Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kiểm tra khi mua máy mới Samsung Galaxy Note 2

flybee
12/10/2012 4:3Phản hồi: 10
Chào mọi người,

Em chưa sử dụng Galaxy Note nên còn chút gà mờ. Chả là em cũng muốn mua 1 em Note 2 sử dụng nên mong muốn mọi người chia sẻ cho em các cách kiểm tra khi mua máy mới, cụ thể là Samsung Galaxy Note 2 để tránh các lỗi. Như Samsung trao đổi là khi ra khỏi nơi bán hàng là không được đổi nên em rất mong các anh chị chia sẻ cho em với ạ.

Cảm ơn các anh chị em.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrhieu1412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác bấm *#0*# để kiểm tra màn hình nha xem có bị ám màu ko, Test Camera, cảm ứng, bút. Còn nghe nhạc xem có bị rè ko e nghe nói bản màu xám loa hơi bị rè.
Mình cũng đang ngán cái bị ám màu màn hình đây....Tính đi mua mà sợ woa ko dám mua lun... Bạn nào có thể hướng dẫn test cái màn hình được ko???
thank
hodiepcoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng đang rất quan tâm đến cách test đây
Có ai biết cho mình hỏi mua máy ở SS brand shop dùng kèm vc thì đâu có đc test máy như ở cửa hàng phải không
tommykp
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng như bạn, khi mua đầu tiên mình soi hình thức, check serial, sau đó test *#0*#, thử camera, rồi mic, trước khi về check nốt phụ kiện là xong. Còn lại là hên xui 😁
@tommykp Mình lo xài voucher bên SS Brand Shop bán máy rồi thôi chắc không có cho mình test màn hình nỗi máy đâu
Đang phân vân mua voucher xài hay ra VTA/ TGDĐ để test màn hình
Lỗi loa là sao. mình chả thấy rè j cả
lỗi loa là sao. mình chả thấy rè j cả. chạy cả multi touch nữa. xem đáp ứng đc bnhiu điểm. kiểm tra phím cững xem có bị lỏng k. nhưng mà mình thấy note2 phím âm lượng và nguồn hơi bị lỏng
bác nào cho em hỏi Cách kiểm tra Ram máy ntn ạ

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@van galaxy note2 -dữ phím home 2 giây sẽ hiện lên thông tin ram

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019