Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kiểm tra ngày Active của iPhone

badboy_260594
12/5/2011 10:51Phản hồi: 854
Mọi người cho mình hỏi nếu mình có 1 con iPhone muốn kiểm tra ngày Active lần đầu tiên thì kiểm tra như thế nào 😃 mình rùa mấy phần này lắm mong mọi người thông cảm 😔
854 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungmao
TÍCH CỰC
13 năm
Vô đây gõ số serial của IP cần check
https://selfsolve.apple.com/GetWarranty.do

Official Apple Support

Learn more about popular features and topics, and find resources that will help you with all of your Apple products.
support.apple.com

Xem Repairs and Service Coverage: Active
Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple's Limited Warranty.
Estimated Expiration Date: XX-XX-20XX (trừ đi 1 năm)
@Phạm Nhật Thiên Thì bạn nhấp vào chữ đây hay kia sẽ dẫn link đến trang web, bạn điền Serial để check 😃
-> Chứ còn bảo chỉ cách làm trang web check thì mình chịu à vì mình ko phải dân IT 🆒
@tinhanh84 Khi chưa khởi động ip lần đầu thì trên web chưa có thông tin về máy bạn nhé. Như bạn nói ở trên thì cửa hàng đóng lại bán mới thôi. CH có mua máy mới về bán thì để original bán cho người tiêu dùng thôi, dở hơi sao bóc ra để mất original. Thân
nguyyyyy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungmao Cảm ơn bạn rất nhìu, cái chỗ bạn nói trừ đi một năm mình mới hiểu vấn đề, máy mình mua 16/11/2014 thế mà nó để 14/11/2015 mình chả hiểu 😕
@nguyyyyy Lệch 1,2 ngày là chuyện bình thường, có gì đâu mà khó hiểu.
Gõ vào rồi vào đâu để xem vậy bạn 😔
hungmao
TÍCH CỰC
13 năm
Bấm tiếp See your service and support coverage
Sao máy mình nó báo là chưa active ta 😁
@hungmao ImageUploadedByTinhte.vn1344865439.771288.jpg
Bác xem hộ e ngày ac của con này với.e restore 2 lần .nên ko biết ngày ac.
doll
TÍCH CỰC
13 năm
mình cũng chưa bít cái này , phải thử mới đc
Ycú.1111
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình check 2 máy thì đều active trc' 1 ngày .có phải là do giờ nó lệch nhau k nhỉ ? .mà máy mìh mua toàn buổi tối nhé :-s
Mình check trên trang apple theo giờ us nên thường thường thấy sớm hơn 1 ngày 😃
@thuan_x_levis Nhg toi ben mih thi van la sang ben us ma:s nhu vay van cung ngay chu😔
là máy của bạn active trước 2,3 ngày khi bạn mua
nếu bác mới đí mua máy , thì bác kêu người ta acti cho bác coi , xong bác kêu người check seri tren apple.com cho bác coi luôn là
namls93
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác biết xem ngày active máy k xem hộ e với e gà khoản này quá. số Serial Number: 80124YEAA4S
Nếu ngày active cách quá xa so với ngày mua máy tại CH thì chắc chắn là máy được acitve trước đó và đóng seal lại rồi.
Máy mình thì khi mua là vào web kiểm tra ngày active xem có trùng hay ko luôn nên mua được máy mới nguyên chưa active và ngày mua máy = ngày acitve. Còn vụ seal thì ko biết có đóng lại hay ko 😁
Máy của mình see nó báo ntn thì cái nào là ngày đầu dùng các bác:
Old Article:303372
Last modified:31 may,2011
Article:HT 1349
Bấm tiếp See your service and support coverage nhé
ủa của mình nó chỉ ghi là
Your registration lets Apple quickly find your product and provide the help you need.
là sao ta
[TR]
[TD] [h=3]Telephone Technical Support: Active[/h] Your product is eligible for complimentary telephone technical support during the first 90 days.
Estimated Expiration Date: August 4 2011
[URL="http://www.apple.com/support/country/index.html?dest=complimentary"]More about complimentary support[/URL]
[/TD]
[TD="class: button"]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD] [h=3]Repairs and Service Coverage: Active[/h] Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple's Limited Warranty.
Estimated Expiration Date: May 5 2012
[URL="http://support.apple.com/kb/he44"]Learn about Apple's coverage information for your product.
may em ntn la sao ha cac bac
[/URL]
[/TD]
[/TR]
Mình vừa mua con iphone 4 trắng bản World nguyên seal, máy mình mua tối ngày 27/07/2011. Vào trang web của Apple check ngày active thì nó bào thế này :

Repairs and Service Coverage: Active
Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple's Limited Warranty.
Estimated Expiration Date: Julyl 26, 2012

Vậy là do ngày active nó tính theo ngày bên Mỹ (do chênh lệch múi giờ của VN trước Mỹ 10 tiếng) hay do máy mình được active trước 01 ngày ? Bên bán họ cam kết hàng nguyên seal.
bác ơi e mua máy ở TechLand e dò ngày active thì báo là
Estimated Expiration Date: April 16, 2012
Trong khi đó e mua ngày 12-8 là sao nhỉ. Có vấn đề j` ở đây ko hả bác
mình vừa mang máy ra cửa hàng thì bọn nó kêu 1 đổi 1 cho mình nhưng kêu hết máy nên trả lại tiền bác ak. ĐÚng là ko tin được chỗ nào cả
Lấy lại đc tiền là tốt rồi! bác nên tìm hiểu kỹ trc khi mua. có thắc mắc thì hỏi A,E.
emdibuonca
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác được trả lại tiền là may rồi đấy, lần sau khi mua nhớ kiểm tra active tại chỗ nếu sơm hơn 1 ngày so với ngày mình mua là ok rồi :inlove:
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
iP4 "Brand-New" hiện giờ đã thấy nhiều hàng dựng rùi. Để nó lòe anh em gà mờ. Mịa nó, hôm rồi mình đưa thèng bạn đi xem 3Gs thấy mấy cái hộp iP4 nguyên Seal nhưng ở vỏ hộp lại có logo iCloud kiểu như hộp của 4s ấy ! Bọn nhân viên bán hàng cứ xoen xoét cái mồm ra chiều sành sỏi lắm ? Trong khi chẳng biết tí gì là thực tế, đã thế toàn gọi là iP 4G và iP 4Gs ? Vcl luôn ! Do vậy, anh em nếu đi mua máy tốt nhất nên nhờ bạn bè có kinh nghiệm về iPhone là tốt nhất, đỡ thiệt thòi. Trừ khi là mua hàng phân phối chính hãng (Vina, Viettel) hoặc các kênh A. Resseller, Premium Resseller ! Tuy nhiên, các Resseller ở VN mình thì cũng 100% là hàng xách tay từ các nguồn các nước khác về nên cũng nên cẩn thận.
Vậy là chuẩn đó bác! Em mua ở Vinaphone khi check cũng active trước 1 ngày.

---------- Post added at 07:35 PM ---------- Previous post was at 07:31 PM ----------

Vậy 99% máy bác là hàng dựng lại (nếu bác mua mới 100%) Con của bác đc active trc 4 tháng rồi! đủ đk để đi kiện nếu bác mua bằng giá bóc Seal...😁
Thanks bac nhieu`. May mà hnay e vào topic mình nên mới phát hiện ra ko lại bị chúng nó lừa. Mai lên kiện ko biết có được ko
hanoiphoco
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nói hàng dựng vội quá e chưa chắc là chuẩn đâu, hàng techland đấy khả năng là hàng Hàn Quốc, sau đít máy có chữ K đó, hàng này của nhà mạng nhưng khi lấy máy từ bên kia về bắt buộc phải nhập code của nhà mạng để máy trở thành bản quốc tế nên thường họ sẽ phải active máy từ lúc nhập code luôn, còn thời gian lâu khả năng do techland nhập từ tháng 4, tháng 8 mới đẩy hết được lô đó nên cũng không quá nghiêm trọng đâu, có chăng bác nào thích hàng ZP/A hơn hàng KH/A thì mua để ý hơn thôi, chứ e thấy nhiều người dùng bản HQ model KH/A cũng ổn đấy chứ
Khả năng như bác nói thì ko phải ko có, nhưng với Ip4 thì chuyện đó chắc ko nhiều . vì ít cửa hàng nào mà để tồn kho ko bán đc lâu đến vậy nếu đúng là hàng chuẩn. còn hàng Hquốc thì cũng là từ 1 lò sx ra, chỉ khác là do đặt hàng của từng nước. dùng cũng ko vấn đề gì hết, chẳng qua là do cái màn hình nó hơi bị vàng nên nhiều người ko thích thôi!
Nangha
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuẩn ko các bác cao thủ ơi 😃
máy mình mua lại của người quen vừa mua, còn bảo hành cả năm :skip:

ub4me
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy mình hết hạn rồi nên nó ko hiện ngày active vậy làm sao để bít nhỉ vì mình mua2nd nên muốn xem máy dùng đc bao lâu rồi
thế thì bạn thử xem ngày sản xuất của máy xem
vì ip là hàng hot nên ít khi tồn kho
bạn có thể ướm ngày dùng của nó mà
or bạn có thể dùng phần mềm này Batterydetective để xem chu kì của pin và độ chai của pin
tử đó xem xét về máy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019