Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kindle cho Android - Trình đọc file prc - Update 3.5.1.1

blackshoe
29/6/2010 2:48Phản hồi: 374
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiachopxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi, em cài Kindle cho con Nexus 7, đã chép file sách .prc vào thư mục Kindle ở bộ nhớ và cả thư mục Kindle trong Android/Data mà Kindle vẫn không nhận ra cuốn sách nào là sao ạ?
sy&yuna
ĐẠI BÀNG
11 năm

Chắc em dùng bả cũ.
Để tải bản mới xem lại. Chứ mỗi lần đọc lại phải đăng nhập lại mất thời quá. Vì ko phải một mình em đọc còn cho em mượn đọc nữa mà ko muốn sent pass qua vì quen dùng 1 pass cho mọi tài khoản rồi 😔(.
Dù sao cũng cảm ơn bác nhiều ạ 😃
shot1emup
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cài kindle xog r cóp truyện vào thư mục kindle trong bộ nhớ của máy. app này ko hiển thị truyện prc mà mình cóp vào? có ai biết làm ntn ko ?
hỗ trợ exel và word thôi à , có pdf ko nhỉ
Mình dùng Nook tablet, đã cài được Kindle vào máy, copy truyện vào file kindle trong the nho, nhưng mở phần mềm lên thì không bao giờ load được sách, ai chỉ giúp với, nghiện đọc truyện prc nên giờ không đọc được khổ quá, hjc hjc
Các anh chị pro ơi cho em hỏi em đã làm theo y chang như hướng dẫn ở trên,đã chép prc vào thẳng thư mục kindle và mở on device như mọi người nói,nó thể hiện ra sách nhưng khi click vào coi nó cứ hiện Invalid Item:please remove the item from device and go to all items to dowload it again. Mà click vô remove thì mất sách, anh chị nào biết làm ơn chỉ mình với,cảm ơn rất nhiều.
sangemlht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giúp với mình copy sách vào Kindle rồi mà sao ko thấy vậy mình tại file prc mà
vuminhchau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn tìm xem còn thư mục kindle nào trong bộ nhớ máy không thì copy truyện vào. Đối với 1 số máy mình tự tạo thư mục kindle trong thẻ nhớ nó sẽ không load được. Hy vọng bạn thành công
Mình có tài khoản trên Amazon nhưng mỗi lần vào vẫn phải đăng nhập.
Có cách không phải đăng nhập nhiều lần chính là không thoát hoàn toàn, để nó chạy ẩn thôi.hix.
sonat_tim
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tieu_nhy041084 sao mình cài trên con ss ace gẻ mà chỉ cần đăng nhập 1 lần là được. không thấy hỏi han gì hết
amio1st
TÍCH CỰC
11 năm
Kindle update lên bản 4.1 đã tạo mục Kindle chép sách vào mà không thý gì hết trơn, bị sao thế nhỉ ai giúp mình nào. Chuyền qua On device mà hok có đọc được kindle càng lúc càng chán phaỉ chi mobipocket làm thì tốt rùi, chán Amazon.:mad:
Đăng nhập 1 lần là đc mà, làn sau chẳng tháy hỏi han gì đâu. Có máy thì chỉ cần copy vào foder kindle trong thẻ nhớ là pm nhận ngay, nhưng có máy phải copy vào foder kindle trong bộ nhớ máy thì pm nó mới nhận. Điển hình là con razr i của mình.
sonat_tim
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài đặt từ thẻ nhớ thì copy file ebook vào kindle trên thẻ nhớ
Em mới mua con ss galaxy s3, chưa biết tý gì về android, chỉ biết mọi người bảo cài kindle đọc ebook tốt lắm. Em tạo một tài khoản amazone như hướng dẫn, sau đó lại nghe hướng dẫn cài appstore để cài kindle nhưng vẫn không được. Có ai hướng dẫn cho em cách cài kindle với >< càng chi tiết càng tốt ạ >< Con gái như em gà mờ khoản công nghệ T^T
của mình thì đã cài, đã nhận file copy vào thư mục kindle nhưng mở ra chẳng thấy gì có mỗi một vòng tròn bé tí tẹo ở giữa màn hình. Báo load 0%
@tuyan vào cài đặt & quản lý ứng dụng ; cho phép kindle quyền truy cập thẻ nhớ, ok
của mình thì đã cài, đã nhận file copy vào thư mục kindle nhưng mở ra chẳng thấy gì có mỗi một vòng tròn bé tí tẹo ở giữa màn hình. Báo load 0%
sonat_tim
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuyan Nếu cài thành công thì nó có sẵn mấy cuốn sách tiếng anh rồi bạn ạ. xem lại có lỗi gì ko
Đây là màn hình sau khi cài xong
sonat_tim
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy cuốn sách hiện dưới có đọc dc ko bạn
cho link kho sách prc đi mấy Bác ơi ! trên mạng link mediafire bị die hết cả rồi
ngvcan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình không có thể nhớ? vào trong bộ nhớ máy không có folder kindle thế phải làm sao hả bác
@ngvcan như máy mình reset lại là hiện file
@ngvcan như máy mình reset lại là hiện file

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019