Kindle cho Android - Trình đọc file prc - Update 3.5.1.1

blackshoe
29/6/2010 2:48Phản hồi: 374
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trông cho bản mới có chức năng này thì hay biết mấy: Chả là bản PRC của mình là bói toán, trên máy tính bấm vào nhập năm, ô hiện ra nhập năm emter cái là nó nhảy đến đó luôn. Chứ ở trong bản PRC sắp xếp không hề có thứ tự nào làm đọc chẳng được. Hic hic hic.
Fog_1903
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bạn nhiều. Tìm mãi mới thấy cái cần tìm
plnghiepla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kindle đúng là Kindle, phần mềm đọc sách No.1
Thế dùng cái này mỗi lần đăng nhập lại phải bật data network lên à các bác ~~
blackshoe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ cần bật lên lần đầu tiên thôi. Sau đó cứ xài thoải mái, ko bật cũng chẳng sao.
daokay
TÍCH CỰC
13 năm
bản v3, của e ko hỗ trợ prc bác ơi....?
Xài ngon nhưng phải kết nối internet hic
Giờ mình xài FBreader đọc dc prc va pub lun rất khỏe, ko rườm rà như kindle này đâu, bác nào cài FBreader mà đọc được prc thank mình cái nha
blackshoe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kindle là phần mêm chuyên dụng đọc file prc mà bạn? Sao lại không hỗ trợ prc được?

Chỉ cần kết nối lần đăng ký đầu tiên thôi bạn à.
Hic mình bị hỏi hoài, gõ đúng mật khẩu nhưng nó cứ báo chưa kết nối internet, nản nên mình cài FBreader xài rất ổn, đọc đủ thể loại pub, prc..
daokay
TÍCH CỰC
13 năm
chả biết nữa, mình chép file prc vào folder kindle trong sdcard rồi mà ko dc, chuyển sang bản v2 thì lại dc😔
blackshoe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này lạ nhỉ. Mình xài điện thoại, up rom rồi cài kindle cũng tầm 80-90 lần rồi, chỉ cần kết nối internet lúc đầu để đăng ký sau khi cài chuơng trình kindle thôi chứ sau đó là ok hết mà.

Bạn restart máy lại thử xem. Ở mấy trang trước cũng có tình trạng bị giống bạn là bỏ truyện vô thư mục kindle mà chương trình ko nhận, restart lại là được đó.
daokay
TÍCH CỰC
13 năm
dc rồi bác ạ, hi:hot::hot::hot::hot::hot::hot:
zhongjian19
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tính năng Search trong kindle quá chậm, với cả toàn search từ đầu chứ ko có seach next (tìm tiếp từ trang đang đọc chứ ko tìm từ đầu), truyện ngắn thì còn chịu được chứ truyện dài thì :cold:
Bác nào giời thiệu cho em 1 phần mềm đọc ebook có chức năng search next với, chứ 1 truyện PRC của em tầm 4-5mb trở lên, ngồi search đã mất tầm 5p rồi
Chào các bạn!

Bạn nào đã download từ điển cho Kindle rồi liệu có thể up lên cho mọi người không?
CuKenPis
TÍCH CỰC
13 năm
Có một vấn đề nhờ các bro tư vấn
Em hay đọc trên mobile nhưng giờ nhức mắt nên đôi khi muốn thay đổi đọc cả trên PC
Vậy trên PC e phải cài soft nào để sycn cùng với mobile biết đc sách nào đang đọc đến đâu và ngược lại nhì
😔, sao mình vẫn ko đọc đc nhỉ :(. Đầu tiên mình cài v3, rùi copy ebook vào file kindle trog sdcard, vẫn ko đọc đc. M đã restart lại vẫn ko đc. Vừa cài thử v2, cũng ko đc :(. chẳng hiểu sao nữa. các pro giúp mình với
Thữ uninstall, rùi lên Market, down về xài lại xem, cái này free, đừng gái file apk ngoài làm gì, update cũng khó. Install xong vào folder kindle copy hết toàn bộ truyện vào đó, rùi bật kindle lên. Không nhận thì xài app killer nào đó, kill hết app đang chạy đi, rùi bật lại kindle là okie 😁
hí hí, mình cài đc rùi bạn ạ 😁. tks :x
The Gun
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao mình copy file đuôi .prc vào thư mục Kindle mặc định của nó rồi nhưng khi vào chương trình nó vẫn báo Sync failed nhỉ? Mở mấy cái truyện mặc định của nó bằng Tiếng Anh toàn thấy đuôi .mbp, .mobi thôi. 😔. Anh em giúp mình vấn đề này với? Thank!
sync failed là do bác không kết noi61i 3g ha wifi.Bác không cần wan tâm cái ấy.chỉ việc copy vào folder kindle file prc nha.Nếu vẫn không nhận thì restar lại.100% successful.Ước gì nó có thêm auto scroll........
The Gun
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là restart lại thì được. PM chuẩn không cần chỉnh. Thank chủ thớt 100 lần.
vuminhchau
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã taọ Folder Kindle trên thẻ nhớ, rồi chép các file prc vào đó. Đấ resart sau khi cài nhưng khi mở Kindle lên vẫn không có sách. Ai biết giúp với. Cám ơn nhiều. (Mình đang xài Galaxy S I9003 , Androit 2.2.1)

Khi cài thì chương trình sẽ tự tạo folder có tên là "kindle" trên thẻ nhớ.Bạn chú ý chữ "k" đầu tiên là chữ thường nhé.Và máy bạn phải có kết nối mạng lúc mở chương trình để Sync.Các file PRC thì copy thẳng vào "kindle" chứ không để trong một folder nữa rồi mới copy vào thì chương trình sẽ không nhận.

Ví dụ:
Đúng: /mnt/sdcard/kindle/Ao vong du hoc.prc
Sai: /mnt/sdcard/kindle/Tu sach van hoc/Ao vong du hoc.prc
vuminhchau
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn vutananh, mình đã làm được. Mình sai ở chỗ đường dẫn /mnt/sdcard/external_sd/kindle
cám ơn nhiều, đang cần cai này 😃
đã cop file prc vào /sdcard/kindle rồi mà nó vẫn không nhận file

Mình đã cop truyện đuôi prc vào /sdcard/kindle sync bằng wifi,3g rồi mà vẫn không thấy chương trình nhận truyện mình cop vào là sao mấy bạn 😢😢

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019