[Kindle file ROM][ICS]|Update 19/03| Energy™ ICS CM9 Kang ROM Themed

echconpt
3/3/2012 9:21Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bản này chơi game với flash được chưa các bác!
Được rồi, nhưng tùy lúc, vì đây mới là khởi điểm của Kernel 3.0, mà 1 số trường hợp phải tự kích hoạt trên máy! Nói chung Kernel 3 chưa hẳn là hoàn chỉnh!
Update bản mới bài 1 mời các bạn test cho ý kiến 😃
thefive
ĐẠI BÀNG
12 năm
hichic. lại phải chờ đến tối mới có thể test đc bản rom mới. chán thế. 😔(
Các bác ơi. Các game như Ninja fruit hay little empire đã chạy được chưa... hôm trước em up lên bản này mà sau đó nó không chạy mấy cái game này nên em nản quá, lại quay lại với cái CM7... mà em đang thấy ghét con CM7 đây...
quanh đi quẩn lại thấy rom gốc vẫn tốt nhất, game nào cũng chiến, flash, HD chơi tuốt, đợi mãi chưa có bản rom cook nào ngon
Dùng máy thú nhất là cái trò up rom, mỗi rom có cái hay riêng của nó. Còn hiện có mấy rom CM7 khá ổn định rồi ai thích trải nghiệm thì chơi rom ICS thôi 😃
nicky7345
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang test bản 19/3,giao diện nova launcher bắt mắt hơn,cảm ứng có vẻ không nhạy bằng bản củ,pin cũng có vẻ không bằng,mình chỉnh cpufreq min 60000 max 1008 có vẻ ổn,đang test tiếp
big.man1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sáng nay mình vừa test bản này :
- Wifi tốt
- Giao diện mới đẹp hơn bản trước, có tích hợp Go launcher HD
- Chưa có flash
- Cảm ứng có vẻ không nhạy
- pin không cải thiện nhiều
- Khi dùng đôi khi vẫn lag - Treo máy

Theo mình ai muốn test thì lên thôi.Bản rom này chưa có gì mới và còn nhiều lỗi 😃 Cám ơn echconpt đã update cho anh em.

Tested !
Mình dùng bản này từ đêm hôm qua đến giờ có 1 số nhận xét như sau:
Ưu điểm:
- giao diện đẹp, ICS mà
- wifi nhanh
- đến thời điểm hiện tại thì chưa bị treo máy lần nào.
- chơi được các game phổ biến
Nhược điểm:
- pin vẫn như uống ý. Nếu dùng cường độ cao thì được 4h thôi.
- flash chưa có.
thefive
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiếp tục chờ đợi bản rom ICS tốt nhất cho kindle fire. ^^
huanquach
ĐẠI BÀNG
12 năm
- Bản mới này bị lỗi cực kỳ bực mình là apps cài vào rồi, sau khi reboot thì bị mất, icon biến thành chú Android, bấm vào chú đó thì báo lỗi Application is not installed on ủ phone.
- Thêm nữa là pin rút nhanh như nước, để máy 80% từ sáng đến chiều chẳng làm gì, chỉ check mail + chat chit chút xíu buổi trưa, tối báo pin còn 9%.

Bạn nào chưa up thì nên đợi bản tốt hơn mà dùng thôi!
Thực sự thì ICS chỉ là cái đẹp, chứ các bác cứ yêu cầu stable này nọ thì cứ để ROM 6.2.2 root + cài google play + chỉnh lại build.prop! Với lại, bản mới này đâu còn lỗi pin, đã chỉnh lại kernel sẽ không chạy CPU khi sleep, nếu có thì có thể ROM bác bị lỗi hoặc yêu cầu của bác hơi cao quá thôi!
mr_gem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bước chỉnh lại build.prop để làm gì thế, nhờ bác chỉ giáo 😁
elroy
ĐẠI BÀNG
12 năm
chả hiểu sao mình cài bản này nãy h 15p mà đơ 2 lần rồi, hay là tại flash = CWM nhỉ
Có thể tại chạy app không tương thích với ICS, đúng là ROM này tác giả làm riêng cho TWRP nhưng bác có thể chuyển qua chuyển lại = gscript dễ như trở bàn tay mà!
elroy
ĐẠI BÀNG
12 năm
uhm mình cũng nghĩ vậy, thử mới biết CWM ko thể thay thế hoàn toàn cho TWRP đc, KF ít ROM hay để test quá 😔
Hôm qua đã có ken 3.0 mới có lẽ nay hoặc mai có rom mới để test 😃
trungctu
TÍCH CỰC
12 năm
- uống pin như uống nước.
- wifi yếu (laptop được 2 gạch, KF tìm ko ra).
- chưa bị lag...
elroy
ĐẠI BÀNG
12 năm
up lại = TWRP thì dùng thấy ổn hơn, xài đc cỡ 1 tiếng thì lại đơ và phải reboot máy, oải quá về Stock dùng luôn :|
big.man1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ dùng twrp hay cwm up rom thì cũng như nhau thôi.vấn đề là rom này còn quá nhiều lỗi. Mình đang dùng bản cm7 ngày 13/3 basborn trên xda thấy good lắm, bạn thử xem

Gửi từ GT-P1000 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
luker
TÍCH CỰC
12 năm
Bản này pin có tốt không bác 😁
Mình không muốn phải nói như vầy, nhưng là 1 dev mình cảm thấy tức tối, các bạn nghĩ làm 1 ROM là dễ à, hay làm ra CWM hoặc TWRP, những thứ này dành cho các bạn là miễn phí, không ai bắt các bạn phải cài đặt và cũng không nên chê bai quá nhiều 1 bản Rom như thế, các bạn không thích cứ lẳng lặng mà về Rom cũ.Đúng là khi mua máy, các bạn có quyền phàn nàn, nhưng các bạn không nên phàn nàn về những thứ miễn phí, không bắt buộc như vậy, các dev cũng phải đi làm và chỉ có khoảng 2 tiếng buổi tối, họ dành biết bao thời gian cống hiến những sản phẩm cho các bạn sử dụng mà các bạn cứ nói như vầy làm gì có ai muốn làm nữa!
uranni
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nói như thế .thì mình cũng nói lại .các dev làm vì đam mê chứ ko vì lợi ích nên họ mới up lên chia sẻ cho mọi người .và ngoài chia sẻ ra họ còn chờ ý kiến của mọi người phản hồi lại để hoàn thiện bản rom hơn .bọn mình úp rom dùng thử .nếu tốt thì bọn mình bảo tốt .còn nó còn lỗi như thế nào thì cũng đưa lên để mọi người chia sẻ với nhau .đấy chả là những phản hồi khách quan thôi .thế là có ji sai đâu mà bạn ý kiến như thế .bạn tự nhận mình là 1 dev .bạn làm việc vì cái ji .nếu là vì $ thì ...............cái này là vấn đề xã hội nhé (thì người ý kiến thế là khách hàng chứ ko pải bạn ).còn bạn làm vì đam mê mà bạn nói "nhưng là 1 dev mình cảm thấy tức tối" mình thấy khó nghe quá ! .ko muốn ai ý kiến ko muốn ai nói này nói nọ thì tự mình làm tự mình dung làm ji phải chia sẻ với mọi người .Hay bạn làm ra để moi người tung hô bạn ........... mình thấy bản ngã của bán khá lớn đấy . Mình xin lỗi nếu nói ji sai ở đây .!
Tất nhiên, chả ai nói làm ra một rom là dễ. Nhưng một khi bạn đã làm ra một Rom hoặc một apps nào đó thì việc nhận được phản hồi từ người dùng là tất nhiên. Bạn nói như trên thì hóa ra bọn mình - những người sử dụng apps và rom do các bạn phát triển - chẳng có gì khá hơn một lũ ăn mày, chỉ chờ các bạn bố thí cho, chỉ việc dùng chứ cấm được kêu ?

Đã là dev thì việc muốn hoàn thiện sản phẩm của mình là việc chắc chắn. Vậy không có người sử dụng thì bạn hoàn thiện sản phẩm của mình như thế nào đây ? Bạn có nói đấy, "không ai bắt các bạn phải cài đặt", tất nhiên cái này hoàn toàn đúng, nhưng nó cũng dẫn tới việc "tao éo thèm dùng rom của mày". Vậy thì đến lúc đó bạn cook rom ra để làm gì ? Tất nhiên mình không nói việc chê bai thậm tệ những bản custom rom là đúng, nhưng chẳng lẽ dùng thấy nó thiếu sót, chưa hoàn thiện nhưng vẫn phải bảo là nó tốt, nó hoàn hảo ?

Nếu bạn thấy công sức mình bỏ ra vượt qua cái tầm đam mê của mình thì bạn có thể thêm vào hình thức trả phí hoặc bắt buộc phải donate cho project mới được sử dụng hoàn chỉnh, nhưng chỉ e tới lúc đó bạn mới thấy được sự tàn khốc của việc này thôi. Cứ nhìn cái Fruit Ninja bản trả phí trên Google Play là biết à...

Đã là dev mà cái tôi + tự ái cao ngút trời thế này thì không ổn...
c00lman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bla bla bla đồng quan điểm với bác này. Nếu dev mà không cần nhận ý kiến của mọi người thì đừng share, đừng up lên mạng làm gì, cứ một mình một ngựa tự xài đi, tự test đi:mad:

Mình không phải 1 dev "xịn", tức là chỉ làm mấy cái vặt vãnh cho bọn pro (tức là bọn làm rom với recover với kernel ấy), nhưng mình cũng nói luôn là không dev nào làm vì tiền, nhưng tất cả họ đều muốn có 1 lời khen cho 1 cái gì đấy mà họ làm ra, bây giờ các bạn rep post trên có thể có 2 dạng.

1. Là dạng cho ý kiến, tức là chỉ nói :"có lỗi này,có lỗi nọ, bạn có thể sửa được không, cám ơn bạn", đây thì mình không nói gì các bạn, các dev rất cần những lời như thế này vì họ cảm thấy như mình được quan tâm, dự án mình được mọi người để ý. Nếu các bạn như thế thì mình chẳng nói gì các bạn, thậm chí còn cám ơn các bạn rất rất nhiều"

2. Là dạng mà: "Bản này đầy lỗi, về Rom Stock đi" hay "không có HD up làm gì, pin như uống nước, thế thì vứt đi" mà đặc biệt nhất là "XDA làm ăn kiểu gì vậy, có mỗi cái Rom Final ICS mà làm không xong", các bạn thử đặt mình vào địa vị 1 người làm việc mệt nhọc mà nghe những thứ như thế này thì sẽ cảm giác ra sao, giống như các bạn thức đêm làm bản thảo, sáng ra sếp lại nói, "Anh làm cái gì thế này, làm lại mau lên" thì các bạn nghĩ sao, nếu sếp các bạn nói:"Tôi thấy anh làm chưa hoàn thiện lắm, anh có thể dành chút thời gian làm lại được không?" các bạn thấy dễ chịu hơn không.

Ở trên XDA, nơi mà các dev số 1 thế giới quy tụ, nếu để ý các sẽ thấy 1 công trình Rom dù nhiều lỗi đến đâu vẫn không có những lời lẽ như 1 SỐ bạn ở tinhte, thường là:"Khởi đầu tốt đấy,rất có triển vọng, nhưng còn 1 số lỗi" còn với những member có ý thúc giục, chê bai công khai sẽ bị ném đá nặng nề trên xda, vả lại, các dev cũng ghi rõ rằng Rom mình còn đang thiếu hụt cái gì, bao lâu thì xong,... nên nói như lời của pokey9000 trên xda thì: "Nếu bạn không giúp, tất cả những gì bạn có thể làm là ngồi chờ, và nói cám ơn khi bạn có thứ để quậy".

Mình không có ý xúc phạm các user máy, mỗi người 1 sở trường, nói vui thì các dev cũng là 1 lũ ngu suốt ngày cúi đầu vào máy tính làm các chuyện không đâu, mình không tự cao, mình chỉ là người tầm trung biết sửa các lỗi nhỏ nhất, nhưng mình yêu cầu có đi phải có lại, tại sao các dev lại phải thức đêm làm 1 Rom hay Bootloader hay Recovery cho các bạn nếu các bạn cứ phỉ nhổ vào công trình của họ như thế này? Nhắc lại nếu các bạn chỉ là 1 người test Rom tích cực thì không ai nói, nhưng nếu có những ý chê bai hoặc thúc giục hoặc "dìm hàng" các Rom thì cứ nghĩ trong đầu và lẳng lặng về Rom cũ, không cần phải bô bô ba ba ra toàn thiên hạ làm gì!

---------- Post added at 05:15 PM ---------- Previous post was at 05:14 PM ----------

Mình không phải 1 dev "xịn", tức là chỉ làm mấy cái vặt vãnh cho bọn pro (tức là bọn làm rom với recover với kernel ấy), nhưng mình cũng nói luôn là không dev nào làm vì tiền, nhưng tất cả họ đều muốn có 1 lời khen cho 1 cái gì đấy mà họ làm ra, bây giờ các bạn rep post trên có thể có 2 dạng.

1. Là dạng cho ý kiến, tức là chỉ nói :"có lỗi này,có lỗi nọ, bạn có thể sửa được không, cám ơn bạn", đây thì mình không nói gì các bạn, các dev rất cần những lời như thế này vì họ cảm thấy như mình được quan tâm, dự án mình được mọi người để ý. Nếu các bạn như thế thì mình chẳng nói gì các bạn, thậm chí còn cám ơn các bạn rất rất nhiều"

2. Là dạng mà: "Bản này đầy lỗi, về Rom Stock đi" hay "không có HD up làm gì, pin như uống nước, thế thì vứt đi" mà đặc biệt nhất là "XDA làm ăn kiểu gì vậy, có mỗi cái Rom Final ICS mà làm không xong", các bạn thử đặt mình vào địa vị 1 người làm việc mệt nhọc mà nghe những thứ như thế này thì sẽ cảm giác ra sao, giống như các bạn thức đêm làm bản thảo, sáng ra sếp lại nói, "Anh làm cái gì thế này, làm lại mau lên" thì các bạn nghĩ sao, nếu sếp các bạn nói:"Tôi thấy anh làm chưa hoàn thiện lắm, anh có thể dành chút thời gian làm lại được không?" các bạn thấy dễ chịu hơn không.

Ở trên XDA, nơi mà các dev số 1 thế giới quy tụ, nếu để ý các sẽ thấy 1 công trình Rom dù nhiều lỗi đến đâu vẫn không có những lời lẽ như 1 SỐ bạn ở tinhte, thường là:"Khởi đầu tốt đấy,rất có triển vọng, nhưng còn 1 số lỗi" còn với những member có ý thúc giục, chê bai công khai sẽ bị ném đá nặng nề trên xda, vả lại, các dev cũng ghi rõ rằng Rom mình còn đang thiếu hụt cái gì, bao lâu thì xong,... nên nói như lời của pokey9000 trên xda thì: "Nếu bạn không giúp, tất cả những gì bạn có thể làm là ngồi chờ, và nói cám ơn khi bạn có thứ để quậy".

Mình không có ý xúc phạm các user máy, mỗi người 1 sở trường, nói vui thì các dev cũng là 1 lũ ngu suốt ngày cúi đầu vào máy tính làm các chuyện không đâu, mình không tự cao, mình chỉ là người tầm trung biết sửa các lỗi nhỏ nhất, nhưng mình yêu cầu có đi phải có lại, tại sao các dev lại phải thức đêm làm 1 Rom hay Bootloader hay Recovery cho các bạn nếu các bạn cứ phỉ nhổ vào công trình của họ như thế này? Nhắc lại nếu các bạn chỉ là 1 người test Rom tích cực thì không ai nói, nhưng nếu có những ý chê bai hoặc thúc giục hoặc "dìm hàng" các Rom thì cứ nghĩ trong đầu và lẳng lặng về Rom cũ, không cần phải bô bô ba ba ra toàn thiên hạ làm gì!

Dĩ hòa phi quý vì một cộng đồng kindle fire hoàn hảo. Các bác chém nhau lam gì?
Tình hình rom enrgy chưa có gì mới thêm hả các bác. Bên xda cũng chưa cập nhật bản mới.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
mr_gem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có rom Reloaded thấy được khen là ổn định hơn rom này, nhưng mình vẫn đang xài CM7, chừng nào có HWA cho ICS thì up luôn 😁
bác ducpham cũng đang tham gia mod cho KF cho em hỏi, tại sao các dev bên xda ko chung sức làm 1 cái rom hoàn chỉnh nhất mà cứ chia lẻ ra làm gì nhỉ. Theme, boot screen.. có thể tùy chỉnh sau cũng được cần gì phải làm thành các bản mod riêng ?
@soulbrn Co cac nhom dev rieng nhu jcase thuoc TeamIRC voi Vashypool, DoomLord thuoc TeamUtterChaos, va cac nhom nay thuong la cac dev o gan nhau, cac rom cung do tung nhom dev nay tao ra, ICS thi co 1 topic rieng tren xda de thao luan chung roi, nhung cac dev van muon tu lam lay hon, ho cam thay khong vua long voi rom khac nen tao ra rom theo y ho, theo dam me cua ho, con cho comg dong nguoi su dung chi la 1 phan thoi!

Sent from my Kindle Fire using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019