Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kies 2.1..1.._17 và khắc phục lỗi Samsung Apps không kết nối

evilnguyen86
30/12/2011 4:4Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiện theo mình thì bạn không cần tải file ấy về đâu, cứ vào tìm kies cho winđâu của trang chủ sam sung tải về rồi cài bình thường. Cài xong bạn cắm điện thoại vào để kết nối kies rồi vào app trên kies, sau đó nó bắt úp đết plugin thì cứ úp, úp xong tắt kies đy. vào Run gõ rigedit rồi chỉnh như thế này là Ok
chọn nhánh HKEY_CURRENT_USER-> chọn tiếp Soft ware->Samsung-> Kies 2.0, ở bảng bên phải bạn chon đến chữ Region .
bạn cờ lích vào vào đó rồi xóa US sửa thành VN là được nhớ là VN viết hoa nhóa ,
bạn có thể edit US sang VN rồi vào kies để nó úp đết cũng được.
win Sp2 cũng OK luôn .
Thân chúc bạn làm ngon !
không tải được Astore.zip
@vietthanh111 Bạn xem cách sửa Regedit mà bạn hettiensai post ở trên bài bạn vừa hỏi đó bạn 😃
chào cả nhà, tôi down kies 2 về rồi cài đài thì trong quá trình kiểm tra trước khi cài báo "Bạn không được kết nối internet. Không thể tiếp tục cài đặt. Vui lòng kiểm tra kết nối Internet và thử lại". Thực tế máy tôi đã kết nối internet, lướt web và download ầm ầm. Có bác nào biết nguyên nhân thì chỉ giáo giùm. Xin cảm ơn!
Chào quý bác, em đã cài Kies mới nhất và chép đè trong thư mục cài đặt 4 file trong Astore.zip đồng thời cũng đổi từ US sang VN trong region nhưng vẫn không được nó báo lỗi :" The application failed to initialize properly ( 0xc0000135). Click on ok to terminate the application."
Các bác giúp dùm em nhá.
mình đã làm được bước trên và download app về được nhưng tại sao mình không thấy chữ installlllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll bạn nào có thể chỉ mình được không mình cảm ơn nhiều
dow đc app về rồi tự nó installlllllll rồi ./
chỉ mở app lên dùng thôi ./
mình cài xong thì, máy báo cài đặt driver ko thành công ai giúp với
trong C:\Program Files\Samsung\Kies\Plugins\AStore ko co trong kié
mình cũng bị lỗi này và cũng không tài nào vào nổi ssapp, không biết là có liên quan gì đến kies không nữa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019