Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kies ko cho cài samsung app vào S8500

trong2911
12/6/2011 13:4Phản hồi: 23
Tình hình là mình mới mua cái S8500 đc nửa ngày,mà up FW tới 3 lần,hj,và giờ đang ở XXJJ9,mọi thứ OK nhưng khi kết nối với kies,vẫn nhận là GT-S8500 nhưng bấm vào samsung app thì báo ko hỗ trợ thiết bị này,xem bảng tương thích thiết bị
Thứ 2 là:cho mình hỏi mún cài app wa kies thì phải có mạng internet à? vì mình mún cài offline,vì đã tải sẵn 1 mớ pm hay vào máy tính rồi mà ko có mạng để kies chạy?
Thank mọi người,hnay chính thức báo danh trong bada forum lun!
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Bạn cập nhật Kies bản mới nhất để vào SS App xem sao nhé 😃
2. Cần có mạng bạn à, hơn nữa cài game cr4ck qua cách spoof cũng phải cài App mồi trước đó từ Kies thì mới tiến hành được :p
hj!đã cài kies 2.0 mới nhất nhưng vẫn bị,đang down cái 1.5 thử xem.công nhận mua cái s8500 này ko uổng tí nào.rất đáng tiền!
Chưa đến lúc hối hận 😁 Nếu bạn thích Media hơn thì sẽ yên lòng chứ nghịch máy thì ko thể nói trước :p
o0oboyhno0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
bị như thế này thì cài thế nào hả bạn. mình cũng tải Kies 2.0 r` mà có đc đâu
Vấn đề là phần mềm hay phiên bản FW trong máy bạn ko tương thích để Kies có thể nhận thấy là có FW cần Update bạn à 😃
Hiện chưa có 2.0 chính thức đâu, chỉ có 1.2 DXJL3 thoai :p
-> Như hình bạn dùng S8500, dùng Multiloader mà up FW cho máy bạn nhé, có bản 2.0 của Vodafone dùng tốt lắm 😁
o0oboyhno0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình UP FW r` mà dùng bản FW XXJJ9 như của bạn mà sao nó báo vẫn ko nhận đc 😔. Bạn cũng dùng s8500 XXJJ9 đúng ko. Bạn cài game vào máy = cách nào thế?
Để Kies nhận có FW mới cậu phải up DXJEA nhé cậu.
Còn FW XXJJ9 bạn cài Game qua Kies hoặc Spoof với cái Wave Spoof 2.5 đó cậu.
o0oboyhno0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
tớ down spoof 2.5 về r` nhưng mà đọc topic khác thấy bảo còn phải tải cái left golf instead of cinetrailer.it về, vào trang đó đâu có tải đc đâu bị remove file r` mà @@. Cho tớ hỏi luôn cái FW DXJEA dùng tốt ko vậy? có hay hơn FW XXJJ9 k? sợ update lên bị lỗi lắm
XXJJ9 là 1 trong 2 FW 1.2 tốt rồi đó cậu. DXJEA là 1.0 thì phải.
Còn về các link Game thì cậu vào dưới down bằng link mediafire nhé:
http://www.tinhte.vn/f439/link-mf-1-so-game-spoof-657433/
Blackman1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có lẽ cái này do bạn đã cài FW không đúng cách rồi (CSC không trùng khớp với FW của nó) nên rõ ràng rằng Kies mới thông báo. Tốt nhất bạn nên cài lại FW chuẩn, tải ở trang forum.mysamsung đấy. Hiện đã có bản DXKF1 rồi đấy.
o0oboyhno0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình để chế độ mass Storage r` mà ứng dụng của mình có mỗi cái OSPhome thôi ko giống như trong hướng dẫn 😔. muốn tải đc game này thì phải làm tnao hả bạn http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=61112&page=2 bắt buộc phải có hỗ trợ của KIes à? tốt nhất là cho mình luôn số phone đc ko :( có gì ko hiểu mình hỏi luôn :( mấy cái này thấy lằng nhằng hơn cả BB :(

---------- Post added at 11:13 PM ---------- Previous post was at 11:10 PM ----------

@ Blackman1 : Mình tải FW của mod LienHuong về đó :(, bản DXKF1 sài có tốt ko @@
Tải bên nào cũng vậy thôi, miễn là phải nằm 1 trong các FW mà Kies có thể nhận là có bản Update là được đó cậu. Sao cậu ko dùng Multiloader mà up thẳng cho nhanh nhỉ? Nhưng mà lên 1.2 qua Kies là DXJL3 thì cậu ko Spoof Game được đâu nhé (Spoof nhưng ko chơi được).
Còn cài App cậu dùng cái cũ Wave Spoof 2.5 xem.
o0oboyhno0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
tải cái game mồi = cách dùng wifi or 3g để tải các ứng dụng về, sau đó mới dùng spoof để cài game đúng ko bạn ? mình dùng bản XXJJ9 thôi, thấy bản này ổn định nhất r` 😔
Đúng rồi, hoặc dùng Kies tải về & cài vào máy (Nhớ chọn cài đặt là Thẻ nhớ nhé).
o0oboyhno0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho e hỏi tiếp cái game Plant of Zombie http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=61112&page=7 nó bắt phải tải cái App thay thế r` mới spoof đc. Mà máy mình ko dùng đc Kies thì làm tnao cài app vào đc @@ 😔. Dù sao vẫn thanks bác đã hướng dẫn :X
Cậu dùng 3G/EDGE vào SS App trên Wave cài đó cậu.
Mà máy cậu sao ko dùng Kies được nhỉ, nếu lỗi ko hiện SS App thì có bài dưới chép đè file ASStore fix mà:
http://www.tinhte.vn/f431/khac-phuc-van-de-voi-kies-2-0-2-11071_128-samsung-apps-store-793780/
o0oboyhno0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa đc rồi. Thanks đại caaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
o0oboyhno0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
@@ nó bắt e lập email 😔 sao e tải đc đến 50% là nó dừng lại ko tải về tiếp nữa nhỉ?
Email cậu lập tí là xong mà. Xem lại mạng xem sao nhé cậu.
o0oboyhno0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
okie e làm đc r` ạ 😁 thanks a
Ko có j, chúc vui.
các bạn cho mình hỏi sao mình ko tìm thấy phần Samsung app trên kies vậy. muốn mở nó thì lấy ở chỗ nào vậy
Cậu chỉnh như dưới xem nhé:
http://www.tinhte.vn/f431/khac-phuc-van-de-voi-kies-2-0-2-11071_128-samsung-apps-store-793780/#post9759835

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019