kích hoạt BIS của vinaphone

lovelight
28/7/2011 12:23Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trang web www.vinaphone.blackerry.com van còn hoạt động nhưng khi đăng ký Pin va IMEI thì bị lỗi 😔
đang chờ tin vui từ Vina...
Bị tình trạng như bác luôn. đang chờ vinaphone kích BIS để em xài FB app và push mail cho hoành tráng.
Chùm dâu đen và EDGE xuất hiện được vài ngày và bây giờ đã biến mất rồi! hic
"có kích có hoạt" gì đâu hèo :timebomb:; nó tự lên EDGE/3G chùm dâu; có rồi mất; toàn auto à :hot:
mình gửi active như bác chủ thớt hướng dẫn, thì nhận được 1 tin nhắn từ BB "Your handheld has been registered with the wireless network" và trong phần host Routing table đã thấy cấu hình APC-GPRS-VN..., và wi-fi (trước thì không có). Sau khi BB gừi tin thì edge->EDGE và Xuất hiện dâu đen!
Vậy xài được không bác,e cũng đang chờ bis vina đây
Em chưa push mail nhưng FB app xài oki, nhưng 03 ngày nay có hiện tượng EDGE->edge khi ở 2G và mất chùm dâu khi ở 3G. Muốn xuất hiện lại EDGE và 3G thì mình phải tháo pin ra và lắp lại thì oki nhưng được 10-15min là bị lại, không bit là 3rd hay không nữa!
9650 đã BIS được chưa mọi người, service b cũng chưa có cài nào ngon lành cả. ai có gì mới cho 9650 thì pm zùm nha. thanks. tìm hoài mà chưa thấy gì mới cho em bold 9650 xinh đẹp.
Thấy chập chờn quá có bác nào xài dc kg ạ? Lỗi 3rd mệt quá 😔
lỗi 3rth đã sửa được lỗi hoàn toàn rồi mà... OS5 của mình cả tháng nay chưa dính 3rth sau khi dùng Anti Broken Net
Bac chịu khó tìm nhé
9700 dùng OS6 được không bác? Nếu ok thì em tìm và xài ? Tks bác
chỉ dùng đươicj cho OS5 thôi mình chưa thử os6 , thấy mọi ng kêu ko sài được. mình đang muôn lên OS6 lắm nhưng lên là cú dính lỗi CONGESTION uc che lam
Mình dùng OS6 đâu thấy lỗi CONGESTION như bạn, bạn dùng mạng nào vậy? mình dùng vina.Mà lỗi đó có hướng dẫn fix rồi thì phải. OS 6 không dùng được antibrokenet để chữa 3rd nên mình cũng muốn down xuống dùng OS5 quá. Nhưng mà vẫn lưu luyến OS6 nên vẫn chưa muốn up. OS5 bạ dùng thấy pin có được không vậy, không biết so với OS6 thì có hao pin ko? ah, mà OS5 bị mất SB khi reset nhỉ, thế thì không được tiện rồi
mạng vina cùi lắm các bác ạ....
hic
không hiểu sao dùng vina trả trước thì hiện trùm râu, còn dùng vina trả sau khi râu cũng chẳng thấy đâu :furious:
Mr.Se7ven
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vina trả sau vẫn có chùm râu mà, khoảng 2 hôm trc thì mất và dính ngay lỗi 3rd
Hơ hơ sáng nay trên Sơn La ! Vina hiện 3G + chùm dâu to tướng !
Em ở nghệ an,đã tes như bác chủ chỉ bảo, đúng là có dâu,nhưng dùng đc 15p thì mất, fải reset lại máy mới vào đc mang. Nản quá!cả tháng nay lên tt để tìm xem bí mà vina làm ae buồn quá! Tối nay ae tập trung gọi chửi bọn vina thôi!
BIS vina chập chờn dính 3rd liên tục 😔(
lts1959
ĐẠI BÀNG
12 năm
BÍS vina

3 ngày nay vina ở HCM hình như không dính 3rd nữa, mấy bữa là 1 ngày mình reset 1 lần, hôm nay ngủ dậy còn thấy mấy tin báo đã đăng kì BIS nữa
Em đang dùng Vina, EDGE hiện to đùng. Tình hình là thế này các bác ạ: 8800 của em đã từng dùng thử BIS của Mobi, em đã kích hoạt email cho 8800 theo BIS của Mobi. Sáng nay ngủ dậy, kiểm tra tin nhắn em thấy có rất nhiều email của em được tải về trong Message của em. Nhưng chiều này em có email lại không thấy báo về máy. Thế là thế nào các bác nhỉ? Có phải Vina sắp chính thức có BIS không?
có ai biết cách đăng ký không. máy mình có chùm dâu mà sb không có gì mới ức
Mình đăng kí thành công và nhận được tin nhắn nội dung: Your handheld has registered with the wireless network.
SB Vina chưa có thì phải các bạn có thể search trên google ^^ ! còn giờ có chùm dâu mạng vù vù ! 3rd thì từ hôm 16 đến nay tịt rồi 😁
xenggl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em muốn hỏi các bác vài câu :
- em đang dùng vina ( Rom 1079 tối ưu ) bis của dâu den : vào trình duyệt mặc định thì ok ,còn facebook app và yahoo tải từ app world thì không vào được ,đòi phải có wifi .bác nào vào facebook với yahoo không qua wifi chĩ giáo em với .
- máy 9000 em mới up rom lại ,gắn sim vào tự động hiển thị 3G với chùm dâu -> đã có bis hay chưa ........
- mục TCP/IP cài m3-world ,mms,mms là đúng hay không ?

thực sự thì dùng app facebook với yahoo mà đòi hỏi wifi thì khá khó khăn cho người dùng ,vì wifi đâu phải lúc nào cũng có !....
Chờ BIS từ vina nhé, chưa thử nghiệm chính thức nên chỉ hiện chùm dâu hoặc EDGE làm cảnh thôi, tối qua BIS có báo conected nhưng dc 1 tẹo là bứt. Sắp rồi.
TCP/IP điền như trên cũng dc.
Hí hửng hủy 3G để đăng ký Bis, gọi đt lên 9900 thì được trả lời là Vinaphone không có gói cước Bis, chỉ có Mobile Internet 3g, Edge, Gprs, eZcom. Túm lại là không có cú pháp gì để nhắn tin cho cái gọi là Bis/Bes. Thôi lại đăng ký 3G rồi Reg trong Host xem sao.
xenggl
ĐẠI BÀNG
12 năm
từ lúc hết thử nghiệm bis đến bây giờ em chưa bao giờ bị 3rd lại nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019