Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kindle Fire có thể cài ứng dụng ngoài Amazon Appstore

babybungbu
15/11/2011 3:27Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ruckus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn thắc mắc mãi là không biết có thể giao tiếp với máy tính được không, chứ cái gì cũng lên cloud thì hơi đuối 😔 ....
dung86ta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hii....Người VietNam mình nổi tiếng dùng phần mềm chùa(Window,IOS,Androi..).Bán Fire ở VietNam chắc khó bán phần mềm lắm toàn "thuốc độc thôi" hihi.Công nghệ muôn năm, các bác hacker muôn năm.
nbkpr0
TÍCH CỰC
12 năm
chỉ 3 từ: ngon, bổ, rẻ để nhận xét em này 😃
haivt203
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chờ đợi những người đã trải nghiệm xem cụ thể những ứng dụng nào có thể cài đặt được thêm.
Allow Installation of Applications From Unknown Sources" <- đây là một tùy chỉnh mặc định cuả hệ điều hành Android, cho phép cài trực tiếp phần mềm không thông qua Market.

Rất may là Amazon không khoá nó lại và chừa 1 đường cho người dùng tự cài app theo ý mình.
Nếu cài đc thì còn gì bằng, lợi quá cho người dùng rồi.
bngkhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ các pro root đc máy thì kiểu gì cũng có thể cài đc ứng dụng không việc gì phải xoắn đâu các bác
thằng mỹ nó mà làm thì ở đó mà đòi root để có mảket android .chắc đợi 6 tháng sau
bb_72
TÍCH CỰC
12 năm
Giá như có 3G!

Tiếc cái em nó ko có 3G, có 3G thì hoàn hảo hơn, đi công tác còn xài được chứ, vì mục đích của máy tính bảng là Web, mail và văn bản thôi chứ game, app linh tinh có khi không cần, hazi...mình cũng mong chờ 1 em giá cả hợp lý thế này nhưng ko có 3G, con Tab P1000 có 3G nhưng giá vẫn cao ghê!
quochop85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kindle Fire có thể cắm USB vào PC để truyền file và chạy được file apk để cài đặt phần mềm các bác nhé : http://blog.laptopmag.com/how-to-sideload-apps-on-the-kindle-fire
hamyty
CAO CẤP
12 năm
apple hơn 40 năm phát triển kinh hoàng vậy mà bị jaikbreak rầm rầm, giờ còn dọa mang siri lên máy khác nữa, anh amazon này thì làm được gì hehe, có khi lổ chổng vó đấy chứ,
hôm qua coi review trên youtube....có đoạn nói thế này.."no gmail. no android market...." nghĩ xong thấy nản ghê gớm. thấy có hổ trợ email mà ko biết có linh động đc như gmail ko? vì máy thì có tính di động cao mà ko linh động trong check mail thì hơi tiếc. Tại VN, ko biết mua rồi ngoài ngắm và lướt web ra còn làm dc gì nữa ko?
199usd thì rẽ thật, amazon store thì lớn thật nhưng đồng nghĩa là cài cái gì cũng phải tốn tiền, mà ở VN chắc muốn mua app hay games books gì đó từ amazon không phải ai cũng biết....

tình hình này phải đợi tinhte review rồi mới dám quyết định mua hay không.
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngọn lửa mới, thổi cho lửa chay to hơn mới khoái
gravityng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó có email exchange thì link đc email google thôi có gì mà lo. Anw. Cắm vào pc copy dc apk thì ngon rồi. Hok chừng mai mốt cài đc market luôn
Thích quá

Tìm cách lượm 1 con về thôi :yellowcarded:
dạo này hình steve hot nhỉ
hình steve nổi tiếng quá nên cái gì cũng có hình ông ta trong đó
buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
Xem ava chủ thread là thừa hiểu vì sao rồi =) hot cái cóc khô gì
v_plou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy là sẽ có chuyện jailbreak Kindle Fire á à. Thích quá. Có như thế mới phát huy được hết khả năng của nền tảng Android chứ 😁
linhmoitote
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đoạn kết "nhưng có một điều chắc chắn rằng Amazon sẽ không vui khi người dùng sử dụng Kindle Fire của hãng để đọc nội dung được cung cấp bởi Barnes & Noble" phải sửa lại là "nhưng có một điều chắc chắn rằng Amazon sẽ rất vui khi người dùng sử dụng Kindle Fire của hãng để đọc nội dung được cung cấp bởi Barnes & Noble."
thích em này quá
khong biet kindle fire co chay duoc cac ung dung android khong tai tu amazon app ve ko nhi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019