Kiểm tra ngày Active của iPhone

badboy_260594
12/5/2011 10:51Phản hồi: 854
854 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới lấy 1 con 4s ngày 5/1 và mình đã kiểm tra xem active ngày December 20, 2012 .Tức là máy đã được active ngày 20-12-2011 đúng hok mọi người ....Như vậy nghĩa là máy đã được active 15 ngày rồi .Như thế có làm sao hok ? Và do thời tiết cũng lạnh nên nhiều khi mình cho máy vào túi có người gọi điện thoại bỏ ra nghe thì nhiều lúc hok gạt nghe được ngay mà phải đến 3,4 cái . Khi bình thường thì vẫn ok .Hay do thời tiết lạnh nên tay mình lạnh nên hok được ! Mọi người ai hiểu và có kinh nghiệm giúp mình nha !
Your product is eligible for complimentary telephone technical support during the first 90 days.
Estimated Expiration Date: 01 May 2012
- Máy mình active 1/5/2011 hả máy bác 😁

vậy là sao các bác ? em ko hiểu 😔
lqdat89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tải itoods trên dd về. Cắm ip vào mở itoods lên xem. Đơn giản. Còn biết đc máy do mạng nào phân phối.
lâu lâu nó bị vậy thôi. nếu bị vậy bạn thổi vào cái slide đó 1 tí là lại lên được thôi. không sao đâu bạn, cái đó bình thường 😁
không phải, 01 May 2012 là ngày hết hạn hỗ trợ kĩ thuật miễn phí. tính đến 90 ngày kể từ ngày active. tức là ngày active máy bạn là ngày 30-1-2012 (cái này quá dữ lun, mình cũng không hiểu nữa) 😃

máy bạn active ngày 3-1-2012, hết hạn bảo hành 1 năm sau đó. hết hạn hỗ trợ kĩ thuật điên thoại miễn phí 90 ngày sau đó, tức là ngày 3-4-2012
Máy pác active ngày 3 tháng 1 năm 2012
Tháng 11 nhận dc máy bảo hành vinaphone mới cứng tự active. Lên apple kiểm tra báo bảo hành đến 30/10/2012. Máy cũ mình mua 12/2011 hôm vừa rồi kiểm tra lại nó báo đã hết bảo hành. Chắc bọn nó update thông tin bảo hành của mình len sau nên lúc đầu báo còn 1 năm. Sau thì hết theo đúng cái đầu mua
Các bác mua iphone 4 16 và 32GB khoảng từ 2 tháng trở lại đây thì là hàng trả bảo hành ạ, (Vì khi có 4s, Apple đã ngừng sản xuất iphone 4 16 và 32 GB, chỉ có 8GB là chưa active thôi!). Do vậy, khi check trên site của Apple sẽ không ra hoặc ra thông số của con trước. Nói chung là rất nhạy cảm, sẽ lẫn lộn giữa hàng trả bảo hành thật và hàng dựng. Do vậy, khách mua hàng nhà tớ đều được tư vấn rất kỹ thế nào hàng trả bảo hành.
như này là như nào các bác?
dohoiah
TÍCH CỰC
12 năm
mấy bạn cho mình hỏi cái?
máy mình như thế này là hàng trả bảo hành rùi đúng không?
không phải là hàng còn bảo hành chính hãng nữa đúng không?
máy mình mới mua lúc nãy, mới active lun.. hichic

iPhone 4
Serial Number: 8403240SA4T
Check another serial number
Valid Purchase Date

A validated purchase date lets Apple quickly find your product and provide the help you need.

Telephone Technical Support: Expired

You are eligible to purchase telephone technical support from an Apple Advisor.

Repairs and Service Coverage: Expired

Our records indicate that your product is not covered for hardware repairs and service based on the estimated expiration date. You may be able to pay for the repair you need through an Apple-authorized technician.
Learn about Apple's coverage information for your product.
Máy đã hết hạn bảo hành lên khi pác chek nó ko hiện ngày bh nữa mà máy sx tuần 32 năm 2010 khoảng tháng 8 năm 2010 thì làm gì còn bảo hành
Bác nào check hộ em cái :
iPhone 4
Serial Number:5K146BBJA4T
Model : MC605KH/A
Bác đùa thế hàng 16 32 ở các cửa hàng bán chưa hết vẫn nguyên kít thì sao ạ... Bác nói cho hết í chứ...
cutrung
TÍCH CỰC
12 năm
Bac Ktra seal xem co bi dum' ko nua~ active la 2
KH xx korea 5k hàng bảo hành đã đc làm mới lại seri
Bác nào Ktra giúp em thời gian activer với

Serial Number: 82125DSXDZZ
Model : MC604VN/A
bạn dùng itool nhé, ở đây có hướng dẫn
thanks bác nhưng hình như trang chủ đang bị lỗi:|
trang apple lại ngon lành cành đào rồi
Của bạn đây
Apple
Store
Mac
iPod
iPhone
iPad
iTunes
Support

Your Service and Support Coverage

iPhone 4
Serial Number: 82125DSXDZZ
Valid Purchase Date
A validated purchase date lets Apple quickly find your product and provide the help you need.
Telephone Technical Support: Expired
You are eligible to purchase telephone technical support from an Apple Advisor.
Contact Apple Support
Repairs and Service Coverage: Active
Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple's Limited Warranty.
Estimated Expiration Date: October 16, 2012
Learn about Apple's coverage information for your product.
Set Up a Repair
Eligible for the AppleCare Protection Plan
Get the AppleCare Protection Plan to extend your hardware repair coverage and add technical support for 2 years from your iPhone purchase date.
Extend Coverage
If you believe that the information shown for your product is incorrect, you can submit your proof of purchase online or by fax. Your sales receipt is needed for warranty validation, so be sure to keep it in a safe place. Your warranty is the same whether or not you register.
Home>Support Shop the Apple Online Store (1-800-MY-APPLE), visit an Apple Retail Store, or find a reseller. Apple InfoSite MapHot NewsRSS FeedsContact Us
Copyright © 2012 Apple Inc. All rights reserved.
Terms of UsePrivacy Policy
Bác ơi em nhờ chút bác! Chả là em làm như mấy bác nhưng lại KHÔNG RA NGÀY ACTIVE....

[h=1]Your Service and Support Coverage[/h]
[h=2]iPhone 4[/h]IMEI: 012431005949501

[TR]
[TD][h=3]Valid Purchase Date[/h]A validated purchase date lets Apple quickly find your product and provide the help you need.
[/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][h=3]Telephone Technical Support: Expired[/h]You are eligible to purchase telephone technical support from an Apple Advisor.
[/TD]
[TD="class: button align: right"]Contact Apple Support[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][h=3]Repairs and Service Coverage: Expired[/h]Our records indicate that your product is not covered for hardware repairs and service based on the estimated expiration date. You may be able to pay for the repair you need through an Apple-authorized technician.
[URL="http://support.apple.com/kb/he44"]Learn about Apple's coverage information for your product.[/URL]
[/TD]
[TD="class: button align: right"]Set Up a Repair
[/TD]
[/TR]

cảm ơn bác trước rất nhiều ạ!
Máy mình Active trước 1 tuần trước khi mình BÓC ''XĨU" há há há 😔

Nhưng ko sao, mình tinh, và mình biết.....nên anything ok ! 😃

Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple's Limited Warranty.
Estimated Expiration Date: February 27, 2012 . ai đọc hộ thông số máy này giúp mình với nhé . cám ơn nhiều nhiều !
tức là máy bạn còn bảo hành đến ngày 27/2/2012
cám ơn bạn ! tiện đây bạn cho hỏi thêm máy mình có số seri :88109H78A4T được hiểu như thế nào ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019