyên như nhà sản xuất vẫn tốt nhất. Mình thích samsung vs apple vì có phím home cứng. rất tuyệt. công nghệ bây h tốt rồi. bấm phím home của iphone hoặc samsung thì khoảng 200.000 lần đáp ứng tốt. lúc ấy chắc màn hình cũng hỏng chứ đừng nói máy.
KuTom1
CAO CẤP
9 năm
@mimora172 Giống mình. Đã qua cái thời thích nghịch rồi.
Cuns2ga
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mimora172 mình thì thấy phím trong màn hình thích hơn, nếu có thì cực ghét cái nút của ss, cái của ip thì cũng đẹp, phím điều hướng giấu đi đc nên thoải mái, ko có gì phải phàn nàn
Chỉ thấy anh Sam là có sự đột phá về thiết kế với S6E
Yêu đó... Z3 thiết kế và hoạn thiện cực kỳ ngon rồi. Z4 nâng cấp chút là được.

Sony đẩy kỹ hơn về cam nữa thôi là đỉnh.
@cuhiep Ngon bình thường, cầm to và dài quá so với số inch của nó. Thiết kế chưa tối ưu lắm đâu bác Hiệp.
@cuhiep Không xấu nhưng NTD cần mới lạ, HTC Sony tự tin trên thiết kế mình quá, cụ thể coi doanh số sẽ ra sao, NTD sẽ nói oh đẹp quá như cũ. Đẻ như gà, mà hét giá trên trời, z3 M8 chưa bán được bao nhiêu ra M9 Z4 tự đạp mình xuống, thay vì mệt mỏi vậy thì sx z3 bán 10 chai thôi, mỗi năm cập nhật phần cứng và phần mềm, lời ít nhưng bán tốt sẽ kéo lượng Fan về. Tiền đầu tư nghiên cứu, khuôn mẫu, PR cũng sẽ giảm đáng kể.
Sẽ coa nhiều người nói họ là tập đoàn, bao nhiêu con người, bạn hay hơn họ à, xin hỏi họ đang đi về đâu? Biết người biết ta mới thắng, cứ nghĩ mình là đỉnh cao. Tốt mọi thứ mới hay, chứ không phải ở vài điểm mà chiến thắng
hieusarek
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tanvietbt83 Nó hét được thì nó phải có cái gì nó mới dám hét, nhìn chất lượng gia công của nó ngoài táo ra thằng nào ăn được nó.Ko bán được hàng chẳng qua quảng cáo yếu thôi, nhìn thằng sung bán chạy thế thôi chứ lợi nhuận ko cao bằng táo đâu. đổ núi tiền vào quảng cáo chứ chơi đâu.
sv11221
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tanvietbt83 Đơn giản như bạn nói thì tốt biết bao
Ra Z4 đi để em cưới Z3 làm vợ 2 😁
Chán, bỏ mười mấy triệu ra để nhận lấy sự thay đổi thế này sao.
@Henry Doan Mình thích pin 4000mAh, dáng đẹp hơn, cam chụp auto đẹp, chỉnh tay lâu quá. Loa beats audio chứ loa z3 rè phát nản. nút cảm ứng điều hướng cho ra ngoài màn hình. Mà sony nó có nghe đâu 😔
@thuyadam Mình thích pin 4000mAh, dáng đẹp hơn, cam chụp auto đẹp, chỉnh tay lâu quá. Loa beats audio chứ loa z3 rè phát nản. nút cảm ứng điều hướng cho ra ngoài màn hình. Mà sony nó có nghe đâu 😔
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tran tuan kiet đâu có ai ép mà kêu bỏ 10 mấy triệu, mua ị phone 6 đi
@humadat3 iP 6+ có rồi, not 4 có rồi, z3 có rồi. Đang đợi s6 edge vs m9 😁
thuyadam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có lẽ ta không nên đòi hỏi quá nhiều vì z3 tke đã ngon rồi. còn Sam fai thay đổi là chính xác khi mà s5 thiết kế quá cùi bắp
Không bằng 1 góc S6E , có 2 cái mép , F.A rất thích :p
@galabuon Sao bác nỡ phũ phàng với "cuộc cách mạng của năm" như vậy ?
@galabuon dĩ nhiên S6/S6 EDGE là 1 bước mới của SS đi từ vịt con xấu xí thành ngỗng quay thôi mà 😁
Biết ngay mà, Sony đời nào chịu thay đổi, thiết kế thảm hoạ bậc nhất mà vẫn cố ôm, màn hình đến z3 vẫn xấu đau xấu đớn, camera chụp như ma chết trôi, thôi HTC với Sony cùng rủ nhau ra chợ rao bán thân đi là vừa
@keen9000 Bác không hiểu thằng bên trên cmt à ??
Cuns2ga
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Lenoxx chắc đây là Fan của Leno**
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cuns2ga Bạn đó là fan của china, mua điện thoại được tặng kèm phần mềm gián điệp 😁:D:D
jack119
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hainguyenpro nó đó!
Dùng USB 3.0 thì ngon
tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
Không nhái ip là đc rồi, chứ như ông s6 nhái ngta nhìn nản quá.
Thất bại ở cam bắt chụp tuỳ chỉnh quá nhìu , nếu đơn giản hoá như ss thì tiện hơn . còn ngoại hình và thiết kế quá đẹp rùi .
boyneu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Viền trên dưới mỏng đi chút , thanh thoát tí nữa thì ưng lắm. Tiếc là Sony cố hữu ko làm đc điều này qua nhiều đời rồi
@boyneu Viền siêu mỏng thì Sony làm từ đời tám hoánh rồi truớc cả G2 cơ -_-
Z3 tỉ lệ hiển thị khoảng 71% vẫn cao hơn đám M8 , M9 , Iphone 6/6+ , S5 , S6 đấy -_-
boyneu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@FarmerStyle Bác dám chắc cái đang cầm trên tay bác là Z3 ?
Sao em thấy hình nó thế này mà, em cảm nhận viền trên dưới phải trái mất cân đối quá
hieusarek
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boyneu Đọc kĩ lại xem nó nói sao,cái hình nó đưa là con ZL bác ạ 😃
@boyneu Cái hình trên là Xperia ZL chứ ko phải Z3 . Z3 nếu viền dưới quá ngắn nhìn kém sang và mất cân đối hơn . Và mình thấy Z3 vẫn đẹp hơn ZL nhiều dù viền dầy hơn
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Hình như bà con cứ quen miệng là "Sony sản xuất hay thiết kế là ngon là đẹp rồi", đại khái vậy. Nhưng mình không đồng ý cho lắm! Ko biết sao, nhưng Sony hình như là có khả năng sản xuất ra những sản phẩm rất đẹp và cực chất (như các bạn hay nói), nhưng sản phẩm thì ko được như mong đợi, mà chỉ dừng ở mức tiềm năng và show hàng về kỹ thuật của Sony thôi. Đôi lúc rất bực!! Nhìn Z3 mà các bác bảo là đẹp trên phương diện Unibody thì mình cũng không biết nói sao. Cái viền đứt khúc quá chừng, mấy cái khe cái nào cái nấy còn hơn cái khe của Samsung nữa. Mấy bác thực tế và đừng dối lòng chút đi! Thích Sony là một chuyện, khen chê lại là một chyện khác!!
@huy9988 Nói thẳng ra là quá xấu bác nhỉ, chưa kể mấy nút đưa lên màn hình làm viền to thù lù, bây giờ thiết kế đẹp nhất chỉ có mỗi Samsung thôi
@huy9988 Điện thoại sony rất ăn ảnh không hiểu vì sao. Nhìn ngoài thì cũng bình thường nhất con màu đen xấu thôi rồi
@huy9988 Bác nói chuẩn, sony đẹp kiểu gì ko bt, nhìn hình thấy ngon ra Nguyễn Kim cầm thấy nan! Xấu còn hơn htc nữa nói gì so với iphone!
Sony Z3 được cái màn hình rất đẹp, nhung tiếc là thiết kế vẫn chưa tinh sảo như kiểu iPhone. 2 bênh cạnh cứ gọi là nắp đậy tứ tung, làm xấu đi cả cái máy. Bỏ thẻ nhớ, làm khay sim như iPhone, chống nước làm quái gì, làm cái máy thêm xấu. Giờ điện thoại bão hoà rồi, người ta cần thiết kế đẹp hơn là một đống chức năng không cần thiết.
Thêm nữa là sony là chuyên gia đem con bỏ chợ + cập nhật chậm. Z3 còn chưa có Android L còn mấy con M, C gì gì đó chưa được một năm đã tịt ko cho update, chả bù cho Samsung s4 ăn L mấy tháng rồi, mấy con Grand 2, Grand Prime, Core Prime cũng chuẩn bị lên ầm ầm. Mấy công nghệ tiên tiến Sony cũng ko có, bây h nhìn người dùng S6 chạm máy thanh toán bằng Samsung Pay ầm ầm mà thấy dùng sony quê quê ra sao ấy
@Lenoxx Grand 2, Grand Prime, Core Prime lên Android 5.0 hòi nào vậy bạn??? thông tin từ đâu ra????
@Lenoxx samsung là vô đối bác nhể
p/s: bác inbox kinh nghiệm thi vào samsung cho em với 😃
@Lenoxx Ở nước mình được bao nhiêu ngân hàng dùng đc pay ??.
Công nghệ nghệ gì tiên tiến ??
@Lenoxx Thôi, lạy! khỏi nói nhiều, seeder kiếm tiền nuôi vợ nuôi con thì nói mẹ đi, tưởng tinh tế ng ta khùng hết hay sao mà nói vớ vẩn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019