Kies 2.1..1.._17 và khắc phục lỗi Samsung Apps không kết nối

evilnguyen86
30/12/2011 4:4Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lần trước quên không cảm ơn
........................................
eric4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cao thủ cho e hỏi vs...e cài Kies bản mới nhất lên win Vista nhưng nó cứ báo lỗi như bên dưới...mặc dù e đã xoá bằng your uninstall rồi cài lại rồi cài lại nhưng nó vẫn báo cái lỗi này...ai giúp e fix nó vs...e xin thanks các bác trước...😔
thanks ae.mày mò bữa h h mới làm dc
tuancanlc94
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy em dính cái lỗi "Kies has stopped working".Mặc dù đã xoá đi cài lại nhiều lần nhưng vẫn bị. Có ai biết sửa lỗi này không ?

P/S: Máy em dùng window 7 32bit
@tuancanlc94 Do lỗi HDH Win bạn à 😃
@LIENHUONG Có khắc phục được không ha? bạn mình cũng bị lỗi này Tương tự như bạn trên.
@keysken Có cách cài lại Win bạn nhé 😃
@tuancanlc94 Bạn gỡ .NET Framework 4.5 ra là được.
ai co nich samsung apps cho tớ mượn với. tớ lập ních xong đợi gửi về hộp thư đến mà k đc. ai có xin cho tớ mượn. đảm bảo không đổi pass. ai tin tưởng thì nt vào số 01648003566 hộ tớ hoặc pm yahoo tjnhyeua0.1995@yahoo.com nhé. tks trước nhé.
mấy bác cho minh hỏi, sao khi cài kié xong rui minh gắn máy dien thoại vào máy tính qua cáp và nhấp kết nối thì may tính báo dòng máy của bạn không được hỗ trợ, là sao zậy cà...
mình đang dùng con galaxy y, chj minh cách khắc phục lỗi not support với ngeng cả nhà!!!!!!
@tiendung00 Máy cậu là Android mà cậu, ko cần dùng Kies làm j đâu - Kies cài để có driver nhận máy thôi.
Còn lại cậu qua box Android - Phần mềm/Trò chơi down file apk về, chép vào bộ nhớ máy hay thẻ để cài cậu nhé chứ kho SS App cho HDH Bada chỉ có vài thứ cơ bản.
máy mình cài kies 20 bị tnày ạn nào biết cach giải quyết không ạ
@flameangel11n4 Lỗi file setup bạn down về bạn à, bạn down lại xem thế nào nhé 😃
@LIENHUONG mình dow bản nào cũng bị bạn ah. kể cả bản trên web samsung hix hix. ban chỉ mình vs.... mà cho mình hỏi ram cua p7300 là 725MB hả bạn
@flameangel11n4 1. Vậy lỗi HDH Win máy bạn bạn à, bạn tắt chương trình virus nếu có đi xem 😔
2. Máy bạn Ram 1GB ý chứ 😃
@LIENHUONG mình ktra trên máy nó ghi 725mg mà bạn hjx hjx ???? lk hiểu nổi nữa vs lại mình choi alphal6 k có cảm biến mà bên ngoài vân dùng cảm biến xoay màn hình được.. bạn giúp mình vs
@flameangel11n4 Vì nó còn dành cho sử dụng hệ thống & ko bao giờ hiện đủ hết số ram đâu bạn 😃 Mình dùng SII Ram cũng 1GB nhưng báo chỉ hơn 800MB thôi ;)
Các bạn ơi, sao mình cài Kies Xong nó hiện ra bảng có thông báo là : Kies has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience. mình đã xóa kies đi cài lại nó vẫn thế, không thể vào đc. Mình xài Kies_2.3.3.12085_7_5
Mình đã khắc phục được lỗi "Kies has stopped working", các bạn tham khảo xem có được không nhé:
B1: Mở thư mục chứa phần đã được cài đặt Kies. Thông thường ở đường dẫn: c:\Program Files\Samsung\Kies\
B2: Ở đây có 2 file cần thao tác như nhau: Kies.exe.config và file KiesDriverInstaller.exe.config
- Mở file bằng Notepad++, Notepad hoặc bất kỳ trình soạn thảo nào.
- Xóa thẻ <supportedRuntime version="v4.0" />
- Save lại.
B3: Refresh lại thư mục và mở Kies, kết nối ĐT,...
Chúc thành công.
@lqvinh Em làm theo cách của bác này thì OK cả nhà ạ.
bác ơi cho e hơi cái. e xài wave s8500 bada 2.0. khi e kết nối vs kies qa pc nó k hiện samsung apps mà hiện podcast channel là sao bác.!
Lỗi ko hiện SS App bạn làm như dưới để fix xem sao bạn này 😃

tks bác. e đã fix đc lỗi này...😁
mình down kies 2.0 về setup bình thường nhưng khi cắm note2 vào thì bị lỗi kies doesn't support your device?.? có ai biết sửa lỗi này ntn k ?
@sakaeru Nếu bạn dùng Android thì ko quan trọng cái Kies này đâu, chỉ là 1 cái để nhận diện máy cho chắc khi up rom qua Ordin thôi 😃
-> Còn chuyện
- Chép nhạc/phim thì chuyển máy qua Mass Storage để chép cho nhanh
- Cài App/game thì vào CH Play (Play Store cài) hay down bên box Android file apk về cho vào máy rồi dùng My file của máy duyệt cài (tích chọn ô Unknown sources trong Settings/Security để được phép cài App ngoài Market)
- Backup SMS thì có App SMS Backup (free trên Store), Danh bạ cũng thế hoặc đồng bộ lên Gmail
Em cũng đang sử dụng Note 2, khi cài Kies vào để đồng bộ calendar và contact thì không sync được, cứ đứng hoài. các bác tư vấn giúp muốn sync calendar ngoài Kies thì còn phần khác không? lúc trước sử dụng Nokia có phần Nokia suite sync rất sướng.
sao mình vào samsung app nó báo là không hỗ trợ dòng máy nhỉ? mình xài samsung wave 525
cho minh hoi hien minh dang xai win 8 và dã cài skies nhung khi ket noi dien thoai vào thì nó báo lõi "Thiet bi nay khong duoc ho tro skies 2.0" là sao vạy nhĩ :|
cho mình hỏi sao cứ vào sámung kié là bị mất mạng lun zị, vào web k đc lun
sao em khôn down được file AStore.zip các bác nhỉ???bác pro nào biết chỉ em với....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019