Kindle 2014 vs Paperwhite

elgun
18/7/2015 3:54Phản hồi: 6
Hiện tại có người bán cho em con Kindle 2014 1tr7 nhưng đó là hàng trúng thưởng ko có bảo hành gì hết. Em thì định mua Paperwhite nhưng thấy nhu cầu cũng không cần đèn đọc buổi tối cho lắm, mua mới là 2tr9.. 2 con này cũng chỉ dùng đọc sách thôi mua con basic thì còn dư 1tr2 chắc làm được vài việc.

Các bác tư vần giùm với ạ !!
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhdhvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản thân mình đang dùng 1 em Paperwhite, cảm thấy quá ư hài lòng về em nó.
Cái hơn là:
1.Thiết kế Paperwhite mình thấy đẹp và mềm mại hơn Kindle 2014.
2. Pin gấp đôi: Thực ra máy đọc sách thì lâu lâu mới sạc 1 lần nên đây cũng không phải là vấn đề quá quan trọng lắm, tuy nhiên sử dụng thực tế thì pin gấp đôi đỡ phải lăn tăn sạc cũng tốt.
3. Đèn nền màn hình: Paperwhite có cái này, nó quan trọng ấy, điều chỉnh trong các điều kiện ánh sáng khác nhau rất tốt cho mắt. Kindle 2014 trong điều kiện ánh sáng tốt thì không sao, trong bóng tối thì như đọc sách thường thôi, phải dùng thêm ánh sáng ngoài khá bất tiện (trước mình có dùng thử rồi)
4. Độ phân giải: Paperwhite độ phân giải cao hơn (1024 x 758) còn Kindle 2014 (800 x 600). Nếu đọc lâu thì độ phân giải cao hẳn là chiếm ưu thế, nhìn màn hình hiển thị cũng mịn màng.

Đấy là 4 cái mình thấy khác biệt đáng kể nhất để so sánh. Mình đang dùng Paperwhite rồi nên chắc chắn không bán nó để mua kindle 2014 để có thêm ít tiền tiêu, vì tiêu thì cũng được vài bữa. Còn nếu bạn đang sử dụng Kindle 2014 rồi và hài lòng với em nó thì cũng không sao cả, mình thấy đó cũng là lựa chọn của rất nhiều người để tiết kiệm chi phí 😁
Khả năng đọc pdf của paperwhite chấp nhận đc ko ạ? E cần đọc một số sách có công thức lằng nhằng nhưng ko đọc quá thường xuyên (trung bình 30 phút một ngày) thì các bác nghĩ e nên mua con nào?
Em đã chốt hạ con Paperwhite tuần trước rồi 😃, mình đã trải nghiệm khả năng đọc PDF của Paperwhite thì không đạt lắm, đa số file pdf trên Kindle đều có chữ nhỏ mà để view 100% thì đọc lòi mắt còn zoom lên thì rê qua, rê lại để đọc thì mỏi hơn nữa. Mua em nó để đọc PDF thì thôi bác ạ !!o_O
tabletworld
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu bạn đọc PDF trong khoảng tầm 30 phút thì dùng Máy Tính Bảng đi.

minhquan85
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua PPW khẩn trương ! ko sau lại hối ! ko đèn cực kỳ bất tiện !
Các bro cho mình hỏi mua kindle basic cũ 2013 thì khoảng bao nhiêu ? mua ở đâu tại hà nội ?
thank các bro.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019