Kiểm tra tình trạng bảo hành của IPAD?

MR.MASTER
20/6/2011 7:44Phản hồi: 19
Hom nay la ngay 20/06/2011. Ban minh co mua 1 Ipad2 cua Nhat Cuong va minh kiem tra tinh trang bao hanh Seri No tren web thi may duoc bao hanh den 18/06/2012, vay la may duoc kich hoat ngay 18/06/2011 dung khong? Tai sao lai nhu vay? Ngay mua la 20/06 thi ngay kich hoat phai la ngay 20/06 chu? Ai biet van de nay giai thich giup minh voi?
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thể là do ở việt nam trái giờ bên mỹ cũng nên 😃 hên xui
vuaviet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nghĩ điều này cũng ko sao mà bạn, miễn sao là hạn bảo hành đúng như bên bán quảng cáo là được mà
Ko sao đâu, chênh lệch múi giờ thôi. Về lý thuyết là 1 ngày nhưng đa số hiển thị là chênh 2 ngày
Máy nào cũng vậy , bạn mua xách tay về thì ngày active sẽ kg trùng được , trừ khi bạn mua chính hãng nó mới đúng ngày active,
ipad của mình sai ngày gần 1 tháng!
Vậy à. Vậy để mình bảo anh ấy cho đỡ lo, cám ơn các bạn. Nhưng mình nghĩ hàng xách tay hay chính hãng thì lúc active cũng mói là lúc tính bảo hành chứ nhỉ? Khó hiểu thật.
ôi mình thì sớm hơn 1 ngày mới lạ nhưng không sao có lẽ do múi giờ VN đi sớm
kienxd04
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu bạn mua tại App thì ngày kích hoạt có thể trẽ 1-2 ngày do vận chuyển về VN, cò bạn mua ở Cửa HÀng VN thì có thể cửa hàng đó mua cách đây 2 hôm rồi bạn mới mua
Cái này mình nghĩ là do hên xui lúc cắm vào iTunes active iPad thôi, như của mình thời hạn bảo hành là chính xác. Ăn tiền là ở chỗ nó có còn seal hay không, còn lại là OK hết
thanz
TÍCH CỰC
13 năm
seal dán lại mấy hồi bạn ơi 😁 cái bảo hành là quan trọng nhất
Nếu mình mua Ipad 2 bên Mỹ về VN thì vẫn đc bảo hành toàn cầu chứ? Nó có đi kèm tờ giấy chứng nhận bảo hành toàn cầu k nhỉ? Vì mình thấy bạn mình mua iphone xách tay bản quốc tế từ nước ngoài về thì có tờ giấy đóa.....
Mua ở đâu thì cũng bảo hành như nhau bạn nhé vì Apple quản lý máy thông qua Seri No, thời hạn tính bảo hành được tính từ ngày mình kích hoạt máy, nôm na là lúc kết nối máy với Itune.
Trên trang web nó bắt phải giữ lai hóa đơn mua hàng mới được bảo hành hay chỉ cần serier number thôi vậy mấy bro?
Bác nào biểt xem bảo hành ipad ở web nào ho ?
có 2 ngày ah` bạn ơi... 😃 không đáng kể đâu

---------- Post added at 11:49 PM ---------- Previous post was at 11:48 PM ----------

chỉ cần serial thôi nha bạn
Bác cho em xin cái địa chỉ trang web bác check BH với, em tìm mãi mà chưa biết cách check. Cho em xin cái link nhé. Thank các bác nhiều
tất cả IP
https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do

Check Your Service and Support Coverage - Apple Support

Check your Apple warranty status. Enter a serial number to review your eligibility for support and extended coverage.
checkcoverage.apple.com
hungnd352
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn cần thấy rằng: ngày bạn active máy, đã bị tính là 1 ngày rồi (bất kể thời điểm nào trong ngày, bắt đầu qua 0h00 hay 24h00 của ngày đó). Do đó, cho đến hết ngày liền với ngày cùng tháng nhưng của năm sau là đủ hết 12 tháng rồi. Nếu tính cả ngày chùng ngày bạn active thì lại là 12 tháng 1 ngày.
Lấy 1 ví dụ: 1 tuần có 7 ngày. Khi đã tính ngày (ko tính theo giờ) thì ngày thứ 2 đã là 1 ngày và đến chủ nhật là ngày thứ 7 của 1 tuần 7 ngày rồi. Nếu tính sang thứ 2 sẽ là ngày thứ 8, ko còn là 7 ngày nữa.
Ngoài ra, vì giờ VN chênh giờ Mỹ khoảng 1/2 ngày (xê dịch tùy tiểu bang bên Mỹ), giờ VN đến trước giờ Mỹ (đường đổi giờ nằm trên thái bình dương). Ví dụ: Ở VN bắt đầu ngày 01.01.2014 (bắt đầu năm mới) thì phải đến quãng buỏi trưa ngày đó ở VN mới là bắt đầu năm mới ở Mỹ. Do đó, nếu tính thời gian để tròn 12 tháng, ở VN sẽ bị trừ đi 2 ngày (họ ko tính theo giờ mà tính theo ngày, nên nếu theo giờ thì khách hàng bị thiệt chút ít).
@hungnd352 Anh ơi,vậy ý của anh là ngày kích hoạt và ngày bảo hành như vậy là bình thường phải không a?
hungnd352
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thivdd Đúng như vậy, bạn ạ !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019