Kích hoạt iphone 3Gs Quốc tế?

Conquest
1/8/2009 15:50Phản hồi: 30
E mới đc người thân ở bên Úc gửi về cho con Ip 3Gs, hình như là phiên bản quốc tế. Model là MC134X, nhưng sao e ko thể dùng sim mobi hay vina ở VN, e gắn sim vào thì để sim failed nhưng vẫn chép nhạc, apps và update từ 3.0 lên 3.0.1 vào bình thường.
E mới xài nên cũng ko bik làm đúng thao tác ko: e mở máy(nhưng ko có sim), bật itunes rùi gắn dây cáp vào máy tính. e ấn nút power khoảng 5s rùi kéo tắt máy. trên itunes hiện started e làm theo nhưng đền phần iphone number thì e ko biết điền sao nữa. Bác nào cao tay chỉ dùm e với 😕
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào giúp dùm e :mad:
Giờ ngoài chức năng gọi ra thì e có thể tai apps, nhạc, hình ...
Muốn tải thì phải có Acc iTunes , mà muốn chơi App thuốc thì phải JB
Bày người ta đi, anh ấy bảo chưa call dc thì nhờ giúp kìa, e ko xài Iphone ko bik nên sai thì đừng la tội e
codered
ĐẠI BÀNG
15 năm
cắm sim vào máy, cắm máy vào máy tính xong bật itune active bình thường mà, ko dc thì bạn restore lại xem
Sao e ha fimware từ 3.0.1 xuống 3.0 rùi JB mà vẫn ko thể xài sim đc, khi active thì nó để sim can not be appeared to support gì đó. 😕
Chưa j hết mà bác đã up 3.0.1 làm j k biết >.<
Bt là đút sim vào,cắm IP vào máy rồi đợi itunes lên active thôi.
Bác cho e hỏi iphone number điền gì vào vậy, e điền đc cái phía sau còn cái đầu thì bó tay 😔
Và cho e hỏi ip của e là world phải ko. có cần unlock mới xài đc ko ạh:(
ngotatto
TÍCH CỰC
15 năm
các bác cho e hỏi nếu có code unlock của nhà mạng thì nhập như thế nào nhỉ .E chưa làm cách này bao giờ
Bác nào giúp e nhận biết iphone 3gs quốc tế với 😕
Nó bảo nó không hỗ trợ cái SIM đó >>>>> 100% là máy LOCK 😔

Phiên bản Quốc tế thì khi bạn lắp Sim vào máy, Restore (Bất cứ FW gốc chính thức nào) xong thì iTunes nó Active cho bạn luôn 😁 và khi nó đã Active thì sóng sánh đầy đủ tràn trề luôn :D
Mà bác ơi nếu máy của e là máy lock sao e up lên 3.0.1 rùi restore lại 3.0 vẫn ko bị khóa mà. 😕
Bạn restore hay update vậy 😕
Update lên 3.0.1 rùi restore về 3.0. Model con e là MC134X, mua ở Úc 😃
😃 Nếu itunes không chịu active thì chắc là bản lock rồi, là bản lock nếu bạn thay đổi FW rồi thì restore về bản củ vẫn bị lock thôi. Giờ hãy restore về 3.0 rồi JB bằng redsn0w-0.8 sau đó tải file này về giải nén chạy file Unlock3Gver3.0.bat xong khởi động lại iphone thì ok thui. Chúc bạn thành công!
Cám ơn bác nhìu, máy e xài đc rùi 😁
atran260
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác hỏi người nhà kĩ xem IP đó là bản world hay lock vậy? chứ IP world thì đưa vào itunes la active được liền thôi.
Hàng bên úc mà cũng có lock hả bạn 😔
E cũng ko rõ nhưng khi đem về VN thì xài ko đc, unlock bằng ultrasnow rùi thì xài vô tư 😁
huhu em cung bi loi kich hoat ne em moi restore iphone 3gs xong no cho co chon ngon ngu voi vung va wifi ngoai ra chang co ji ai chi em voi
@jklmfghja3 hàng lock à
chạy redsnow thử đi
sau tính tiếp
@vvvvvv
i tunes no noi la : there is no sim card installed in the iphone you are attempting to activate 😔( ai biet chi em voi cam on nhieu lam
chay redsnow la lam sao hjx ga iphone
chi ro giup minh voi
hitman41
TÍCH CỰC
12 năm
sao hôm này toàn các nhà khảo cổ đi đào mộ thế này 😁
3gs giờ xử lý trong 1 nốt nhạc thôi mà, trên diễn đàn có rất nhiều bài hướng dẫn rồi, cứ làm theo là ok thôi, cứ làm đến khúc nào khúc măc thì lên đây hỏi tiếp, làm hoài ko đc thì mang qua mình làm cho :rolleyes:
@hitman41
redsnow la lam sao anh hjx em ko bik cay 3 gs cua e no ko chuong trinh gj het chi can kich hoat iphone bang sim ma e cung ko bik lam sao de k.hoat dc nua
@jklmfghja3 mang qua minh lam free cho ne

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019