( Kindle Fire HDX 7 & 8.9 ) Hướng Dẫn Root - Flash Rom Cook - Chia Sẻ - Giao Lưu - Thảo Luận.

hoangkien.com
2/11/2013 6:7Phản hồi: 3.138
( Kindle Fire HDX 7 & 8.9 ) Hướng Dẫn Root - Flash Rom Cook - Chia Sẻ - Giao Lưu - Thảo Luận.

Welcom to toppic Kindle Fire HDX ( 7 & 8.9 )
Như các bạn đã biết Kindle Fire HDX ( 7 & 8.9 ) vừa được Amazon giới thiệu.Kindle Fire HDX ( 7 & 8.9 ) sở hữu cấu hình cũng như độ phân giải khá mạnh - màn hình đẹp - thiết kế gọn nhẹ hơn só với các dòng MTB của Amazon trước đó. Hiện tại thì máy chưa được bán ra rộng dãi.Nhưng hiện tại ở Hà Nội và TPHCM đã có 1 số cửa hàng có máy về để bán cho ae có nhu cầu.
Trong toppic này là nơi ae giao lưu - chia sẻ kinh nhiệm mua máy - mua máy ở đâu - dùng máy như thế nào và cài các app ra sao.

Video Hoangkien trên tay Kindle Fire HDX 7 inch.

Cấu hình và thông số của máy các bạn chắc cũng biết rồi.Nhưng mình cũng xin phép sẽ post vào đây để ae cùng thảo luận cho vui vẻ :

Bảng cấu hình của các máy Kindle Fire HDX và HD

Thông số cơ bản của Kindle Fire HDX 7 & 8.9
  • Hệ điều hành :Fire OS 3.0 (dựa trên Android 4.2)
  • CPU: Qualcomm Snapdragon 800, bốn nhân 2.2GHz.
  • RAM: 2GB.
  • Bộ nhớ trong: 16/32/64 GB.
3.138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hoangkien hướng dẫn Root Kindle Fire HDX 7 - 8.9 inch.
Auto-Root the Kindle Fire HDX 7" 13.3.1.0
Auto-Root the Kindle Fire HDX 8.9 " 14.3.1.0
Chú ý:
-Bài HD đã được test kỹ trên máy bên mình.Các bạn đọc kỹ HD và thao tác.Thao tác sai có vấn đề gì bên mình không chịu trách nhiệm.

- Khi các bạn mới mua máy thì vào kiểm tra máy mình đang ở phiên bản phần mềm số bao nhiêu.Gần đây 1 số bạn ko để ý bật wifi và thấy có update và tự update phiên bản mới sẽ không root được nhé.

-Khi các bạn mua máy nếu phiên bản đang ở 2 phiên bản trên thì cứ để đó và root theo HD.Còn bạn nào mua máy mà phiên bản đang ở phiên bản thấp hơn thì vào Đây tải bản update.bin về rồi update nên để root nhé.Tuyệt đối không update phiên bản mới hơn 13.3.1.0 và 14.3.1.0 hiện tại chưa root được.
Công Cụ:
Download Tool root - Custom recovery tại đây : [TOOL] THE HDX UTILITY
Download Driver Kindle tại đây và cài ra PC : Click Download

Too HDX sẽ giúp bạn root và custom recovery 1 cách dễ dàng nhất trên HDX 7 - 8.9

Thực Hiện:
Sau khi các bạn Download đầy đủ các thư mục trên các bạn thao tác từng bước như sau:
Bước 1 :
-Trên Kindle Fire các bạn vào Settings / Device và chọn On mục Enable ADB để máy có thể kết nối ở chế độ ADB với máy tính của mình.( Đảm bảo Kindle Fire đã nhận Driver ở chế độ ADB mới làm được tiếp các bước sau )
Bước 2 :
- Giải nén thư mục THE HDX UTILITY đã tải ở trên vào thư và chép vào ổ C của PC.Sau đó cắm cáp kết nối HDX với PC.

Bước 3 :
-Chạy quyền Admin thư mục THE HDX UTILITY vừa giải nén ra trên PC sẽ hiển thị bảng như hình dưới.

Bước 4 :
Sau đó bạn nhấn Enter để tiếp tục.Lúc này trên màn hình PC của bạn sẽ hiển thị bảng lựa chọn root dành cho từng phiên bản HDX 7 hoặc 8 như hình dưới.Tùy vào phiên bản máy bạn hiện tại bạn chọn lựa và làm theo HD của Tool.

------------------------------------------------------------------------------
Hoangkien hướng dẫn chặn update OTA tự động.
Sau khi root thành công các bạn nên truy cập quyền admin để chặn KDF update tự động vì hiện tại KDF HDX 7 - 8.9 chỉ root được ở phiên bản 13.3.1.0 và 14.3.1.0
Thao tác: Mở Root Explorer / etc / security và đổi tên thư mục otacerts.zip thành otacerts.zip.bak => Đone

------------------------------------------------------------------------------

Hoangkien hướng dẫn cài rom cook 4.2.2 HDX 7
*Yêu cầu : Máy đã có Custom recovery Safestrap
-Các bạn download 1 trong 2 bản dành cho HDX7 : TẠI ĐÂY
- Sau khi xong chép vào HDX 7
- Đưa máy về chế độ Recovery mode
- Trong recovery khuyên bản nên Backup lại rom trước khi cài bản mới đề phòng.
-Trong recovery các bạn chọn Wipe và kéo thanh công cụ sang ngang đề đồng ý.
-Tiếp theo bạn backup lại và chọn Install => Chọn đến nơi save bản rom zip 4.2.2 và cài ra.
- Khi hoàn thành các bạn chọn Reboot để HDX7 khởi động lại
=> Thưởng thức

Chúc các bạn thành công và ăn tết ngon với bản rom 4.2.2 😁

@hoangkien.com bác cho hỏi,root máy chỗ bác xong rồi có đc bảo hành ko ?
@tuandoan1990 Bên mình vẫn bảo hành bạn nhé
tieungao204
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangkien.com bạn ơi cho mình hỏi kindle fire HDX8.9 bản 14.3.0.2 có ROOT theo cách này được không??
@tieungao204 bạn tải bản update.bin 14.3.1.0 về rồi update sau đó root nhé
tuanduc1910
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangkien.com anh Hoàng Kiên ơi, hiện tại em có cái máy kindle fire HDX 7, đang ở 13.3.1.0 đã
root, chưa unlock bootloader những một vài thao tác bất ngờ của đứa cháu, thì bị treo logo khởi động, em tìm đủ mọi cách để vào phân cùng rom của máy nhưng thật sự là bó tay có cách nào khắc phục được ko anh,
ADB ko nhận được máy,
Mong sớm có hdx 8.9
@bud's HDX 8.9 chắc ae phải đợi thời gian nữa mới có ở VN rồi
Bác nào cần bao da Kindle fire HDX 7 wake sleep thì ủng hộ em nhé. Thank
Ai trên tay chưa nhỉ
😃
vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
đây là video riêng tư ko xem dc bác ơi
@vansy88 Mình chỉnh lại rồi đó bạn xem lại đc chưa 😃
doanchien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dear bác Hoàng Kiên, thấy trên vatgia bác bán em HDX7 này 6 triệu ah, em này hàng bandnew, nguyên seal và không có quảng cáo chứ bác (With Special offers OR Without Special offers)
Bạn hỏi hàng nhà mình hay hàng ở cửa hàng nào bán vậy bạn
Để mai mình check lại cái bạn nhé
doanchien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hi bạn Kiên. Không hỏi hàng của bạn thì đăng bài hỏi ở đây làm gì ^_^
Mình đang có nhu cầu mua một chiếc HDX7 này. Kiên có thể trả lời câu hỏi trên của mình về hàng bên Kiên không, cho mình xin giá cụ thể nhé, mình ở Hà Nội. Cám ơn Kiên
@doanchien Đúng rồi bạn.
Tất cả hàng nhà mình đều là mới 100% bạn nhé.
Nguyên Seal.
Khách hàng mua máy thì sẽ tự tay bóc Seal bạn nhé.
doanchien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangkien.com Ok. Cám ơn anh Kiên.
Nhập HDX 8.9 về sớm đi bác ơi.
@bud's HDX 8.9 thì chắc chưa về đc bạn à.Nhà mình cũng cố gắng để đặt hàng sớm thì tốt hơn mà
Càng sớm càng hot.
Ai cũng mún vậy mà bạn :p
Bác nào có máy mà cần bao da thì qua bên dangcapphukien.vn nhé
Lâm Dapper
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khi nào có HDX 8.9 4G gửi mail cho mình nhé, tks
Mail: lamtn91@gmail.com
@coki Okie bạn 😃
bạn nào ở tphcm giúp mình flashboot con kindle fire với. thanks
@hoangtungao_lx KDF mấy vậy bạn.
@hoangkien.com kindle fire 2 a ơi. trên xda có hướng dẫn mà e không có cáp để fashboot.
link nè a http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2304584, phải a ở tphcm cứu e với.hoặc có ai giúp e cảm ơn nhìu.
@hoangtungao_lx Mình ở HN bạn à
Với lại cái này bạn cần có cáp Facetory mới vào đc Fastboot bạn nhé.
vậy có ai ở tphcm a giới thiệu cho e đi.
@hoangtungao_lx TPHCM mình ko quen cửa hàng nào làm con này cả bạn à
Cho e hỏi cài game trên Kindle Fire HDX có giống với cài game cho ĐT andriod ko. Nghĩa là chép file APK và data và máy và cài cài đặt
@Kang Minh Luân Đúng rồi bạn
Nó như nhau đó bạn
Chép data và apk vào rồi install bạn nhé
Mình chưa dùng qua fire os của amazon cho mình hỏi ... vd android ra os mới 4.4 thì con HDX này đang chạy trên nền 4.2 có thể up lên được ko vậy ..hay phải chờ bản rom cook 4.4 tương thích với HDX mới có thể up lên được 😃
@macbo0k2012 Không bạn ơi.
Phải chờ OS của amazon bạn nhé😃
Đang dùng HDX 7 wifi. Em cũng đã dùng nexus 2013. Có vài nhận xét giữa hai cái.

* Màn hình : đảm bảo với các bác màn hình HDX đẹp hơn Nexus 2013, cùng độ phân giải và mật độ điểm ảnh nhưng HDX độ sâu màu thể hiện tốt hơn, chi tiết màu thể hiện xuất sắc, màn hình nexus 2013 có độ sáng cao hơn, nhưng màu hơi bệt sáng và góc nhìn thấp hơn KDX mặc dù vẫn rất đẹp.

* Thiết kế : tùy cảm nhận mọi người, chưa cầm trên tay HDX khi xem qua ảnh net mình khá thất vọng, cầm thực tế HDX cho trải nghiệm tốt hơn, 3 nút bấm phía sau rất nhẹ dễ bấm, chất liệu hòan thiện tốt, đặt biệt HDX rất dễ cầm , rất nhỏ gọn, nhẹ nhàng, viền màn hình dầy nên thuận lợi cho việc cầm 1 tay lâu. Viền dầy nhưng khá đẹp

* Cấu hình : HDX có cấu hình đứng top 1 hiện nay, mọi thao tác mượt mà, HDX không có camera sau, có camera trước. Hđh theo máy của amazon khó dùng tại vn, không tùy biến được, không google play (nhưng cài appstorevn để cài chương trình thỏai mái)

* Pin HDX ngon hơn N2013.

* Âm thanh loa ngoài và cả tai nghe đều rất hay, hay hơn Nexus 2013 (loa ngòai n2013 cũng stereo nhưng khá nhỏ)

Tóm lại con kindle HDX 7 này không có gì để chê, mạnh và sang hơn Nexus 2013. Đây là con máy tính bảng rât đáng để các bạn dùng.
HDX7 chất liệu cầm thích tay nhưng không hề dễ cầm 1 tay (cầm theo kiểu ôm lòng bàn tay vào phía lưng máy) do viền dày.
Mình thì dùng cả 2 con hdx7 và hdx8.9, mình thấy màn hình hdx7 có chút màu xanh ở 4 viền nhưng không đến nỗi quá khó chịu, ở mức chập nhận dc.
Còn hdx8.9 thì có màu xanh chủ đạo toàn màn hình hơi đậm so với mong muốn của mình. Xem phim trên hdx8.9 phải xem loại chất lượng full HD với bit-rate cao thì mới đẹp và tương xứng. Mình thử xem phim phân giải 4K thì bị giật, nhưng hình ảnh thì quá xá đẹp. Cũng có thể do player chưa hỗ trợ, cũng có thể do máy không chạy nổi.

Về ứng dụng thì đúng là ai đang dùng các máy Android khác chuyển qua sẽ thấy rất khó chịu vì thiếu thốn và hạn chế. Kể mà có mấy ứng dụng của Google (gmail, youtube, chrome...) thì hay hơn rất nhiều. (hiện tại cài apk đc nhưng không login đc).
@bud's bạn có root chưa z ?
@Win Nano Minh không chơi với root và jail break.
@bud's Bạn mua ở đâu z ?
Bác nào cần bao da Kindle fire HDX 7 wake sleep thì ủng hộ em nhé
Các bác cho em hỏi là nếu xài kindle HDX 8.9 mà em để bình thường ko root ko up room ji` cả. Vậy mình có down mấy app trên appstore.vn về đc ko ạ. E đang lăn tăn con này & Ipad Air & SS Note 3 10.1 2014.
Tks các bác
@Mr.DL494 Đc bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019