Kindle Fire HD 7-inch bắt đầu được bán ra

vuhai6
15/9/2012 3:30Phản hồi: 132
Kindle Fire HD 7-inch bắt đầu được bán ra
Kindle Fire HD - 7.jpg
Kindle Fire là chiếc máy tính bảng bán chạy nhất của Amazon nói riêng và thế giới Android nói chung, và ngày hôm qua, thế hệ kế tiếp của nó là Kindle Fire HD đã bắt đầu được bán ra. Đợt này Amazon mới chỉ bán phiên bản 7-inch, còn bản 8.9-inch thì bạn cần đợi qua tháng sau. Giá bán cho bản 7-inch này là 199$, mức giá bằng với cái tên khá nổi khác là Google Nexus 7. Với bản 32GB thì bạn cần 249$, kết nối 4G LTE chỉ xuất hiện trên phiên bản 8.9-inch.

Theo đánh giá của TheVerge thì Kindle Fire HD 7-inch là chiếc máy tính bảng có màn hình đẹp nhất trong số những máy tỉnh bảng mà họ cầm qua. Quả là một điều tuyệt vời, khác với những chiếc máy tính bảng Android khác thiên về việc cân bằng tất cả các nhu cầu của người dùng, Kindle Fire HD được nhắm đến đối tượng những người thích đọc sách nhiều hơn, vì thế việc nó được Amazon tối ưu rất nhiều về màn hình cũng là điều dễ hiểu.

Ở nước ngoài, hệ sinh thái Amazon bao phủ Kindle Fire HD giúp người dùng có nhiều thứ để trải nghiệm. Còn ở Vn thì Kindle Fire vẫn lếp vế hơn nếu so với Nexus 7 về mặt này. Dù sao thì cũng cần đợi đến khi Kindle Fire HD được bán nhiều tại VN thì chúng ta mới tiếp tục bàn về vấn đề này được. Thông tin bên lề thì có lẽ khoảng cuối tháng các thương gia mới có hàng để bán.

Bạn có thể tham khảo thêm bài viết: So sánh thông số những chiếc Kindle Fire mới với các máy tính bảng đối thủ.

Nguồn: Amazon
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lowt3ch
TÍCH CỰC
12 năm
Định mua fire thường nhưng tầm giá 5M thì vẫn nằm trog khả năng.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
@lowt3ch về vn ko biết có đc 5t ko nữa.
Mình đã 1 lần thất vọng vì N7 về đây hét giá hơn 6t
ngon , bổ , rẽ .........
congaconnd
ĐẠI BÀNG
12 năm
góp lúa chờ 8,9i
tuanbode
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết về VN giá rổ thế nào?
đáng đồng tiền bát gạo
dung_9z
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoclx_53 gian thuong an loi loai san pham nay nhieu qua. chi co ipad la re so voi gia goc
@dung_9z ipad rẻ hơn giá gốc so với gốc của apple bán hay gốc của giá thành linh kiện hay gốc nào bạn? ipad giá thành linh kiện như mình nhớ là khoảng 300$ nhưng bán với giá 500$. lol. thế thì rẻ thật!
dung_9z
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoclx_53 À bạn không hiểu mình rồi. Mình nói bọn gian thương thì không nói đến apple. Tính giá apple bán thôi.
@dung_9z đồ apple chuyển về vn thì cũng bị đội giá thôi, ngta làm ăn thì phải có lãi cả thôi. còn tính giá trị thực sp so với số tiền bỏ ra thì kindle với nexus hợp lý hơn nhiều😃
oh, giá rẻ bất ngờ. chắc ae ủng hộ nhiều cho Amazon đây
tiếc là ở VN chưa hỗ trợ các dịch vụ của Amazone, ko thì còn ngon nữa :x
qua đây cho đở lạnh tý.bên mấy topic apple với samsung gió mạnh quá.gạch đá củng nhiều....mong sẻ sớm dc trải nghiệm con này....😁
@ptp49 Đâu diểm phúc dử bác.em đang ở Viêt nam làm lúa lòi mắt đây.lâu lâu rảnh cứ lôi em iphone 2 ra chiến tinhte thôi.nghe nói mấy em gái Hàn Quốc phê lắm phải ko bác....hehê
@hieuphan06071985 Bữa lâu cụ bảo bị RIM sa thải đang lang thang ở Hàn mà:eek:
@Ga_depzai Gạch đá nhiều ah, sao mình không biết vậy, đang xây nhà rất cần nhiều gạch đá 😃
@ptp49 ăn đc bửa kimchi.đau răng quá.nó đuổi về VIỆT rồi...😔
Thấy trên tinhte có đặt hàng 5tr150...
Xét về khả năng cập nhật OS thì N7 vẫn trên cơ em này 1 bậc 😃 chỉ mong là em này ra thì N7 2nd hạ giá 😁
em này có khe cắm sim không nhỉ
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
Ở VN xài kindle cũng như ko =.= nexus 7 vẫn có lý hơn

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
@Peter_Le Xin lỗi bạn, mình cũng làm rom chứ ko phải ngồi ko flash như bạn đâu 😃

Mình thích đọc sách bạn à, bạn nói có vẻ như sách chả là gì trong cuộc sống này ... đến đây thì mình hiểu con người bạn ra sao rồi, mạn phép ko cmt thêm

Tắt máy học bài đi cháu
Peter_Le
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zippi Trẻ trâu. =)) tinh tế mà có những thành phần như vậy hèn gì càng thấy chả có j để xem. Rom cook thì ai cũng có thể cook được bạn ah, quan trọng là chất lượng thế nào thôi ku ơi. =))
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
@Peter_Le cũng may là tinhte ít thành phần nằm ko hưởng thụ như chú 😃

phù phù may wá
Peter_Le
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zippi Đúng là tinh tế có những thành phần hưởng thụ vậy nên biết 1 chút thì cứ bô lô ba la mình là dân cook room. Ở diễn đàn này có nhiều developer lắm ku ah ko phải cứ 1 chút là khoe mình là dân cook room thì sẽ nâng tầm trí óc mình lên 1 chút đâu. =) ếch ngồi đáy giếng =))
Anh em cho hỏi là sau khi Root máy có đổi đc cái giao diện gốc của em Kindle này ko?
cũng nên mua 1 em về vọc thử, dù sao thì vẫn yêu cái sony tablet p của mình hơn, ^^
tinvas
TÍCH CỰC
12 năm
Ve vn the nao cung doi gia len 6 chai cho ma xem
Boyzvupro
TÍCH CỰC
12 năm
KF 8.9in có 4g lte nhưng ở vn làm sao dùng đc, vậy chắc nó phải có sóng wcdma mới dùng đc 3g chứ
mình đã đặt hàng 1 con 😁 nhưng mà 26 mới có hàng tại VN. lâu quá :D
mt9011
TÍCH CỰC
12 năm
@vuhai6 Vội thế anh Vuhai6 ...chờ xí PhonGee nhập về bán giá....vốn, cho anh em như... lần Kindle Fire trước ! Hhihihihiihhiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
@vuhai6 Oh nhug mih thay o fpt shop co ban rui ma

Sent from my Lenovo A65 using Tinhte.vn
@boikutehd Đâu ra mà có 😃 cá tiền hem:p
@vuhai6 lúc chờ thì cái gì cũng lâu bác hải ạh😃.hôm sau có hàng bác trên tay cho ae thì tuyệt
google nexus 7 sắp ra bản 3G không biết bao giờ mới có nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019