kích hoạt BIS của vinaphone

lovelight
28/7/2011 12:23Phản hồi: 78
hôm nay vina bắt đầu thử nghiệm bis cho blackberry một số máy blackberry thì nhà mạng tự kich hoạt còn một số thì chưa nếu bạn nào chưa nhận được đăng kí thì làm như sau
option> device> advanced system settings> host routing table nhấn menu chọn register now bạn sẽ nhận được mail của blackberry gửi về là đăng kí thành công hiện chùm dâu ở mạng 3G và EDGE ở mạng 2G các bạn thử sẽ biết
hiện tại trong thời gian thử nghiệm thì chưa thấy đẩy sevicebook về để sử dụng các dịch vụ của blackberry nhưng trong thới gian chắc sẽ có thôi
nhưng khi bạn đăng kí dc rồi thì các ứng dụng 3thrd sẽ không bị mất kết nối nữa đây chính là vấn đề mà tồn tại lâu nhất của vina từ trước tới giờ
đăng kí thôi còn chần chừ gì nữa. 😁:eek:
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc phải mua cái sim Vina quá...mobi hết rồi mà hahaa
thế mà giật tít dòng tiêu đề shoc; kg cần làm gì nó còn bào register. chờ thôi bác. 3rth khác phục lâu roài
tulip7love
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình bấm vo xong nó ghi : Registration mesage sent! Mà chắng thấy gui mail xác nhận thành công j hết . reset lại cũng chẳng thay j .... HIhixhix
khoai3B
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chiều nay minhchẳmg ấn gì tự nhiên có thông báo và có chùm dâu xuất hiện cạnh chữ 3G và lỗi 3rd biến mất ngay.
Mình cũng vậy, lỗi 3rd đã hết nhưng vẫn ko dùng đc các dịch vụ của BIS

P/s Bác chủ để tiêu đề shock quá, làm miềng cứ tưởng Vina cho đăng ký BIS rồi 🆒
mình ở Q10, chẳng thấy gì, đang vui với mobi muốn xem vina thế nào mà k thấy
em đã có logo chùm dâu cạnh 3G hớ hớ nhưng mà active thì ko được hjhj
Vậy là bệnh 3rd từ nay sẽ hết sao các bác. Nếu nó hết thử nghiệm BIS thì liệu có bị lại không ta. Sáng nay mình cũng nhận được tin nhắn đăng ký tự động gởi về, các ứng dụng 3rd hoạt động lại được.
Kemmo0n
ĐẠI BÀNG
13 năm
bh bác dùng đc facebook trên nền wifi rồi BBM nghe nói là cũng dùng đc trên wifi nhưng chưa rõ thực hư thế nào ạ còn yahoo e bất lực =))
Hình như vina chưa thử nghiệm trong miền nam các bác à.
thanhchi1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng có email xác nhận đã đăng ký nhưng không tháy "râu" đâu cả....! Là sao vậy nhỉ?
Tonchieu
TÍCH CỰC
13 năm
Chỉnh lại tiêu đề bài viết bác ơi
thonglb
TÍCH CỰC
13 năm
HCM-9650 giờ cũng chưa có nè
dohuudung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngoài Hà Nội 9650 cũng vậy.
hdx_it
TÍCH CỰC
13 năm
đúng rồi, chủ đề này làm nhầm nè, đổi chủ đề đi bác ơi :furious:
Đính chính lại cho bac chủ thớt cái. Vẫn bị 3rd đi bình thường.Khoảng 4 tiếng là bị lại.
cuongvu
TÍCH CỰC
13 năm
Hải Phòng Có Bis của Vina từ 27/7
tulip7love
ĐẠI BÀNG
13 năm
HCM -9650 chưa thấy tâm hơi j ....!
8830 chẳng thấy gì bác à........
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng nhận được thông báo của vina là đã registration, nhưng không thấy j thay đổi cả. Vẫn không vào mạng được bằng Brower qua gprs. Còn 3rd thì vẫn vào được bình thường và không bị lỗi lần nào cả mặc dù chưa add service book. Ngày xưa, dù đã add service book nhưng thi thoảng vẫn bị lỗi 3rd. 3rd softwart của mình gồm: Beejive, gmail, google map, google sync, operamini.
dentist
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xác nhận là vẫn bị 3rd như thường! 😔 các bác xài Vina đừng vội mơ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019